AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 06:34:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ## ขอเชิญร่วมบริจาคสิ่งของแก่ผู้ป่วยที่ติดเชื้อ HIV (โดยผมและทีมงาน จัดขึ้นเองครับ) ##  (อ่าน 3239 ครั้ง)
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« เมื่อ: 23 เมษายน 2013 23:39:29 »

เพื่อเป็นการทำบุญแก่ผู้ติดเชื้อ HIV ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ ณ วัด พระบาทน้ำพุ
ขอเชิญร่วมบริจาคปัจจัยและสิ่งของ เพื่อถวายแก่ผู้ป่วยที่ติดเชื้อ HIV ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2556 ณ วัดพระบาทน้ำพุ จ.ลพบุรี

เนื่องด้วยผมและเพื่อนๆได้มีจัดทริปพิเศษนี้ขึ้นเนื่องด้วยความสมัครใจกันส่วนตัว  และทริปนี้เป็นทริปที่เราทำกันมา ครั้งนึงแล้วจึงตั้งใจว่าจะทำกันปีละครั้ง ซึ่งครั้งแรกเราได้เตรียมของกันไปคนละ1-2อย่าง บวกกับของจากผู้ใหญ่และเพื่อนบ้านบ้างนิดหน่อย ไปกันรถฟอร์จูนเนอร์แค่1คัน ของก็เต็มท้ายรถแน่นทีเดียว เมื่อเราได้ไปถึง ได้พบว่าของที่นำมาครั้งนี้มันน้อยนิดเสียเหลือเกินเมื่อเทียบกับจำนวนผู้ป่วย ซึ่งเป็นที่น่าสลดใจแก่เรา คือ เมื่อได้เห็น เด็กที่ติดเชื้อ ซึ่ง ทางเจ้าอาวาสวัดพระบาทน้ำพุ ได้สร้างโรงเรียนซึ่งมีพื้นที่ห่างจากโลกภายนอก เป็นกว่าพันไร่ ขึ้นเพื่อสำหรับเด็กที่ติดเชื้อ 

ครั้งนั้นเรามีขนมไปไม่มาก เมื่อเราได้ไปถึงเด็กๆ เราไม่กล้าที่จะลงไปหาเด็กๆเพื่อแจกของ เพราะ...ขนมเรามีไปไม่กี่แพคเอง ซึ่งเทียบกับเด็กแล้วปริมาณเป็นร้อยคน เราจึงตั้งใจกันว่า เราจะมาที่นี่กันปีละครั้งและจะกลับมาแจกขนมเด็กๆให้ได้

หลายๆคนอาจไม่กล้าที่จะไปเพราะกลัวเชื้อโรคจากผู้ป่วย แรกๆผมก็คิดอย่างนั้นครับพอไปแล้ว มันให้ความรู้สึกต่างกันอย่างสิ้นเชิง( เพราะผ่านมาปีนึงละผมยังไม่เป็น HIVก็โอเคละถือว่าไม่ติดละกัน ) คือผมได้นั่งคุยกับผู้ป่วยอยู่คนนึงซึ่งเค้าจำอะไรไม่ได้ว่าเค้ามาที่นี่ได้ยังไง เค้าจำได้แต่ว่าอยู่ๆเค้าก็มาอยู่ที่นี่ โดยเจ้าหน้าที่เล่าว่าเค้าถูกนำมาทิ้งหน้าวัด ซึ่ง ก็ผู้ป่วยจำนวนมากๆหลายๆคนที่นี่ที่ไปก็ประสบแบบเดียวกันนี้ครับ
เล่นเอาผมน้ำตาคลอเลยทีเดียว

ประจวบกัน ใกล้มีงานแดร๊คผมเลยมีความคิดว่าถ้าสมาชิคท่านใดต้องการทำบุญ สามารถฝากไปกับผมได้ เพราะ ครั้งนี้ ผมนำรถกระบะไป 2 คัน  ซึ่งพื้นที่ท้ายกระบะผมยังเหลือพื้นที่ว่างอีกเยอะ สามารถนำมาฝากไปบริจาคแก่ผู้ป่วยติดเชื้อกันได้ครับ โดยนำมาฝากผมได้ที่งานแดร๊ค ที่จะถึง 28 นี้ครับ หรือท่านใดบ้านอยู่ใกล้มีนบุรีก็นำมาฝากที่บ้านผมได้ หรือ ทำงานใกล้บางนาก็นำมาฝากผมแถวบางนาได้ครับ

ปล.ผมขอไม่รับฝากเงินบริจาคนะครับขอเป็นสิ่งของเครื่องใช้สำหรับผู้ป่วยหรือขนมแก่เด็กๆ

ของเครื่องใช้ ตัวอย่างเช่น แพมเพิสผู้ใหญ่ สำลี แป้งเด็ก ผ้าปิดปาก ถุงมือแพทย์ หรือ ขนมสำหรับเด็กเล็กๆ ฯลฯ

ถ้าท่านใดจะฝากของไปกรุณาแจ้งในกระทู้ก่อนนะครับผมจะได้จัดพื้นที่วางของได้ถูกครับ

ไม่ได้เป็นการบังคับนะครับ ที่มาบอกเพราะกระบะว่างอยากให้ของไปเต็มๆกระบะครับ

ถ้าเป็นการรบกวนหรือผิดกฏ ก็ลบได้ครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 23:40:55 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2013 23:58:41 »

ประกาศ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 12:26:41 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

ป้านู๋อ้อ_TZ#051
AE Racing Club Staff

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 12:44:48 »

สมาชิกโซนธนขอร่วมบริจาคด้วยนะคะ.. ^^

เดี๋ยวป้าอ้อจะรวบรวม และนำส่งให้นะคะ

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 13:24:14 »

สมาชิกโซนธนขอร่วมบริจาคด้วยนะคะ.. ^^

เดี๋ยวป้าอ้อจะรวบรวม และนำส่งให้นะคะ

ป้าอ้อ บอกอีตาน็อท (สะเตฟาน) ให้บริจาคเยอะๆนะครับ   อิอิ

SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 13:28:41 »

วัดอยู่แถวบ้านผมที่ลพบุรีเลยครับ  เดี๋ยวรวบรวมได้จะติดต่อไปครับ

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 13:35:51 »

ถุงมือแพทย์

50 คู่ / แพ็ค

แพ๊คละ 130 บาท

รวบรวมให้อยู่ครับตีฟ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 15:43:30 »

สุดยอด สุดยอด ประกาศ ประกาศ

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 เมษายน 2013 16:29:09 »

ป้าอ้อ บอกอีตาน็อท (สะเตฟาน) ให้บริจาคเยอะๆนะครับ   อิอิ
ครับป้าอ้อ เป็นหนมเด็กๆก็ได้นะครับ คนละแพคเด็กๆก็ได้กินกันครบละครับ
วัดอยู่แถวบ้านผมที่ลพบุรีเลยครับ  เดี๋ยวรวบรวมได้จะติดต่อไปครับ
ได้ครับ น้า
ถุงมือแพทย์

50 คู่ / แพ็ค

แพ๊คละ 130 บาท

รวบรวมให้อยู่ครับตีฟ
คับพี่เต๋า
ปล.ลิ้นจีบอกเม้นอ้วนมีเคืองนะในเฟสอ่ะ 5555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 02:24:31 »

บวมเลยหล่ะ จี่่หน่ะ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 08:02:11 »

สุดยอด สุดยอด ประกาศ ประกาศ ประกาศ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 08:36:01 »

บวมเลยหล่ะ จี่่หน่ะ
บวมยาครับพี่เต๋า นอนซมทั้งวันเลยล่ะ

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 10:01:10 »

สุดยอด ตรบมือ คำนับ  น้ำใจประเสริฐ์แท้  เยี่ยมจิงเบยยย  ขอเบอร์น้าตีฟลงไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ติดโซนปทุมไปทริปนะผมจะพาแม่ผมไปด้วยเลยครับ

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 10:20:45 »

สุดยอด ตรบมือ คำนับ  น้ำใจประเสริฐ์แท้  เยี่ยมจิงเบยยย  ขอเบอร์น้าตีฟลงไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ติดโซนปทุมไปทริปนะผมจะพาแม่ผมไปด้วยเลยครับ
082-486-4307 ครับ น้าใต้

scidting
นักแข่งมือสมัครเล่น

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 เมษายน 2013 11:14:21 »

สุดยอด สุดยอดครับน้า คำนับ

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 เมษายน 2013 21:02:01 »

น้ำใจงามมาก ๆ คับ ขอร่วมอีกแรงคับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
Mr.not

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 เมษายน 2013 21:23:40 »

ใครหรา....อีตาน๊อท ( สเตฟาน ).... ไม่รู้ไม่ชี้

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 เมษายน 2013 21:29:30 »

ทีแรกผมว่าจะไม่รับเป็นเงินฝากไปบริจาคนะครับแต่เนื่องด้วยบางท่านไม่สะดวกซื้อของให้ได้ทันผมก็ลำบากใจเหมือนกัน  
กลายเป็นว่าตอนนี้มียอดเงินบางส่วนจาก ป้านู๋อ้อ และ น้าใต้ นะครับ ที่ฝากไปทำบุญร่วมด้วยครั้งนี้ ขอให้ผลบุญมาถึงทุกท่านด้วยครับ

เงินทั้งหมดผมได้ซื้อเป็นสิ่งของเครื่องใช้ครับ นี่เป็นของบางส่วนนะครับ ที่นำไปบริจาค อีกส่วนเป็นของกินที่จะอยู่รถอีกคันที่จะไปสบทบกันพรุ่งนี้

ครั้งนี้บอกตรงๆโคตะระรู้สึกดีเลย มีของไปให้ผู้ป่วยเยอะกว่าปีก่อนมากๆ

พร้อมออกเดินทาง ตี 5 ครับวันพรุ่งนี้

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 เมษายน 2013 22:54:23 »

มีน้าน๊อต ร่วมทำบุญมาอีกรายครับ ผมได้ใส่ซองรวมกับ เงินบริจาคของคุณแม่ผมและเพื่อนบ้านในหมู่บ้านผมที่ฝากไปครั้งนี้ครับ

ขอให้บุญไปถึงครอบครัวของน้าๆทุกคนครับ ไปครั้งนี้กำลังใจเต็มเปี่ยมครับ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์