AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:24:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จาก 2e เป็น 7a ช่วยทีครับ  (อ่าน 3164 ครั้ง)
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 17:24:56 »

ฝังตำแหน่งเดียวกันครับ แต่ของผมงานไม่สวยเท่า ยางด้านในของมิกมันปลิ้นออกมาส่วนนึง

งานร้านนี้โดยรวมผมว่ากลางๆครับ ปัญหาตอนนี้ถัง58เติมแก๊สได้มากกว่า55ลิตรและกล่องPG3โชว์แก๊สเต็มตลอด
ของผมก็ใช้ถัง 58 ลิตร รุ่นเก่าครับ หัวเขียว แดงครับ ไม่มีตัด 85 เปอร์เซนต์นะครับ เติมได้เต็มๆเลยครับ บางครั้งเติมได้ถึง 60 ลิตรก็เคยมาแล้วครับ....ส่วนตัววัดแก๊ส หรือวัดเชื้อเพลิงนะครับ...เคยต่อเข้ากับเข็มในไมล์เดิม ....ก็วัดได้ช้าครับ ยิ่งสลับกันไปมา ระหว่างเนี่ย น้ำมันขึ้นช้ามาก ส่วนแก๊ส ก็เร็วกว่าหน่อย ตอนหลังเลยแยกเกจวัดออกมาอีกชุดครับ ติดแก๊ส วัดเชื้อเพลิงแต่ต่อแก๊สนะครับ กับ วัดโววล์ แยกออกมาเลย..ผลคือ เกจก็วัดได้ไม่นิ่งครับ เพราะลูกลอย มันกลิ่งไปกลิ่งมาอยู่แล้วครับ แก๊สหมดตรง เข็มบอก 1 ส่วน 4 ครับ ส่วนเติม  200 -300 เข็มก็ตีไปเกินครึ่งครับ พอเติมสัก 400 โชว์ว่าฟูล เลยครับ...เพราะฉนั้นผมเลย เติมเต็มที่ไปเลยครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์