AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 17:25:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 8  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ลงชื่อเพื่อ เด็กปากแหว่งเพดานโหว่ ตอนนี้ เศร้าถึงใจครับ ***เอารูปลูกสาวมาอวดครับ  (อ่าน 13929 ครั้ง)
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 16:39:36 »

อย่างที่คนที่ไปมา หาสู่ผม รูกันว่า ผมกำลังมีลูกคนที่ 2 ซึ่งลูกผมคลอดเมื่อ วันที่ 07-05-2013  เวลา 14.09 น. ตอนนี้ที่ผมพิมพ์อยู่นี้ ผมยังคงอยู่ที่ รพ.สนามจันทร์ จ.นครปฐม ด้วยความรู้สึกว่า นี่ 1 วันกว่า ๆ ที่ผมมาตั้งแต่เช้าเมื่อวาน ทำไมมันนานมาก ผมติดต่อประสานงานทุกอย่าง วิ่งไป กาญ. ไป กทม. มา 2 รอบ สาเหตุทำไมเป็น เพราะอะไร ผมไม่อยากถามหรือติดใจนะครับ เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรครับ
   ตอนนี้ผมพิมพ์ไปน้ำตาไหลไป   ร้องไห้ แทบท่วม คีย์บอร์ดครับ ถามว่าทำไมเหรอ ลูกผมเป็นปากแหว่ง เพดานโหว่ แบบสมบูรณ์ ครั้งแรกที่หมอเรียกผมคุย ผมแทบทำตัวไม่ถูกแต่ยังคงนิ่ง  พอผมอยู่คนเดียวหรือขับรถ ผมต้องเช็ดน้ำตาตลอดทางด้วยความสงสารลูกครับ เพราะตอนนี้เค้าดูดนมเองไม่ได้ ต้องใช้สายยางสอดเข้าไปแล้วหยอดนมตามสายครับ  เมื่อกี้นี้ผมเพิ่งกลับมาจากไปหาซื้อขวดนมเฉพาะ แบบพิเศษ เพื่อให้ลูกดูดนมเองจากขวดได้    ....ตอนนี้พิมพ์ไปน้ำตาไหลไปครับ ตอนนี้ไม่อยากทำอะไร โดยอาทิตย์หน้าผมจะพาลูกไป รพ.รามา.ครับ     ต้องหยุดพิมพ์เป็นระยะครับ เห้อ....เศร้าครับ แต่ยังโชคดีที่ไม่มีโรคอย่างอื่นครับ แข็งแรงดี
    ตอนนี้ผมอยาก เปิดบัญชี และอยากให้ความช่วยเหลือเด็กที่เป็นปากแหว่งเพดานโหว่ที่เกินจำนวนโควต้าจากโรงพยาบาลมีโครงการช่วยเหลือที่มีจำนวนจำกัด ผมเห็นควรอยากช่วยครายทุกข์กับเด็ก และครอบครัวน้องที่คงเป็นไม่ต่างจากผมครับ  
      ส่วนลูกผมนั้นผมไม่ขอใช้สิทธิ์ของโครงการนะครับเพราะผมอยากให้ผู้ที่เดือดร้อนครับ ไม่ใช่รวย แต่ ผมยังพอมีกำลังอยู่ครับ ผมคงต้องหยุดอะไรหลาย ๆ อย่างในช่วงนี้นะครบ เพราะยังวิ่งวุ่นอยู่นะครับ

หากมีความเห็นจากเพื่อนพี่น้อง ที่มีเจตนาช่วยเหลือร่วมกัน ผมก็ขอทำบุญร่วมกันนะครับ จะทำให้เห็นเป็นรูปธรรมอีกทีครับ    ขอชื่อผู้มีความประสงค์ช่วยเหลือ นะครับ ผมจะได้ดำเนินการต่อ ตามโรงพยาบาลรัฐ ที่มีโครงการ จะได้เสริมช่วยอีกแรงครับ  คำนับ

ขอบคุณทุกท่านครับ  คำนับ ใครเล่นเฟสเก่ง ๆ ผมแชร์ไม่เป็น เพิ่งหัดเล่น หาก ทำเป็นรูปธรรมผมรบกวนด้วยนะครับ จะได้กุศลต่อคนจำนวนมากขึ้นครับ
    ตอนนี้เข้าใจหัวอกคนที่เป็นเหมือนกันเป็นอย่างดีครับ   ตอนนี้น้ำตาลูกผู้ชายในความเป็นพ่อมัน ท่วมครับ ขอแชร์ไปหลาย ๆ เวปยิ่งดีครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

ลูกสาวครับ  มองแล้วแอบ ....ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2013 22:40:02 โดย kampol » บันทึกการเข้า

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 16:50:17 »

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้ากำพล  คำนับ   ผมไม่รู้จะกล่าวอย่างไร เราต้องสู้เผื่อน้องๆคนอื่นๆๆ ที่เป็นแบบเดียวกัน เรื่องเงินมีไม่มาก ก็ช่วยตามกำลังทรัพย์ครับ อยากจะช่วงส่งเสริมเรื่องแบบนี้อยู่แล้วครับ ผมทำประจำ ไม่ว่าจะ แมว สุนัข ผมพยายามช่วยเต็มที่ตามแต่กำลัง ไม่ได้ช่วยแรง แต่ช่วยตามจิตศรัทธาครับ  คำนับ

นาย เกติ์บัณณาส บุญยเกตุ  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2013 16:54:12 โดย bever MuMu.SZ » บันทึกการเข้า

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 17:01:37 »

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้ากำพล  คำนับ   ผมไม่รู้จะกล่าวอย่างไร เราต้องสู้เผื่อน้องๆคนอื่นๆๆ ที่เป็นแบบเดียวกัน เรื่องเงินมีไม่มาก ก็ช่วยตามกำลังทรัพย์ครับ อยากจะช่วงส่งเสริมเรื่องแบบนี้อยู่แล้วครับ ผมทำประจำ ไม่ว่าจะ แมว สุนัข ผมพยายามช่วยเต็มที่ตามแต่กำลัง ไม่ได้ช่วยแรง แต่ช่วยตามจิตศรัทธาครับ  คำนับ

นาย เกติ์บัณณาส บุญยเกตุ  คำนับ
คำนับ ร้องไห้ ไม่ได้ทำเพื่อตัวผม หรือต้องการชื่อทางสังคมเพียงแค่อยากช่วยเด็กที่เป็นเหมือนกับลูกผมครับ ขอชื่อเพื่อดำเนินการต่อไปครับ ขอบคุณมากครับน้าบี ตอนนี้เศร้าแต่พยายามทำให้ดีที่สุดครับ  คำนับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ntp@wz

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 17:03:28 »

เปนกำลังใจให้ครับน้า สู้ๆครับ  และก้อคงช่วยได้ตามกำลังครับ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 17:09:48 »

สู้ๆๆครับน้า  สุดยอด

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 17:50:52 »

คำนับ
เข้มแข็งและสู้ๆครับ  น้ากำพล ได้โปรด.. เศร้า 

คำนับ คำนับ คำนับ

Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 18:16:54 »

มิน่า
โทรไปหาไม่เปิดเครื่อง

มีไรช่วยได้บอกมาเลยครับ
เต็มใจช่วยเหลือทั้ง คุณและสังคม

เข้มแข็งไว้ครับ
ครอบครัวต้องมีผู้นำ  สู้ๆๆๆ

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 18:40:09 »

น้าเจตนาดี เปิดบัญชีเลยครับ เพื่อนฯ จะได้ช่วยเหลือกัน ทั้งกับน้า และสังคม ส่วนตัวผมเข้าใจครับ ลูกสอ งเป็นพ่อคนเหมือนกัน
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 19:11:37 »

สู้ๆครับน้า

kampol

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:18:01 »

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านจริง ๆ ครับ ผมกำลังปรับตัวครับ แค่เวลามองลูกแล้ว ใจมัน................ครับผม 

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
thawatchai

082-2087085...โป้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:35:24 »

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ครับน้า

Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:36:18 »

สู้ฯเข้าใจความรู้สึกครับ
ใช้ธรรม เข้าช่วย ชโลมใจ  เข้าใจหัวอกคนเป็น พ่อแม่ ครับอย่าท้ออยู่สู้เพื่อเขาครับ
kampol

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:41:05 »

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ครับน้า

จ๊ะ ช่วงนี้ฮาไม่ออกครับผม ขอเวลสักหน่อยครับ  ขอบคุณมากครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
kampol

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:42:04 »

สู้ฯเข้าใจความรู้สึกครับ
ใช้ธรรม เข้าช่วย ชโลมใจ  เข้าใจหัวอกคนเป็น พ่อแม่ ครับอย่าท้ออยู่สู้เพื่อเขาครับ
ขอบคุณมากครับ ผมจะไป รพ. รามาอาทิตย์หน้าเดี๋ยวมาแจ้งโครงการครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:46:38 »

เป็นกำลังใจให้ครับน้า สู้ ๆ ครับ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
Detz
มือเก่าหัดแข่ง

AE Inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:50:59 »

เป็นกำลังใจให้นะครับน้า หัวอกคนเป็นพ่อเหมือนกันครับ  คำนับ
pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 20:56:32 »

เป็นกำลังใจให้ครับ มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกครับ

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 21:02:43 »

ผมสนับสนุนครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ  ผมลงชื่อบริจาค ก่อนเลย 500 บาท ถ้าน้าเปิดบัญชี  แล้วทุกเดือนๆจนถึงสิ้นปีนี้  บริจาคให้เดือนละ 200 บาท และจะช่วยเพิ่มเติมหาให้ครับ  ผลบุญทั้งหมดขอให้ลูกพี่หายไวๆ  เด็กคนอื่นที่ด้อยโอกาศ และสุดท้ายผมขอแบ่งผลบุญบางส่วนให้แม่ผมนิดนึงแกป่วยเล็กๆน้อยๆ ให้แกหายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2013 21:33:33 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

OHMzaaJDM ParT

...รับทำระบบautomation.OMRON.MITSUBISHI.IDEC.FUJI.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 21:15:58 »

สู้ๆครับน้า เข้าใจหัวอกคนเป็นพ่อ ขอให้น้องหายและแข็งแรงครับ

อะไหล่ยุ่น ของตรงรุ่นAE
0855562152 OHMzaaJDM ParT
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=113977.0
thawatchai

082-2087085...โป้ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013 21:16:18 »

ผมสนับสนุนครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ  ผมลงชื่อบริจาค ก่อนเลย 500 บาท ถ้าน้าเปิดบัญชี  แล้วทุกเดือนๆจนถึงสิ้นปีนี้  บริจาคให้เดือนละ 200 บาท และจะช่วยเพิ่มเติมหาให้ครับ  ผลบุญทั้งหมดขอแบ่งให้ลูกพี่หายไวๆ  เด็กคนอื่นที่ด้อยโอกาศ และสุดท้ายผมขอ ให้ผลบุญบางส่วนให้แม่ผมนิดนึงแกป่วยเล็กๆน้อยๆ ให้แกหายครับ

สุดยอด คำนับ

หน้า: [1] 2 3 ... 8  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์