AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 05:04:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเลื่อนเบ้าโช๊ค  (อ่าน 11288 ครั้ง)
com-ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 15:01:23 »

up

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
khan_ae++101++
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 15:22:52 »

ผมทำร้านต้อมโช๊คอัพครับ อยู่เอกชัยเท่าไรจำไม่ได้แล้วครับ มาทางแม็คโครบางบอนเลยปั๊มเจ็ทมาหน่อยจามีทางเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ เลี้ยวเข้าไปซัก200-300เมตรก็ถึงครับเป็นตึกแถว ผมเลื่อนมา 300 ครับ อัดน้ำมันโช๊คคู่ละ 600

ช้าก่อน!!! ท่านผู้เจริญแล้ว........................
เค้าว่ากันว่า รถแรงอยู่อู่.........แล้วรถกรูไม่แรงเสีอกไปอยู่กับเค้าทำไม???แสรดดดดด
ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 15:27:53 »

ร้านที่ไปทำอยู๋ ปากอุโมงบางพลัด ด้านทางไปพระราม 7 ครับ

ถ้ามาจากแยกบางพลัดไม่ต้องลงอุโมงครับ ให้ผ่านแยกมา แล้วก็ประมาน 400 เมตร
               อยู๋ซ้ายมือ เลย วิริยะประกันภัยไปนอหน่อย  ชื่อ บางพลัด โช๊คอัพ หรือ ช่วงล่างนี่แหละครับ

ค่าเลื่อนเบ้าโช๊คที่นี่เท่าไหร่ครับ   ผมเคยแต่เอาโช๊คไปอัดน้ำมันใหม่ที่นี่อ่ะครับ เมื่อสัก 2 ปีก่อน  งานใช้ได้เลย แถมตอนทำเสร็จเมียเจ้าของแกให้ข้าวต้มมัดมาให้อีกเพียบเลย อิอิ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
Bonus In Car

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 16:14:14 »

ร้อนๆๆ  สับสนแล้วเรา มีคนบอกอย่าทำอันตราย วันดีคืนดีมันหลุดได้  ตาปริบๆ
PeGGyZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 16:16:36 »

ตกลงมันทำแล้วดีหรือไม่ดีอะ สับสนเหมือนกานคับ

AE RACING CLUB
NO MORE GAME FRIEND INDEED

แล้วเราจะคิดถึงนายนะ ไอ้ม่อน
Blue secret..
มือเก่าหัดแข่ง

จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง++แล้วครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 17:06:20 »

ระยะยาว ผมว่า ไม่น่าจะดี นะ....

แต่ถ้าเป็น ไปได้ ก็สปริง ST191 เลย... ดีเลย (โด่งได้ใจ...)
bay_light

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 00:17:51 »

ระยะยาว ผมว่า ไม่น่าจะดี นะ....

แต่ถ้าเป็น ไปได้ ก็สปริง ST191 เลย... ดีเลย (โด่งได้ใจ...)

ยกท้ายแบบนี้ก็มีผลเสียเหมือนกานนะครับ

ถ้าจั้ม เนินแรงๆ มีโอกาสที่ สปริงมานจาหลุดจา ฐานโช๊ค ได้เหมือนกัน
CHAMPZAA_ซุดซู๊ดดด!!! ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไม่ต้องกรี๊ด!!!...พี่ไม่มีตัง

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 00:20:40 »

ผมยกมา3ปีแล้วคับ ไม่มีปัญหาเลยคับ จะมีก็SETน้ำมันใหม่คร๊าบบบบ คำนับ

ก็แค่พิสูจน์ว่าเร็วกว่า...ถ้าจะแข่งต้องมีค่ามากกว่านั้น!!!

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 09:27:52 »

ผมยกมา3ปีแล้วคับ ไม่มีปัญหาเลยคับ จะมีก็SETน้ำมันใหม่คร๊าบบบบ คำนับ

ยกยังไงครับพี่ เลื่อนเบ้าหรือว่าใส่สปริง 191
PANO

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 11:42:48 »

ร้อนๆๆ  สับสนแล้วเรา มีคนบอกอย่าทำอันตราย วันดีคืนดีมันหลุดได้  ตาปริบๆ
หมายถึงเลื่อนเบ้าใช่มั้ยครับ ของเดิมจากโรงงานเชื่อมมา เลื่อนเบ้าก็ต้องเชื่อมใหม่ ทีนี้อยู่ที่ช่างว่า เชื่อมดีหรือปล่าว ผมว่าไม่หลุดหรอก เหล็กประสานเหล็กนะ
@@ D&G @@

@ TAKE a SEAT

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 12:14:03 »

ผมทำร้านต้อมโช๊คอัพครับ อยู่เอกชัยเท่าไรจำไม่ได้แล้วครับ มาทางแม็คโครบางบอนเลยปั๊มเจ็ทมาหน่อยจามีทางเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ เลี้ยวเข้าไปซัก200-300เมตรก็ถึงครับเป็นตึกแถว ผมเลื่อนมา 300 ครับ อัดน้ำมันโช๊คคู่ละ 600
300 บาท ต่อ 1 คู่ ช่ายป่ะคับ อิอิ
santa

ทำงัยก้อไม่แรงสักที

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 12:57:41 »

ผมก้อทำมา นะ หลังเลื่อนขึ้น 1.5 นิ้ว หน้า เลื่อนลง 1.5 นิ้ว +ตัดสปริงอีก  ไม่เห็นเป็นไรเลย

ทำมา นานแล้ว นะ ประมาณ 3 ปีและ  (เลื่อน ถ้าตัดแกนด้วยนะดีมากเลยนะ ขอบอก)

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 13:35:57 »

300 บาท ต่อ 1 คู่ ช่ายป่ะคับ อิอิ
ผมก้อทำมา นะ หลังเลื่อนขึ้น 1.5 นิ้ว หน้า เลื่อนลง 1.5 นิ้ว +ตัดสปริงอีก  ไม่เห็นเป็นไรเลย

ทำมา นานแล้ว นะ ประมาณ 3 ปีและ  (เลื่อน ถ้าตัดแกนด้วยนะดีมากเลยนะ ขอบอก)

คำนับ คำนับ  กระจ่างใส ไร้ที่ติ  ตกลงผมเอาไปทำเลยดีกว่า ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ  คำนับ คำนับ
OrangeLime@RYZ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 13:44:29 »

แถวปากเกร็ด รังสิต มีมั้ยอะคร๊าบบบ ~~
khan_ae++101++

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 13:50:59 »

คำนับ คำนับ  กระจ่างใส ไร้ที่ติ  ตกลงผมเอาไปทำเลยดีกว่า ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ  คำนับ คำนับ
300/คู่ครับ ผมว่ามันก็โอเคในระดับนึงนะครับจากที่เมื่อก่อนรองสเปเซอร์ยาง

ช้าก่อน!!! ท่านผู้เจริญแล้ว........................
เค้าว่ากันว่า รถแรงอยู่อู่.........แล้วรถกรูไม่แรงเสีอกไปอยู่กับเค้าทำไม???แสรดดดดด
OrangeLime@RYZ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 14:30:56 »

ทำร้านไหนน่ะ นายแชมป์ บอกหน่อยสิ จะได้ไปทำมั่ง แล้วมันราคาเท่าไหร่อะ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 14:43:26 »

หมายถึงเลื่อนเบ้าใช่มั้ยครับ ของเดิมจากโรงงานเชื่อมมา เลื่อนเบ้าก็ต้องเชื่อมใหม่ ทีนี้อยู่ที่ช่างว่า เชื่อมดีหรือปล่าว ผมว่าไม่หลุดหรอก เหล็กประสานเหล็กนะ
ตามนั้นครับช่างเขาต้องมีฝีมือถึงจะเชื่อมให้เราได้มองด้วยตาเราก้อน่าจะรู้ครับว่าเชื่อมติดไม่ติด ผลดีคือค่าของสปริงยังเป็นปกติ ไม่ต้องเสียตังซื้อสปริงโหลด ถ้าคิดจะทำจิงผมแนะนำว่าเอา เลวินแกนใหญ่+สปริงเส้นใหญ่ ไปทำดีกว่าให้เขาอัดน้ำมันเพิ่มความหนืดอีกสักนิด
แจ่มเลยครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 15:15:00 »

ตามนั้นครับช่างเขาต้องมีฝีมือถึงจะเชื่อมให้เราได้มองด้วยตาเราก้อน่าจะรู้ครับว่าเชื่อมติดไม่ติด ผลดีคือค่าของสปริงยังเป็นปกติ ไม่ต้องเสียตังซื้อสปริงโหลด ถ้าคิดจะทำจิงผมแนะนำว่าเอา เลวินแกนใหญ่+สปริงเส้นใหญ่ ไปทำดีกว่าให้เขาอัดน้ำมันเพิ่มความหนืดอีกสักนิด
แจ่มเลยครับ
[/quote
 ประกาศถ้าเอาเดิมๆไปทำหละครับ ไม่ดีหรอ รอ
S!!7AFE!!
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 17:13:30 »

ผมก้อ เลื่อนเบ้า ขึ้น 1 นิ้ว  2 ปี ฟ่าแล้ว ไม่เหนมีผลเสียอาไร ขับสบาย ขึ้นเยอะ

JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 22:04:37 »

ทำมาหลายเดือนล่ะก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ศูนย์ล้อตั้งได้ปกติ

ทำร้านเคลฟเวอร์วัชรพล คู่ละ 600 ดูเครื่องมือแล้วมาตราฐานดี ทำอย่างไวเลยครับ

แถวรังสิตร้านละโว้ก็ 600 เท่ากันแต่โทรไปคุยแล้วละโว้ไม่ work

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์