AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 14:43:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จะทำยังไรดีครับ
ช่วยทีครับทำอย่างไรดี - 2 (28.6%)
หาวิธีแก้ผัดให้หน่อยครับ - 5 (71.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 7

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 10  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเหน็บอีกแล้ว  (อ่าน 22193 ครั้ง)
MooNoom007_@-SZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #60 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 01:12:38 »

อิอิ ผมเคยเจอเหน็บเหมือนกัน เลยตอบไปว่า .. มันเป็นความสุขของผม ไม่ติดหนี้ และมีสาวสวยนั่งข้างไม่ซ้ำ อิอิ ซุบซิบ

ROCK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #61 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 01:21:50 »

ฮิฮิ ฮิฮิ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #62 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 01:35:31 »

เออี ถ้าเครื่องสมบูรณ์ ช่วงล่างสมบูรณ์ ขับสนุกกว่ารถใหม่ๆนะ
ส่วนตัวมีความสุขที่ได้ซ่อม ที่ได้แต่งรถ ได้ความรู้
วันหยุดงาน ก็จะหาเวลาซ่อมนู่น ซ่อมนี่กับรถตลอด
เป็นความสุขส่วนตัวเล็กๆ ที่ได้ทำ เงินที่เอามาซ่อมก็ไม่ได้แพงมากมาย
แต่เงินที่ลงไป ก็จะมีส่วนที่ทำให้รถดีขึ้นเสมอ

เทียบกับรถใหม่ๆป้ายแดงแล้ว เงินที่ลงไปมีแต่ค่างวด ค่าประกัน ซึ่งมากกว่าค่าซ่อมรถเราเยอะแยะ
เออีเราติดแก๊สแล้วก็วิ่งได้ไปทั่ว ไม่เป็นภาระ

กับคนในที่ทำงานผม ที่ออกป้ายแดงกันมา ฐานเงินเดือนน้อยกว่าผม
ทุกวันนี้เขาผ่อนค่างวดรถกันเดือนละ 8-9พัน แต่ละเดือนก็แทบไม่เหลือใช้กัน
แหนบแนมเรา แต่ก็มายืมตังเราประจำ ค้างค่างวดบ้าง อดข้าวบ้างก็มาให้เราเลี้ยงข้าว
ถ้ามันลำบากอย่างนี้อย่างนี้อย่าออกใหม่ดีกว่ามั้ง

ที่ทำงานผมบางคนออกรถมา2-3ปี ยังไม่รู้เลยว่ารถตัวเองต้องเช็คอะไรบ้าง เติมน้ำกลั่นแบตไม่เป็น เช็คน้ำมันเครื่องไม่เป็น ไม่รู้ระยะการซ่อมบำรุง ฯลฯ
อย่างนี้ ไม่เกิน 5 ปี รถก็โทรม พัง

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก
PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #63 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 01:55:38 »

วิ่ง ป่ะ ล่ะ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
ADVAN RG

« ตอบ #64 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 02:23:05 »

เราแค่รู้ว่า เรามีรถดีๆ คุ้มค่า คุ้มราคาอยู่กับตัวก็เกินพอแล้วครับ 
คนอื่นปล่อยเขาไปครับ

ผมเจอมาเยอะครับ ขับป้ายแดงคันเป็นล้าน มีเงินเก็บไม่กี่แสน

แต่ขับ ae มีเงินเก็บเป็นล้าน มีเยอะครับ     

ถ้าไม่ฉลาดพอ เล่น ae ไม่ได้หรอกครับ    ผมใช้รถมา 20 กว่าปี ae นี่แหล่ะ ที่สุดของความคุ้มค่า   
เล่นตัวอื่นเจ็บเยอะ สุดท้ายก็จบที่ ae ( แต่ไม่แน่ ตัวต่อไปอาจไปจบที่ ft )

~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #65 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 02:45:35 »

อีก20 ปี คนต้องหาเล่นกันแน่นอน Ae100 เนี่ย ยังไงผมก็ไม่ขาย

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #66 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 04:07:07 »

ยืนยันคำเดิม กุขอเงินพ่องเมิงซื้อปะ

อย่าไปสนใจคับ

คนไม่รวยอยากได้รถใหม่เยอะแยะไป
คนรวยบางคนยังชอบรถเก่าก็เยอะแยะไป
ส่วนคนที่ชอบเหน็บแม่มมมไม่มีรถก็เยอะแยะะะะะะะะะะะะะะะ555++

Chan_AE

« ตอบ #67 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 07:03:00 »

ขอคุณครับจากมิตรภาพ ของชาว ae ตอนนี้ผมมีกำลังใจมากครับ ผมจะไม่ทิ้งรถคันนี้แน่ ๆ จะใช้จนกว่าไม่มีอะไหล่ซ่อม

Chan_AE

« ตอบ #68 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 07:12:30 »

ไอ้คนที่ว่าผมมันยังนั่งรถผมกลับบ้านทุกคืนเลย     ผมถามเขาว่าพี่ออกรถใหม่ป้ายแดงมาแล้วทำไมพี่ไม่เอารถมา  มันมีหน้าบอกว่ารถพี่เติมน้ำมันส่วนรถของผมเติมแก๊ส ดูมันพูดมาหน้าเฉย ผมก็ตอบไปว่าแก๊สเติมฟรีหรือพี่  และ ผมยังถามอีกคำหนึ่ง กลับไปว่าพี่ซื้อรถมาจอดหรือพี่ถ้้าซื้อมาจอดเฉยๆ พี่เอาไปคืนเข้าดีกว่า  
MooNoom007_@-SZ
AE Racing Club Staff

« ตอบ #69 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 07:26:03 »

ขอคุณครับจากมิตรภาพ ของชาว ae ตอนนี้ผมมีกำลังใจมากครับ ผมจะไม่ทิ้งรถคันนี้แน่ ๆ จะใช้จนกว่าไม่มีอะไหล่ซ่อม

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #70 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:07:33 »

รถที่ขับแล้วเข้ามือ รู้ใจ ไม่พาเราไปเจออันตรายเพราะมั่นใจที่ได้ใช้อ่ะนะ เก่าหรือใหม่มันไม่สำคัญหรอกครับ

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #71 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:14:01 »

เค้าทำไม่ได้อย่างเราหรอกครับ อย่าไปสนใจ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
takuro

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #72 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:19:32 »

แปลกนะ ของผมไม่มีเลยที่มาแซวว่า รถเก่า มีแต่บอกว่า โห..สภาพดีมากเลย (แอบภูมิใจ) แต่บางคนก็แซวเล่นตามประสาเพื่อนๆเฉยๆ นานาจิตตังครับเรื่องพวกนี้
เราขับสบายๆ ไม่มีหนี้ อยากได้ไรก็ซื้อได้ ไม่ต้องผ่อน แค่ปีนึงมีค่าบำรุงรักษาไม่กี่พันบาทเอง

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #73 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:22:14 »

ถามมันดิ ว่าม รึ งเป็น คาเนสเทน หรือป่าววะ ทำตัวเป็นยาเหน็บช่องคลอดอยู่ได้

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #74 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:30:22 »

555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Mac Auto Parts

« ตอบ #75 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:37:23 »

ตอบกลางไนครับ รถใหม่ขับสบายนิ่มเพราะมันใหม่ แต่ AE สนองความต้องการของเราได้ เรื่องความแรง ความมัน มันต่างกันเยอะ แล้วถ้าตอบไปแล้วมันยังไม่จบก้ชวนมันวิ่ง จะได้รู้กันไป

251/1 Moo 6. Soi Jaroensuk, Phaholyothin Rd, Talaysubsorn,Muang,Lopburi 15000 Thailand
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #76 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 08:49:00 »

ถึงเก่าแต่ก็เร้าใจ มอไซด์

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
Nohara Racing & Mozart

มิตรเเท้ "จุดซ่อนเร้น"

« ตอบ #77 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 09:00:56 »

ถามมันดิ ว่าม รึ งเป็น คาเนสเทน หรือป่าววะ ทำตัวเป็นยาเหน็บช่องคลอดอยู่ได้

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

กลุ่มบางใหญ่   http://www.facebook.com/groups/aebangyai
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #78 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 09:26:12 »

รถไม่เเพงเเต่เเซง..คุณ..ได้

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Boy_Za

1300 พาเพลิน

« ตอบ #79 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013 09:40:07 »

ที่ทำงานผม เห็นผมออกรถ เลยไปกู้เงินเจ้าผู้จักการมาออกรถบ้าง โดยไม่ได้ดูรายได้ฐานเงินเดือนตัวเองเลย เอามาแต่งเครื่องเสียง เปิดเพลงลั่นๆ ไปวันๆ มีวันนึงดันขับรถไปชนรถเขา ประกันจ่ายฝ่ายคู่กรณีให้ แต่รถตัวเองต้องซ่อมเอง ก็ไม่มีเงินซ่อมรถตัวเองเพราะต้องจ่ายค่างวดรถ เลยไปยืมเงินคนอื่นมาซ่อมรถ เป็นหนี้อีก สุดท้ายไม่มีเงินส่งรถ รถก็โดนยึดไป พอการเงินมีปัญหาก็ทะเลาะกับเมียอีกที่หอพักพนักงาน บ่่อยๆเข้า เลยโดนไล่ออกจากที่ทำงาน ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เพราะหนี้ท่วมหัว ใครที่ให้ยืมเงินก็ซวยไป

คนเราจะทำอะไร มันต้องรู้ถึงกำลังของตัวเองครับ ทำแต่พอดี ใช้ชีวิตแบบพอเพียง แล้วจะมีความสุข

รถมันก็แค่พาหนะที่ทำให้ถึงจุดหมาย มันจะมีประโยชน์อะไรหากชีวิต เต็มไปด้วย "หนี้"

ผมเองก็ใช้AEนี่ไปเรื่อยๆแหล่ะ เพราะมันไม่เคยงอแงเลย วิ่งสบาย แอร์เย็นเพลงเพราะ เครื่องทน รถเงา อิอิ

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 10  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์