AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:27:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่อง พู่เล่ หน้าเครื่อง 4a-fe  (อ่าน 2005 ครั้ง)
bomb8901
มือใหม่หัดขับ
*

ปัญญามี แต่เงินไม่ค่อยจะมี^^

« เมื่อ: 23 เมษายน 2013 20:37:40 »

พู่เล่หน้าเครื่องมันมีอาการแกว่งๆ แต่พอเราเร่งเครื่องมันก็นิ่ง เลยไปให้ช่างเค้าดูอาการ ช่างแถวบ้านเค้าแจ้งว่าต้องรื้อเยอะ เพราะก่อนหน้านี้เค้าเคยเอาพู่เล่หน้าเครื่องของอีกคันมาลองใส่ให้ดูแล้วก็แกว่งเหมือนเดิม แต่มีช่างอีกอู่เค้าแจ้งว่า เอาบูชมากลึงน่าจะหาย เลยไม่แน่ใจว่า จริงๆแล้วมันต้องทำอะไรยังไง แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ รบกวนท่านที่พอมีคามรู้เรื่องนี้ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ผมอยู่แถว หนองแขม เพรชเกษม 69 ถ้าท่านใดมีอู่ดีๆแนะนำยิ่งดีเลยครับ ยังไงขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ อ้อน
RPG.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 20:51:13 »

อัี๊ยยะ แกว่งเหมือนกันเลย เปลี่ยนเซียงกง 500 ก็ไม่หาย สรุปใช่มันไปอย่างนั้นเลย

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 20:56:16 »

ผมเคยพูเลย์ขาดตรงกลางอ่ะครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเหล็กทั้งอันเลย

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 21:07:15 »

แต่ก่อนใช้เครื่อง5เอมันก็แกว่งแต่ไม่ยักกะหลุด

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
bomb8901
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 21:11:44 »

ผมเคยพูเลย์ขาดตรงกลางอ่ะครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเหล็กทั้งอันเลย
อาการก่อนหน้านี้มันแกว่งมั้ยครับ แล้วพอเปลี่ยนเป็นเหล็กทั้งอันนี่หายแกว่งเลยมั้ยครับ
plew_ch

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 22:55:24 »

มันก็แกว่งนิดฯ ใช้จนมันขาด เปลี่ยน เชียงกง เอา ตัว 500 ค่าแรง อาจ300ถึง 1000 บางครั้งถอดยากมาก
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 23:40:40 »

อาการก่อนหน้านี้มันแกว่งมั้ยครับ แล้วพอเปลี่ยนเป็นเหล็กทั้งอันนี่หายแกว่งเลยมั้ยครับ
ของผมสายพานหลุดเลยครับ ตอนแรกๆ ดังก่อน ก็ลองปรับตั้งสายพานดู ไม่หาย พอถอดดูก็เป็นประมาณแบบนี้ครับ ของเดิมจะเป็นยางอยู่ตรงกลาง ตอนนี้ใส่เป็นแบบเหล็กชิ้นเดี่ยวกันเลย แรกๆก็รู้สึกว่าเครื่องกระชากแรงขึ้น หลังๆๆ ชินแล้วครับ
ไปโดนมาแล้วครับ เป็นที่พลูเล่ย์ ขาดจริงๆด้วย หลุดเป็น 2 วงเลย รวมค่าใช้จ่ายอีก 2600.-  เดือนนี้โดนเอาหนักเลย
พลูเลย์ 4afe        1600.- แบบเหล็กทั้งตัวเลยไม่มียางแล้ว แต่บางคนก็ว่าดี ไม่ต้องกลัวขาดแล้ว บางคนก็ว่าไม่ได้ มันไม่มีการให้ตัวได้แล้ว ไปกันทือๆเลย
สายพานไดร์ชาร์ท      280.-
สายพานแอร์             210.-
ลูกปืนลูกรอก            170.-
ค่าแรง                     350.-

วงในครับ จะเห็นสีดำด้านใน นั้นเป็นยางครับ พอมันหมดอายุ มันก็ขาดจากกัน ทำให้มีการหมุนฟรี เลยเกิดเสียงดังครับ (สงสัยเครื่องแรงกระชากขาดเลย อิอิ เลยต้องใส่แบบเหล็กทั้งอันไม่มียางให้ขาดแล้ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2013 23:43:11 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

naja37
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 12:32:04 »

ถ้าจะเปลี่ยน ผมมีแบบเหล็กทั้งตัวเลย ซื้อมาไม่ได้ใช้ เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้เลยไม่ต้องไปเสียค่าแรง แต่ผมอยู่แถวหนองแค หระรี นะ ค่าแรงขั้นต่ำก็500อ่ะประหยัดไป เห็นใจคนคลับเดียวกัน
bomb8901
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 22:03:48 »

ถ้าจะเปลี่ยน ผมมีแบบเหล็กทั้งตัวเลย ซื้อมาไม่ได้ใช้ เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้เลยไม่ต้องไปเสียค่าแรง แต่ผมอยู่แถวหนองแค หระรี นะ ค่าแรงขั้นต่ำก็500อ่ะประหยัดไป เห็นใจคนคลับเดียวกัน
ของผมสายพานหลุดเลยครับ ตอนแรกๆ ดังก่อน ก็ลองปรับตั้งสายพานดู ไม่หาย พอถอดดูก็เป็นประมาณแบบนี้ครับ ของเดิมจะเป็นยางอยู่ตรงกลาง ตอนนี้ใส่เป็นแบบเหล็กชิ้นเดี่ยวกันเลย แรกๆก็รู้สึกว่าเครื่องกระชากแรงขึ้น หลังๆๆ ชินแล้วครับ
ไปโดนมาแล้วครับ เป็นที่พลูเล่ย์ ขาดจริงๆด้วย หลุดเป็น 2 วงเลย รวมค่าใช้จ่ายอีก 2600.-  เดือนนี้โดนเอาหนักเลย
พลูเลย์ 4afe        1600.- แบบเหล็กทั้งตัวเลยไม่มียางแล้ว แต่บางคนก็ว่าดี ไม่ต้องกลัวขาดแล้ว บางคนก็ว่าไม่ได้ มันไม่มีการให้ตัวได้แล้ว ไปกันทือๆเลย
สายพานไดร์ชาร์ท      280.-
สายพานแอร์             210.-
ลูกปืนลูกรอก            170.-
ค่าแรง                     350.-

วงในครับ จะเห็นสีดำด้านใน นั้นเป็นยางครับ พอมันหมดอายุ มันก็ขาดจากกัน ทำให้มีการหมุนฟรี เลยเกิดเสียงดังครับ (สงสัยเครื่องแรงกระชากขาดเลย อิอิ เลยต้องใส่แบบเหล็กทั้งอันไม่มียางให้ขาดแล้ว)

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ หร่ะรี ไกลเกิ้น ฮ่าๆ ยังไงก็ขอบคุณมากครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์