AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:09:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมอู่ดีๆ...อู่แสงไทยสะพานใหม่ตรงข้ามบิ๊กซี....  (อ่าน 24960 ครั้ง)
คนไทยใจไทย
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 21 มกราคม 2008 13:36:54 »

เนื่องจาก รถผมมีเสียงดังเรื่องช่วงล่างมานานแก้ไม่หายซักที บางคน ว่าเป็นที่ ลูกหมาก บ้างที่เพลาบ้างเปนโน้นเปนนี่บ้าง ผม ก็ค่อยๆ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ  สรุปก็ยังแก้ไม่ได้ อาการ คือ เวลาวิ่งถนน ปกติกะทางที่ไม่ค่อยเรียบซักเท่าไหร่ก็จะมีเสียงออกมา ให้รำคาญ มากๆกุกๆๆๆกุกๆๆ ดังตลอด  ล่าสุด ไปร้านช่วงล่างแถวรามอินทราช่างก็ เหมือนเดิมเปลี่ยนลูกหมาก ยางกันโคลง ยางแท่น อะไรไม่รู้ เต็มไปหมด ราคาคร่าวๆก้หลายพันอยู่เลยไม่เปลี่ยน เลยลองเอามาเข้าแสงไทย ครับไปตอน8.25น. ยังได้คิวเปนคันที่3  เลยคิดดู เพราะที่นี่ลูกค้า เยอะมาก ไอ้เราก็ คิดว่า เป็นที่เพลา แน่ๆ เพราะมี เพื่อนๆบอกงั้น พอไปถึง บอกอาการ กะช่าง เค้าไป ว่า อย่างนี้ ๆๆ หลังจากนั้น นั่งแทกซี่กลับบ้าน เพราะ ไม่อยากรอ เชื่อว่า คงนานแน่ๆ ไม่ถึง1 ชม. ครับ ช่างโทรมา บอกว่ารถเสร็จแล้ว ผมก็งง ปนดีใจ แต่ไม่กล้า ถามราคา พอไป ถึง ลองขับ วนๆใกล้ ลองขึ้นลูกระนาด สรุป หายว่ะ อ้าว ดีใจ เว้ย.. ถาม ช่าง ว่า เท่าไหร่ เปลี่ยนไร บ้าง สรุป ครับ ไม่เสียครับน้องแค่น๊อด ที่อยู่เกี่ยวกะพวกโช๊ค นี่แหละมันไม่แน่น เวลาขับถนนที่ไม่เรียบมันเลยมีเสียง กุกๆๆ กุกๆ ตามจังหวะ ของล้อ ขึ้นลง (ช่างเค้าว่างั้น) ส่วนช่วงล่างของน้องแน่นอยู่เลย แน่นใช้ได้เลยทีเดียว  ผม ปลื้มครับกะน้ำใจอู่นี้ทั้งเรื่องฝีมือที่พูดกันมานาน  สรุป ผม เลย ซื้อเหล้า ให้ช่างแกไป1ขวด แกยังไม่ค่อย อยากรับเลย แกบอก แค่ขันน็อค 2ตัวเองไม่เปนไรหรอกครับ  ผม บอกไม่เอาไป ผม โกรธแน่ๆแกเลยรับไปครับ....  ลองคิดดูนะครับถ้าเราไม่อยู่ช่างบอกเปลี่ยนโน้น เปลี่ยนนี่ อย่างน้อยค่าแรงค่าโง่กะอู่ ที่ไม่ดี ผมว่ามีแน่ๆ300-400อัพครับอาจเปลี่ยนอะไรๆอีกหลายๆอย่างอีกเยอะแน่ๆ ยังไงร้านนี้ฝากไว้ให้เพื่อนๆ เป็นอีก1 ทางเลือกที่ดีครับในเรื่องช่วงล่าง อีกอย่างเพื่อนๆในเออี โซนรามอินทราเป็นลูกค้าก็ อยู่ หลายๆคัน... ฝากไว้ด้วยครับ....       (ถ้าเห็นว่าเป็นคำแนะนำที่ดี ช่วย จัด +++ ไปให้ผมด้วยครับขอบคุณครับ)  ร้านอยู่ตรงข้ามบิ๊กซีสะพานใหม่นะครับ ถนน พหลโยธิน  ติดกะปั้มเอสโซ่ ในซอยข้างธนาคาร กรุงศรี ร้านใหญ่
เอ อิงตัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 13:46:16 »

สุดยอด
ต้องลองไปดูมั่งละ + ไปครับ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 14:01:07 »

ผมทำร้านนี้มานานแล้วครับ ก่อนที่เขาจะขยายไปขายของแต่งเพิ่มด้วย
ทำงานดีครับ เป็นระบบ
จะมีเจ้าของร้าน (ผู้พ่อ) มารับรถลูกค้า และเรียกช่างมาแจกงาน ตอนหลังๆ รู้สึกว่าคนลูกจะมาช่วยกิจการด้วย
ทำงานดี เร็วด้วยครับ ราคาไม่แพง
เมื่อก่อนจะไปเปลี่ยนผ้าเบรคที่นี่ประจำ เพราะร้านนี้เป็นตัวแทนจำหน่าย Bendix ด้วย ราคาจึงถูกกว่าที่อื่น
แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งไม่ประทับใจช่าง(ลูกจ๊อกบางคน เพราะไม่รู้ว่าคนไหน)
ผมเอารถจะไปเปลี่ยนจากดรัมเบรกเป็นดิสก์หลัง แต่ไม่มีสายเบรกมือ ช่างเขาก็แนะนำให้ไปซื้อที่บางไผ่ รังสิต
กลับมาก็ช่างก็บอกว่า ดิสก์ที่ผมเอามามันเป็นของ 10X ผมใช้รถ 90 อยู่จึงใส่ด้วยกันไม่ได้
ผมก็ไม่เป็นไร เพราะตอนซื้อมาก็ดูไม่เป็น ก็เลยจะกลับ เขาก็ไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายอะไร ก็โอเคนะ ถ้าจะคิดสัก 100 ผมก็ยินดี
เพราะถือว่าเขาได้ทำงานให้เราแล้ว แต่สิ่งที่ไม่ปลื้มก็คือ แว่นกันแดดหายครับ เพราะผมจะเหน็บติดไว้กับตุ๊กตาตรงกระจกหน้ารถ
ลองค้นดูที่พื้นรถก็ไม่มี ก็ถามหัวหน้าช่าง เขาก็ถามลูกน้องต่อให้อีก ก็ไม่มีใครเห็น แต่หัวหน้าช่างก็ยินดีชดใช้ให้
ผมก็ช่างมันเถอะ แว่นอันถูกๆ ไม่กี่ร้อย แต่เราก็แน่ใจว่ามันหายที่ร้าน เพราะเราใส่ขับรถตอนขามา
รวมๆร้านนี้ก็ดีครับ  สุดยอด

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
ZANEAR_NA101
นักแข่งมือสมัครเล่น

" ~จี้มาเดี๋ยวจัดให้~ "

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 14:04:48 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

"มันเป็นทีโชคชะตา"
   "หรือเพราะเวรกำของเรา"
      "ที่ทำให้ชีวิตเราเป็นแบบนี้"
Naris
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 15:22:20 »

ขอบคุณครับน้าอ๊อฟ ช่วยหาร้านแถวนครปฐมด้วยสิครับ ของผมยังดังอยู่เลย 
+ ไปอีกครับ
TIT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 15:35:01 »

อู่ดีๆต้องบอกต่อกันครับ+++ไป
rkimoto

92 myfriends

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 16:13:43 »

สุดยอด สุดยอด

Mag
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 17:28:37 »

ตรบมือ
tae_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 17:35:38 »

ดีใจด้วยจ้า อัพ+++จ้า สุดยอด

You are in my mind
Me!bourne101

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 19:15:35 »

อู่ดี บอกต่อๆกัน  อีกแล้วคับๆๆๆ  ตรบมือ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 20:17:03 »

อู่ดีดี อย่างนี้ต้องบอกต่อ ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 23:59:52 »

รอ อย่าไปทำเลยครับร้านนี้ ไม่ดีหรอก

ไปกันเยอะๆ

รถผมกว่าจะได้ทำก็รอคิวนานอ่ะดิ๊
   ไม่รู้ไม่ชี้

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
เพียว@พระนคร
AE Racing Club Staff

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 00:10:42 »

ร้านนี้ผมก็เข้าประจำ  เรื่องเบรค-ช่วงล่าง นี่เจ๋ง มาก
ช่างประจำผมก็  ชื่อ พี่ทุย  ครับ  (ชื่อนี้จริงๆ นะ ไม่ได้อำ)

เบนซ์..โต-บ้าน-น้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 00:16:33 »

ร้านนี้ผมก็เข้าประจำ  เรื่องเบรค-ช่วงล่าง นี่เจ๋ง มาก
ช่างประจำผมก็  ชื่อ พี่ทุย  ครับ  (ชื่อนี้จริงๆ นะ ไม่ได้อำ)
ช่างประจำผมชื่อพี่เหน่งคับ แกใจดีจิงๆ
remove
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 10:15:05 »

สุดยอด ++ ไปครับ วันหลังต้องลองบ้างซะแล้ว

AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 11:50:29 »

up

โอ๋AE101.PZ

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 12:09:56 »

ขอบคุณ พี่อ๊อฟ ที่แนะนำสิ่งดีๆให้เพื่อนๆ คำนับ
BacKiOh

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 07:36:25 »

แจ่มเลย
เก่ง rainyboy
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 18:55:21 »

คุณ Benz รับคำชมไปครับ ไปครับลูกน้องดี ๆ เลี้ยงไว้นานๆนะ
ช่วงนี้งานเยอะช่างบ่นน่าดูเลย

ร้านคุณBenzที่ขายของแต่งกำลังขยายร้าน ว่าง ๆ เข้าไปอุดหนุนกันได้ครับ

ผมชอบตรงร้านนี้ถ้าเช็คเบรคแกถอดออกมาล้างทำความสะอาด
ดูซีล ให้ด้วย ขับมาเป็นปีเพิ่งรู้ว่า ร้านที่แล้วใส่ลูกสูบกลับข้างมา 555

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
puiu
มือใหม่หัดขับ
*

69

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 10:21:01 »

ตรบมือ
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์