AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 11:33:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ มีปัญหาเรื่องเพลาขับครับ  (อ่าน 1814 ครั้ง)
kingpin13
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15 เมษายน 2013 18:48:24 »

คือตอนนี้ผมอยู่จังหวัดนครศรีธรรมราช แล้วรถตอนนี้เวลาเลี้ยวแล้วออกตัวเพลามันดัง ก็อกๆๆ แล้วก้มไปดูเห็นยางหุ้มเพลามันขาดด้วยอ่ะ ถ้าผมปล่อยไว้ เพื่อจะขับกลับกรุงเทพ ระยะทางประมาณ 800 โลอ่ะครับ เพลามันจะมีโอกาศหลุดไหมคับ ผมไม่มั่นใจเลยอ่ะครับ  ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..
konggg
มือเก่าหัดแข่ง

*มือใหม่หัดแต่ง*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:01:56 »

ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยนก็คงต้องเปลียนยางเพลาขับและอัดจาระบีใหม่ผมว่าก็โอเคแต่กลับมาถึงกรุงเทพก็เปลี่ยนดีกว่าครับ

"ก็แค่รถเดิมๆ "
AnuBIZarU @ WZ
มือเก่าหัดแข่ง

รับทำเว็บไซต์ทุกรูปแบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:09:23 »

เหอะๆ
yong
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Blue Levin

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:11:27 »

ถ้าหลวมมากๆมีโอกาสหลุดคับแต่น้อยมาก ลองให้ช่างทำตามน้าข้างบนดูคับ อยูนครเหรอคับหรือไปเที่ยว(พอดีผมอยู่นครแต่ปีนี้ไม่ได้กลับ)ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะคับ

levin  4 Door
ntp@wz

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:12:38 »

เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับที่นครฯ สงสัยจะโดนเปนพันแน่

ผมเคยจานเบรคร้าวที่ปากพนัง ยังประคองกลับมาเปลี่ยนที่บ้านเลย

ไม่ไหวเจอราคาที่นครฯแล้ว สะดุ้งเลย นี่ก้อเพิ่งกลับมา เด๊วเดือนหน้าไปใหม่

โทษที่เมื่อกี้ใช้ยูสเซอร์เพื่อน แหะ.. แหะ..

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
kingpin13
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:21:00 »

ถ้าหลวมมากๆมีโอกาสหลุดคับแต่น้อยมาก ลองให้ช่างทำตามน้าข้างบนดูคับ อยูนครเหรอคับหรือไปเที่ยว(พอดีผมอยู่นครแต่ปีนี้ไม่ได้กลับ)ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะคับ
ครับ ผมมาบ้านแฟนครับ แฟนเป็นคนนครครับ ขอบคุณนะครับ ผมคงประครองไปเรื่อยๆ ขับแบบไม่เร็วอ่ะครับ  คำนับ
kingpin13
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:22:38 »

เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับที่นครฯ สงสัยจะโดนเปนพันแน่

ผมเคยจานเบรคร้าวที่ปากพนัง ยังประคองกลับมาเปลี่ยนที่บ้านเลย

ไม่ไหวเจอราคาที่นครฯแล้ว สะดุ้งเลย นี่ก้อเพิ่งกลับมา เด๊วเดือนหน้าไปใหม่

โทษที่เมื่อกี้ใช้ยูสเซอร์เพื่อน แหะ.. แหะ..
ขอบคุณครับ ผมไปเรื่อยๆดีกว่าครับ  คำนับ คำนับ
kingpin13
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:24:04 »

ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยนก็คงต้องเปลียนยางเพลาขับและอัดจาระบีใหม่ผมว่าก็โอเคแต่กลับมาถึงกรุงเทพก็เปลี่ยนดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ  คำนับ คำนับ
kingpin13
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:24:20 »

คำนับ คำนับ คำนับ
putchy
นักแข่งมือสมัครเล่น

ชายไทย ไม่ต้องใช้ไซเลนเซอร์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 19:51:43 »

ผมเคยเพลาดัง สั่นที่ความเร็ว80ก็ขับไประยองได้คับ ขับเรื่อยๆ ประคองๆ

รางหลังแข็ง/คันเกียร์ออโต้/ขาเบรค/วิทยุ/ยางแจกฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144406.new#new
kingpin13
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 21:25:18 »

ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับ  ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..
SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 21:28:47 »

เพลาขับคงไม่หลุดง่ายๆครับ  แต่ยางหุ้มเพลาถ้าขาดผมว่าท่านควรเปลี่ยนก่อนเดินทางไกลครับ เพื่อป้องกันไม่ให้เพลาขับชำรุดเสียหาย

ผิดถูกก็ขออภัยครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 21:37:09 »

ยางขาดไม่เกี่ยวกับเพลาหลุดนะครับ

ของผมดังได้สักพักพอเลี้ยวแรงๆออกตัวหนักๆ หัวเพลาลูกปืนมันแตกรูดไปเลย แต่ไม่หลุดนะ

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 เมษายน 2013 22:56:19 »

ผมเคยดังก็ขับมาได้หลายเดือน ขับกลับได้ครับไม่ต้องกลัว กลับมาเสร็จก็มาเปลี่ยนหัวเพลาที่กรุงเทพ หัวเพลาหัวนึงก็ประมาณ500 ส่วนมากที่ดังก็หัวตัวนอก จาระบีก็ร้อยกว่าบาทใช้1กระปุ๊กต่อข้าง บางหุ่มก็100-250แล้วแต่ยี้ห่อ แนะนำให้เปลี่ยนสองข้างไปเลย ผมเคยเปลี่ยนข้างเดียวอีกไม่กี่นานอีกข้างก็ดังเปลี่ยนไปเลยทีเดียว2ข้างแล้วก็ไปตั้งศูนทีเดียว ขอให้เดินทางกลับโดยปลอดภัยครับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
ntp@wz

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2013 00:15:48 »

ขอบคุณครับ ผมไปเรื่อยๆดีกว่าครับ  คำนับ คำนับ

ระวังหลับนะครับไปเรื่อยๆอ่ะ  ผมยืนพื้น ร้อยยี่ ร้อยสี่ ตลอดทาง

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
noom_chopper
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 เมษายน 2013 11:40:18 »

ขอปรึกษาด้วยครับ
มีเสียงเพลาเหมือนกัน เวลาขับช้าๆ (เลี้ยวซ้าย) ขับทางตรงไม่มีเสียง
ยางหุ้มเพลาก็ไม่ขาด ถ้าอัดจาระบีใหม่จะหายมั๊ย
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 เมษายน 2013 18:31:48 »

ขอปรึกษาด้วยครับ
มีเสียงเพลาเหมือนกัน เวลาขับช้าๆ (เลี้ยวซ้าย) ขับทางตรงไม่มีเสียง
ยางหุ้มเพลาก็ไม่ขาด ถ้าอัดจาระบีใหม่จะหายมั๊ย
ถ้าเป็นที่หัวเพลาอัดไปก็อาจเงียบลงนิดนึงเดี๋ยวก็ดังอีก ใหนๆได้ถอดแล้วก้เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
kingpin13
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2013 09:20:56 »

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ผมสบายใจขึ้นเยอะเลยครับ  ได้โปรด.. ได้โปรด.. ตรบมือ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์