AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 13:23:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทับ "ขวดลิโพ" กลางถนน  (อ่าน 3282 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 20:19:48 »

น้าๆ ครับ

วันนี้ ขับรถอยู่ปกติใช้ความเร็วไม่สูงมาก เจอรถตู้วิ่งอยู่ข้างหน้า อยู่ๆ ปล่อยขวดลิโพลงข้างๆ ประตูหน้ารถเฉยเลย

แล้วไงล่ะ................ ผมก็เหยียบเข้าเต็มๆ เลยครับครับ ขวดลิโพขาดกระจายเป็นสองท่อน แล้วก็ยังมีชิ้นเล็กชิ้นน้อยอีกมากมาย หัวขวดหางขวดกระเด็นกระแทกใต้รถโครมเบอเร่อ ผมก็กลัวว่าจะบาดยาง หรือตำยาง พอไปถึงที่หมายก็จอดดู แต่ไม่พบความเสียหายอะไรเลยครับ ก็แปลกใจครับ หรือยังตรวจไม่เจอความเสียหายก็ได้

ย้อนคิดนะครับ ว่ารถตู้ก็ทำไม่ถูก แต่ไม่รู้ทำไง โกรธก็ทำไรเขาไม่ได้ โกรธเขาก็ทุกข์เรา วันนี้วันวิสาขบูชา ไม่อยากใช้โทสะ มันเป็นอกุศลกรรม ก็เลยปล่อยเขาไป

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
yajoop
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 20:53:13 »

คำนับ คำนับ คำนับ

By yajoop2011
THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 20:54:09 »

รถเราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ ให้อภัยเขาไป ความคิดเขามีแค่นั้น

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 20:55:09 »

เอาขวดเอ็มร้อยไปโยนใส่มันบ้าง สบาย สบาย

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 20:56:18 »

เอาขวดเอ็มร้อยไปโยนใส่มันบ้าง สบาย สบาย

ในมือน้า ผมว่ามัน M26 นะ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 21:17:24 »

ผมว่าเรื่องพวกที่ชอบทิ้งขยะบนถนนมันเป็นจิตสำนึงจริงๆนะ คนดีเป็นห่วงคนอื่นคิดถึงใจเค้าใจเราคงไม่ทำแบบนั้น ก็จะมีพวกเห็นแก่ตัวใช้ชีวิตไปวันๆไม่สนใจอะไร พวกนี้เวณกรรมมีจริงๆนะน้า 

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 21:40:35 »

รอเวรกรรมตามสนองครับ วันนี้วันพระ ไม่พูดจาแช่งชักหักกระดูกครับ

แต่ กรรม-ตาม-สนอง แน่นอน
ballcrma
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 22:50:31 »

ในมือน้า ผมว่ามัน M26 นะ
M79 ดีกว่า

ต่อหน้าข้าศึก ข้าคือพยัคฆ์  ต่อหน้าเมียรัก ข้าคือ "แมว"
Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 23:01:25 »

ตาไวจังครับ
แว๊ปเดียวมองเห็นว่าเป็นขวดลิโพ

ดีใจครับที่ให้อภัย
กรรมดีกลับกลายมาหาเราเอง

ผมเองขับรถชนหมาทับหมาตายไปสามตัว
นึกทุกครั้งยังไม่ลืม. กรรมชั่วติดตามตัวตลอดชีวิต
คิดๆแล้วก็เศร้า วันวานมันก็ย้อนกลับไม่ได้

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
jellope

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 23:01:51 »

ผมโดน เบนซ์ สปอท ดีดขี้บุหรี่ ใส่กระโปรงหน้า อย่างเซง
Rabbit & ae101(4a fe)

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 23:04:15 »

ถ้าเป็นมอไซไปเหยียบละก้อ มีเสียวแน่
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 23:48:28 »

โคตรเกลียดเลยครับพวกนี้ ไม่รับผิดชอบต่อสังคมถ้ามอไซด์วิ่งมาล่ะ เหยียบมีพลิก ละอีกตัวพวกทิ้งก้นบุหรี่ลงถนน แม่...ดูดแล้ว.แม่...ทิ้งลงถนน หรือปลิวเข้าพงหญ้า
ไฟไหม้ได้นะครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013 23:56:24 »

ผมเคยเจอกระทิงแดงหรือไรนี้ละ เต็มๆ ยางระเบิดครับ เข้าแก้มยางปะไม่ได้ แม๊กยังบิ่น ผมมาเร็วด้วย ตรงก่อนถึงเซียร์รังสิต เลนในด้วยนะ

ถอดยางออกมาเศษแก้วอยู่ข้างในนิดนึงด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์