AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 09:46:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีเสียงดัง  (อ่าน 806 ครั้ง)
tanuch_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 18:33:10 »

คำนับน้าๆครับ รบกวนครับ รถมีเสียงดัง วี้ๆๆๆๆ ตอนออกตัว ครับดังแป็บเดียวครับแล้วหาย มันเป็นอะไรครับ ทั้งเปิดแอร์และปิดแอร์ครับ ไฮทอร์ค ครับ ขอบคุณครับ
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 18:47:12 »

เสียงจากสายพานหรือเปล่า
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 20:17:38 »

ดังจากตรงไหน ต้องระบุให้ด้วยนะครับ
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 22:31:31 »

เป็นตอนออกตัว กำลังปล่อยเบรกเบาๆ เลียๆ ก็ดังวี้ๆๆๆ ใช่ไหมครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
tanuch_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 23:53:41 »

เป็นตอนออกตัว กำลังปล่อยเบรกเบาๆ เลียๆ ก็ดังวี้ๆๆๆ ใช่ไหมครับ
ใช่ครับน้า
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 18:02:51 »

ใช่ครับน้า

กำลังจะบอกว่า ของผมก็เป็น ไปหามาทุกช่าง ยังไม่เจอต้นเหตุ

แต่จำได้ว่า มันเกิดหลังจากซ่อมมี 2 รายการ
1. เปลี่ยนผ้าเบรก
2. เปลี่ยนเพลาขับข้างขวา

ตอนนี้ก็ยังเป็น แต่มันไม่ทุกครั้งครับ ตอนนี้ปล่อยมันไปก่อน ไว้ดังกว่านี้ จะได้รู้ว่ามาจากไหน แต่สงสัยเบรคนะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์