AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:55:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 9  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์เรื่องเเอร์...... เเจ้งเลขที่บัญชีเเล้วนะครับ  (อ่าน 36226 ครั้ง)
trllang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 21:21:56 »

สรุปเเล้วไออุณหภูมิติด - มันเป็นของหลอกเด็กที่ผมไม่เคยอยากได้ครับ

นึกถึงประโยคที่เค้าพูดว่า "อุณหภูมิยังไม่ถึงคอมพ์เลยยังไม่ตัด"

ถุ๊ย!
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 21:53:22 »

สรุปเเล้วไออุณหภูมิติด - มันเป็นของหลอกเด็กที่ผมไม่เคยอยากได้ครับ

นึกถึงประโยคที่เค้าพูดว่า "อุณหภูมิยังไม่ถึงคอมพ์เลยยังไม่ตัด"

ถุ๊ย!
ไม่ถามต่อละคับ แล้วเมือไหร่มันจะตัด กูปรับมาที่เกือบจะ 30 มันยังไม่ตัดเลย
ผมว่าคนที่ทำแล้วติดลบเยอะๆไม่น่าจะตัดเลย หรือ นานมากกว่าจะตัด ผมว่าตอนไล่น้ำยาที่คอยเอาน้ำราดนะอูณภูมิมันถึงลง
trllang

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 22:06:08 »

คนมันจะเเถมันก็เเถไปได้หมดเเหล่ะคุ๊ณเอาไรมาก ฮ่าๆ

koala101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 22:12:33 »

ถุ๊ย!
ไม่ถามต่อละคับ แล้วเมือไหร่มันจะตัด กูปรับมาที่เกือบจะ 30 มันยังไม่ตัดเลย
ผมว่าคนที่ทำแล้วติดลบเยอะๆไม่น่าจะตัดเลย หรือ นานมากกว่าจะตัด ผมว่าตอนไล่น้ำยาที่คอยเอาน้ำราดนะอูณภูมิมันถึงลง
ใช่เลยครับ บนถนนจริง แอร์มันจะไปติดลบได้ไง ฝนก้ไม่ตก ไม่ได้เอาน้ำราดแผงแอร์ ถ้าอุณหภูมิไม่ถึงติดลบที่ทำหลอกระบบไว้ คอมแอร์ก้ทำงานหนัก มีหวังน็อค หรือหนักกว่านั้นไหม้กลางทางเลยนะครับ ไม่ไหวละต้องรีบแก้ไขเหมือนน้าๆด้านบนโดยด่วน ใครทำเองแล้วรบกวนขอภาพประกอบหน่อยนะครับ
Rabbit & ae101(4a fe)

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 22:57:15 »

โชคดีที่ไม่ได้ไปทำ เกือบแล้ว ต้องขอขอบคุณจิงๆ
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 00:53:07 »

น่าจะรวมๆกันแล้วไปทวงตังค์คืน เอาให้เข็ดไปเลย

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
Toom

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 08:02:30 »

ร้านที่ผมทำเค้าลองแอร์ ต้องให้คอมตัดนะ
ถ้าไม่ตัดเดียวคอมพัง ร้านลองว่าตัดตามอุณาที่ตั้ง หลายครั้งด้วย ให้ชัว

ส่วนเรื่องสู้แดง ไม่เกียงรถติด ( ติดมากตอนเที่ยงวัน )อะนะ
ร้านแรก บอก ต้องเพิ่มพัดลมอีกตัว จบ ( คอยร้อนยังดีอยู่เลย ) แต่ไปทำที่ร้านหม้อน้ำเองนะ เค้าไม่ได้รับทำ
อีกร้านให้เปลี่ยนคอยร้อนใหม่ บอกพัดลมไม่เกี่ยว เมื่อก่อนตัวเดี่ยวก็ยังพอ
ตอนนี้ยังไม่ได้ทำไร คิดไปเรื่อยๆๆว่าแบบไหนจะดี รึจะทำสอง อย่างดีละ

COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 09:26:46 »

มาแนวแอร์ติดลบ อีกละ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
superhouse

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 10:08:08 »

ถ้าพอมีทักษะเชิงช่างอยู่บ้าง ซื้อเครื่องมือมาทำเองดีกว่าครับ ร้านแอร์ดีๆคงมีอยู่จริง แต่ผมหาไม่เจอ
ของผมตู้แอร์เซียงกง
ล้างแผงคอยร้อนให้สะอาด
แว็ค 45 นาที
เย็นยันหลังคา

doraemonarak

« ตอบ #49 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 10:26:22 »

นั่นแหละ เป็นสาเหตุที่ผลอยากรู้ว่าช่างหรืออู่ไหน ที่ไว้ใจได้ ทำจบ บ้างครับ แต่ละพื้นที่

หลงใหล AE
AE@west

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 10:36:06 »

เหนื่อยใจเรื่องแอร์ที่สุดดดดดด
trllang

« ตอบ #51 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 10:43:09 »

นั่นแหละ เป็นสาเหตุที่ผลอยากรู้ว่าช่างหรืออู่ไหน ที่ไว้ใจได้ ทำจบ บ้างครับ แต่ละพื้นที่

พูดยากครับ

เพราะเราต้องได้ใช้บริการเค้าก่อนครับถึงจะรู้ ถ้ายังไม่เคยลองเราก็ได้เเต่ฟังคำพูดหรูหราดูดีรู้มากเทพส่งมาเกิดพลางๆก่อนครับ

(ขออนุญาตเเขวะนิดครับช่างเเม่งตั้งเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อยังไม่เป็นเลยครับ ร้องว่ารับวางเครื่องโน่นนี่นั่น ฟาย)

เเละทุกวันนี้ก็ยังเห็นมาหลอกคนไม่รู้เรื่องรู้ราวไปวันๆหน้าตาเฉย คนจริงเค้าไม่มานั่งพูดมากหรอกครับ พิสูจน์ด้วยฝีมือไปเลยครับ

ผมเลยมีความรู้สึกว่า ควรจะเข้าไปทำความรู้จักกับพี่ๆในกลุ่มก่อนครับเป็นการหาประสบการณ์เเลกเปลี่ยนทัศคติเเละความรู้ก่อนจะทำอะไรครับ
trllang

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 10:46:23 »

เหนื่อยใจเรื่องแอร์ที่สุดดดดดด

toyota เป็นรถที่เเอร์เย็นโคตรๆครับ อุปกรณ์ใช้ของ Denso ทั้งระบบ ตู้เเอร์ คอยล์ร้อนใบบักควายครับ

ซ่อมเเซมให้คืนตามเดิมไม่ทะลึ่งโชว์เทพมันก็จบครับ

บางคนไปโทษว่ารถมันเก่าเเล้วได้เเค่นี้ ถ้ามันเป็นตามนี้จริงประเทศไทยไม่เล่นรถมือสองเเล้วครับ (ใครจะมาทนร้อนกลางเเดดไหวจริงไหมครับ)
AE@west

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 11:30:16 »

toyota เป็นรถที่เเอร์เย็นโคตรๆครับ อุปกรณ์ใช้ของ Denso ทั้งระบบ ตู้เเอร์ คอยล์ร้อนใบบักควายครับ

ซ่อมเเซมให้คืนตามเดิมไม่ทะลึ่งโชว์เทพมันก็จบครับ

บางคนไปโทษว่ารถมันเก่าเเล้วได้เเค่นี้ ถ้ามันเป็นตามนี้จริงประเทศไทยไม่เล่นรถมือสองเเล้วครับ (ใครจะมาทนร้อนกลางเเดดไหวจริงไหมครับ)

ตรบมือ

ton

« ตอบ #54 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 11:50:06 »

(ขออนุญาตเเขวะนิดครับช่างเเม่งตั้งเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อยังไม่เป็นเลยครับ ร้องว่ารับวางเครื่องโน่นนี่นั่น ฟาย)
อันนี้ที่ไหนอยากรู้ว่าใช้ที่คิดเหมือนกันไหม
trllang

« ตอบ #55 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 13:01:20 »

อันนี้ที่ไหนอยากรู้ว่าใช้ที่คิดเหมือนกันไหม

มีอยู่เจ้าเดียวในโลกเเหล่ะครับ โม้เก่งกว่าทำ หุหุ
koala101

« ตอบ #56 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 13:23:10 »

ดันไว้อย่าให้ตกครับ เดี๋ยวน่าจะมีมาอีก อิอิ กระทู้ความรู้ครับ
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 13:36:03 »

สุดยอด

AE has brought us to MEET

num_ae101

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 16:20:39 »

ศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจว่าจะไปซ่อมแอร์ที่ไหน อย่าหลงตามกระแสที่โพสในเว็ปบอร์ดต่างๆว่าทำแอร์เย็นติดลบองศา

AE@west

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2013 18:46:12 »

ร้อนมาเยอะ 555
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 9  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์