AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 15:44:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายมิกเซอร์ไปอยู่ตรงแถวกรองอากาศดีมั้ย  (อ่าน 4207 ครั้ง)
super jai
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 19 เมษายน 2013 21:22:42 »

ไปอ่านในเวปเพื่อนบ้านเรา(โคโรน่าไทย) 
เค้าย้ายมิกเซอรไปอยู่ทางกรองอากาศ 
ทำให้รถวิ่งแก๊สดีขึ้นกว่าเอามิกเซอร์อยู่ทางลิ้นผี้เสื้อ
ในคลับเรามีใครทำมั้ยครับ  แล้วปกติเครื่อง4afeมิกเซอร์อยู่ตรงไหนครับ
(ของรถผมมันอยู่ตรงปากทางเข้าลิ้นผี้เสื้อ)
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2013 22:20:24 »

ของผม 4afe อยู่ตรงท่อกรองอากาศครับ มิกปิดรูกล่องดักอากาศพอดี
supernooky

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2013 22:41:56 »

ไกลลิ้นมากเท่าไหร่ยิ่งดีครับ แต่ต้องเช็ครั่วดีๆด้วยนะครับ ไม่งั้นยกแล้วดับง่ายมาก

ปั้น AE ดีก่า ^^
koala101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2013 22:47:33 »

ผมว่ามันไม่เห็นผลเท่าไหร่นะครับ ของผมอยู่ติดลิ้นเลย ไม่มีปัญหาใดๆ ถ้าดีอยู่แล้วก้ไม่ต้องย้ายก้ได้นี่ครับ
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2013 23:59:02 »

เคยอ่านเจอเหมือนกันคับ เห็นบอกว่าอากาศกับแก๊สมันจะผสมกันดีหรืออะไรเนียแหละ แต่ผมก็ไม่ทำนะ ของเก่ามันก็วิ่งดีอยู่แล้ว
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 00:24:07 »

ที่ผมเคยลองสมัยใส่มิกนะ

ไว้หน้าลิ้นสุด ผมว่ามันตื้อๆแปลกๆ เดินเบาแปลกๆ

ไว้ติดกรอง เปลืองแก๊สวิ่งดี อาการมันจะแปลกคนละแบบกัน สุดท้ายผมไว้ตรงกลาง ห่างจากลิ้นประมาณฝามือนึง ลงตัว

supernooky

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 00:28:22 »

ที่ผมเคยลองสมัยใส่มิกนะ

ไว้หน้าลิ้นสุด ผมว่ามันตื้อๆแปลกๆ เดินเบาแปลกๆ

ไว้ติดกรอง เปลืองแก๊สวิ่งดี อาการมันจะแปลกคนละแบบกัน สุดท้ายผมไว้ตรงกลาง ห่างจากลิ้นประมาณฝามือนึง ลงตัว

อาการผมเป็นเหมือนน้าเลย แล้วก็แก็เหมือนน้าด้วย เพราะบังเอิญมิกซ์มันบังคับให้ไปอยู่ตรงนั้นพอดี ฮิฮิ

ปั้น AE ดีก่า ^^
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 00:44:56 »

เหตุผลที่น่าฟังที่สุด ผมก็ว่ามันผสมกับอากาศได้ดีขึ้น

ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 01:20:11 »

อยากรู้ต้องลองครับ... ฮิฮิ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
AE-Drift

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 08:54:23 »

ของผมก็กลึงให่ขนาดมันพอดีกับปากหม้อกรอง แล้วยัดเข้าไปเจาะรูแหย่ก้านมิกเซอร์ออกมา  แต่ถ้ารถใครมีปัญหาเรื่องเบคไฟร์ จะเซ็งครับ เบคทีผ้ากรองใหม้ แรกๆผมเปลี่ยนไปหลายอันเลย พอตั้งไฟแก่ให้พอเหมาะ ไม่เคยเบคอีกเลย
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 14:01:25 »

ก็ดีนะครับ ย้ายมาจะสองปีละ ใช้ดี เดินเบานิ่งๆ 8-900 RPM รูมิกซ์ 29 m.m.  ซุบซิบ  สุดยอด

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 14:32:10 »

ลอง....ทำ.....ดู.....  แต่ทำไมระบบหัวฉีดมันฝังที่ไอดีเลยล่ะ  ย้ายหัวฉีดมาไว้ที่กรองอากาศก็น่าจะดีด้วยมั้ย 55555  มอไซด์

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
AE-Drift

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 16:13:58 »

หัวฉีดมันจ่ายแกสแยกแต่ละสูบ กำหนดได้แม่นยำ แต่ระบบดูดแก็สมันมาเป็นก้อนๆ(น้ำยังเรียกเป็นก้อน) สูบที่อยู่ใกล้กับปากไอดีอยากจะได้กินแก็สเยอะ ส่วนสูบที่อยู่ไกลสุดอยากจะได้กินแก็สน้อยสุด
AE-Drift

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 16:26:02 »

เผื่อเป็นแนวทาง ผมหาตำแหน่งที่เหมาะๆ ที่จะเจาะก้านมิกเซอร์ออกมาแบบไม่เกะกะ ไม่ชนฝากระโปรงด้านบน ได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ
plew_ch

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 20:30:42 »

ของผม ฝังในท่อกรอง มิกเตาแก็ส รู28มม. จูนเนียนฯ วิ่งดีครับ
ทั้งหม้อต้มเก่าและเปลี่ยนใหม่ ก็ตำแหน่งเดิม ไม่ติดฝากระโปรง
Piggy 92

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 20:32:32 »

หัวฉีดมันจ่ายแกสแยกแต่ละสูบ กำหนดได้แม่นยำ แต่ระบบดูดแก็สมันมาเป็นก้อนๆ(น้ำยังเรียกเป็นก้อน) สูบที่อยู่ใกล้กับปากไอดีอยากจะได้กินแก็สเยอะ ส่วนสูบที่อยู่ไกลสุดอยากจะได้กินแก็สน้อยสุด
สุดยอด

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
Piggy 92

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 เมษายน 2013 20:33:53 »

เผื่อเป็นแนวทาง ผมหาตำแหน่งที่เหมาะๆ ที่จะเจาะก้านมิกเซอร์ออกมาแบบไม่เกะกะ ไม่ชนฝากระโปรงด้านบน ได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ
สุดยอด

aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 เมษายน 2013 18:51:03 »

ของผม ฝังในท่อกรอง มิกเตาแก็ส รู28มม. จูนเนียนฯ วิ่งดีครับ
ทั้งหม้อต้มเก่าและเปลี่ยนใหม่ ก็ตำแหน่งเดิม ไม่ติดฝากระโปรง
เหมือนผมเป๊ะ แบบนี้เลยครับ แต่ผมหม้อโทม่า 140 มิ๊กรู 25 ครับ โอเคเลยครับนิ่งไม่กล้าคว้านรูเพิ่มครับ
กลัวแกว่งอิอิ

AE-Drift

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 เมษายน 2013 19:34:48 »

ตอนแรกผมก็ฝังในท่อยางแบบน้าครับ แต่ห่างออกมาหน่อย ทีนี้มีเหตุให้ต้องเปลี่ยนท่อยางอันใหม่ ก็เลยฝังในหม้อกรองซะเลย แบบว่าขี้เกียจมาฝังในท่ออีกตอนเปลี่ยนท่อนะครับ ของน้าเป็นมิกแบบรูเตาแกส ไว้ตรงนั้นก็โอเคละผมว่า
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 เมษายน 2013 19:47:10 »

ของผมเป็นท่อมิเนียม ยัดเข้าท่อไปเลยแล้วถอดหัวท่อที่ไขกับมิกเอาเวลาถอด พอเปลี่ยนเป็นหัวฉีดก็เชื่อมปิด

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์