AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 15:43:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จะทำยังไรดีครับ
ช่วยทีครับทำอย่างไรดี - 2 (28.6%)
หาวิธีแก้ผัดให้หน่อยครับ - 5 (71.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 7

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 10  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเหน็บอีกแล้ว  (อ่าน 22149 ครั้ง)
neoscreen
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 18:51:11 »

บอกมันว่ากุขอเงินมรึงเหรอ

END
เอกSRR...

****ดูดีได้แค่เนียะ**** 088-0146757

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 18:51:21 »

มีปากก็พูดไป ปล่อยผ่านไปเถอะครับ
ดูพี่ผมดิครับ รถเก่า...แต่2ปีมานี้หมดเกิน400,000แล้วมั๊ง....อย่าไปสนใจเลยครับ ความสูขของเรา เงินของเรา รถเราไม่ต้องผ่อน อิอิ อิอิ

benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:04:12 »

ผมทำให้เขาเห็นครับ ว่าเรารู้เรื่องรถมากกว่า ทำโน้นทำนี้ได้มากกว่า ออฟชั่นมากกว่า รถผมก็มี แอร์ออโต้ใช้รีโมทปรับได้ เปิดไฟหน้าอัตโนมัติ เปิดไฟหรี่เมื่อเปิดประตู มีกล้องถอย มีฟันฟ้าต่อมือถือได้ มีเครื่องฟองอากาศ มีที่ว่างของบนหัวแล้วบรรทุกได้จริงๆ กระมองข้างพับอัตโนมัติ และอีกมากมาย ตอนนี้กำลังจะทำ rain sensor   ให้โลกมันรู้ไปเลย ราคาไม่ถึงหลักล้าน Option น่าจะมีน้อยกว่าผมนะ

สุดยอดเลยครับท่าน  เสียดายอยู่ไกลกันไปนิด  ไม่งั้นคงต้องขอความรู้ด้วยเป็นแน่แท้

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

koala101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:09:07 »

สุดยอดปล่อยให้มันเห่าไปครับ รถเรา ไม่ได้ขอเงินใคร ไม่ต้องเป็นหนี้ให้ปวดหัว ไม่ต้องดิ้้นรนหาค่างวด สมัยนี้รถใหม่ ใครๆก้ซื้อได้ครับ เด็กจบใหม่ยังซื้อได้เลย มันเกร่อจนหมดคุณค่า สู้ๆครับ อย่าได้แคร์
AE-Drift

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:12:48 »

พี่ชายของผม ตอนเงินเดือนแสนนึงแกใช้ มิซู galant ultima มูลค่าประมาณแสนต้นๆ ณ ตอนนั้น    ตอนนี้มีรถ camry ประจำตำแหน่งให้ใช้ เงือนเดือนแสนกว่า ขายคันเก่า ซื้อ เปอร์โย 406 มาเล่น สามแสนกว่าเอง  แกเป็นคนไม่ยึดติดเรื่องต้องมีรถใหม่ป้ายแดง  
ชีวิตดีๆ ไม่จำเป็นต้องมีรถใหม่ๆขับเสมอไปนะผมว่า ใหม่วันนี้ อนาคตมันก็เก่าเหมือนเดิม
คนแก่ แต่มีไฟ

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:23:52 »

ผมก็มีวีออส  แต่ยังชอบใช้ AE เลยครับ  ขับมันจะตาย
Chan_AE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:31:39 »

ตอนนี้ผมได้กำลังใจจากชาว ae ดีใจมากเลยที่ชาว ae ไม่ทิ้งกัน
ksd.

ขายล้อมือ1/2

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:49:22 »

อยากรู้จังคนที่เหน็บขับรถอะไร   ปล. ลองย้อนถามมันว่ารถมัน เป็นรหัสเครื่องยนต์อะไร ตอบไม่ได้เเสดงว่า....อ่อนครับ.. พวกนี้เเต่งไม่เป็นหรอกครับ ขับเดิมจนรถเก่านั่นเเหล่ะ
tu_ranong

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:53:54 »

โดนเหน็บอีกแล้ว

ผมซื้อของแต่ง เจ้า ae ของผม แต่โดนเพื่อนที่ทำงานเหน็บว่ายังจะแต่งอีกหรือ รถเก่ามันก็คือรถเก่าวันยังค่ำ

ผมโดนแบบนี้เกือบทุกอาทิตย์เลย ช่วยหาวิธีแก้ผัดกับไอ้คนพวกนี้หน่อยครับ

บางครั้งก็โดนว่าจะเก็บไว้ทำไมขายทิ้งไปเถอะ  จะเก็บไว้ปลูก สาระแน่หรือไง

ผมเจ็บใจสุด ๆ เลยตอกไปว่า ถ้าผมมีเงินไม่ต้องรอให้มีใครมาบอกหลอก ใคร ๆ ก็อยากได้รถใหม่ทั้งนั้น
ผมก็เคยโดนแบน้านี้แหละครับผมเลยสวนไป เออพี่ครับ พี่ไปเก็บตังค์ซื้อรถให้ได้ซักคันนึงก่อนแล้วค่อยมาพูด
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 19:58:42 »

ถามกลับไปง่าย ๆ

"คำถามนี้ ผ่านสมองมาหรือยัง"

นาน ๆ แวะมาที
ปังปอนด์...TZ

4A-GE 20V only!!!

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 20:22:51 »

มันอยู่ที่ความชอบของเราครับ คนอื่นจะพูดอะไรก็ช่างหัวมัน เงินเรา ผมก็โดนเหมือนกัน แต่ผมภูมิใจเพราะ ผมซื้อมาด้วยเงินที่ผมหาเอง เป็นฟืนเป็นไฟ

Step 1: 4E-FE
Step 2: 4A-GE 20V BT 6MT LSD
Step 2.1:with หัวฉีด 1JZ-GTE+ปั้มติ๊ก 2JZ-GTE+เรกูเลเตอร์ SARD+KKT V2 tuned E85 by ไก่ มหาชัย
Step 3: 3S-GTE with KKT V2 (coming soon)
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #31 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 20:27:18 »

ผมทำให้เขาเห็นครับ ว่าเรารู้เรื่องรถมากกว่า ทำโน้นทำนี้ได้มากกว่า ออฟชั่นมากกว่า รถผมก็มี แอร์ออโต้ใช้รีโมทปรับได้ เปิดไฟหน้าอัตโนมัติ เปิดไฟหรี่เมื่อเปิดประตู มีกล้องถอย มีฟันฟ้าต่อมือถือได้ มีเครื่องฟองอากาศ มีที่ว่างของบนหัวแล้วบรรทุกได้จริงๆ กระมองข้างพับอัตโนมัติ และอีกมากมาย ตอนนี้กำลังจะทำ rain sensor   ให้โลกมันรู้ไปเลย ราคาไม่ถึงหลักล้าน Option น่าจะมีน้อยกว่าผมนะ

สุดยอดเลยครับท่าน  เสียดายอยู่ไกลกันไปนิด  ไม่งั้นคงต้องขอความรู้ด้วยเป็นแน่แท้
โทรคุยกันได้ครับ น้า บางทีผมก็งงๆ หน่อย นอน นั้ง คิด ไม่ค่อยเป็นเวลาเหมือนเพื่อนครับ อิอิ  บางที ตีหนึ่ง ยังนั่งโป๋ ทำสีรถอยู่เลย

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 20:38:23 »

เฉยๆนะผมขับตั้งแต่ไม่ใส่ชุดแต่ง รถรุ่นใหม่กว่าก็เคยขับมาแล้ว แต่ขับเออีสบายใจ พอแต่งเข้าหน่อยใครก็ชมว่าสวยดี ตำรวจตั้งด่านยังชอบเลยขอเบอร์เป็นลูกค้ากันเลย ลูกค้าเจ้าของเต้นก็บอกว่าเออีสุดยอดแล้ว ขับแล้วสบายใจในทุกเรื่อง ถ้าขับใหม่แต่ไม่มีความสุข ขอใช้เออีดกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2013 00:41:29 โดย @@..ตะต้อมรักในหลวง..@@ » บันทึกการเข้า

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 20:44:30 »

รถเก่า ก็เก่าจิครับ ไม่เห็นต้องกังวลหรือไปฟังคำใครเลยย หมั่นมากๆ ก็ถามไปว่า "ลองวัดดูมั๊ยล่ะ"

อะไหล่เราก็หาง่าย (แต่ตอนนี้ก็เริ่มยากนิดหน่อย) แต่อย่างน้อยรถ AE อย่างเราๆ ก็เห็นมีวิ่งกันทั่วบ้านทั่วเมือง

เพราะงั้น ไม่ต่้องฟังคำใครครับ
tuiae

ก็แค่AE

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:06:23 »

ขอโทษที ไม่มีอย่าพูด

4A -MT โมตามตัง พังตามตีน
ae4546

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:07:06 »

รถเก่าแล้วไง รถใหม่เดียวก็เก่า จิงป่ะ
รถเก่าไม่ต้่องห่วงมาก มีริ้วรอยเปนธรรมดาไม่ซีเรียส
รถใหม่มีรอยนิดหน่อย เครียด ๆๆๆ
รถเก่าไม่ต้องผ่อนซื้อเงินสดโว้ย มีซ่อมบ้างไม่ให้เหงา
รถใหม่เปนไง ต้องผ่อน ต้องเติมน้ำมัน ค่าประกัน ค่าของเล่นไว้แต่ง อื่นๆ เยอะแยะ
อิอิ
ใช้รถเก่าสบายใจ 555

กระต่ายขาว[PT.Z#031]

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:12:09 »

ปล่อยพลัง ก้อ ถามเขากลับไปว่า เอาเงินคุญมาแต่งหรือไง เงิน ผม ทั้งนั้น ถ้าเอาเงินเขามาแต่ค่อยมาว่ากัน ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง

มาด้วยใจ  ไปด้วยกัน
Sepultura

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:21:01 »

รถผมสีแตกลายงา เกือบทั้งคัน หลังคาช่วงด้านหน้าสีกำลังร่อนออก มีคนทักเรื่อย ผมยังไม่สนใจเลย รถผม จะทำเมื่อไหร่ก็ได้

อีกอย่างผมมีความรุ้เรื่องรถก็เพราะเว็บนี้ประมาณ 95 % ทำรถเองได้ บางอย่างผมไม่มีเครื่องมือก็จ้างช่างเอา

บ่องตรงน้า..AE คืออาจารย์ใหญ่ของผมเลย..++

ขายของอะไหล่เออี  http://alai-aeshop.lnwshop.com/
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:26:47 »

เก่าแต่แรง จบป่ะ  (ถ้าแข่งดิๆ )   อ่านหนังสือ

nobita
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ต้าครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013 21:27:43 »

รถผม 21 ขวบล่ะ ปีนี้ แต่160 ยังนิ่ง ประกาศ ประกาศ ประกาศ ประกาศ

ไม่หล่อ ไม่หลอก ไม่รวย ครับ
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 10  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์