AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 05:22:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4AGE 20V. A/T ฝาดำ สนิทสนมกับเจ้าไหนมากที่สุดครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)
toyota 3 นะวังน้อย
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 09:53:37 »

ที่รถมีระบบดูดอยู่แล้ว ต้องการอัพเกรดครับ
- ต้องการแค่ใช้งานได้ดีระดับหนึ่งเท่านั้นก็พอรถบ้าน ขับไปทำงาน เที่ยวบ้างเป็นบางครั้งครับ
- ถังใช้ของเดิมครับ Capsule Multivale 58L.
- ท่อทางเดินแก็สก็ใช้เดิมครับ
+ หม้อต้มจำเป็นไหมว่าต้องโทมาหลังทอง
+ ประสบการณ์ตรงของน้าๆเป็นอย่างไรกันบ้าง ชี้แนะด้วยครับ
+ ราคาช่างมันครับ วันนี้ถูกพรุ่งนี้แพง ร้านนั้นถูกร้านนี้แพง คนนั้นซื้อถูกกว่าคนนี้ซื้อแพงกว่า เรื่องนี้ปล่อยไปเลยครับ เอาแค่ว่าน่าจะใช้ชุดไหนดี ก็พอครับ

*ขออนุญาติก็อบจากหน้าเว็บมาวางนะครับ ส่วนราคาขออนุญาติเซ็นเซอร์ตามกฏห้องครับ

ราคาเฉพาะชุดหน้าเครื่องเท่านั้น

Versus 4 สูบ 1X,XXX บาท
หมายเหตุ  มีชุดท่อยางและชุดเข็มขัดแถมให้

AC Stag 4 ECO              4 สูบ 1X,XXX บาท
AC Stag 4 PLUS            4 สูบ 1X,XXX บาท
AC Stag 300 ISA 2         4 สูบ 1X,XXX บาท
AC Stag 300 Premium   4 สูบ 1X,XXX บาท
หมายเหตุ  ไม่มีชุดท่อยางและชุดเข็มขัดแถมให้

Energy Reform Fast Tech Pro         4 สูบ 1X,XXX บาท หัวฉีด IG1 
Energy Reform ADVANCED OBD   4 สูบ 2X,XXX บาท หัวฉีด I-Plus   
หมายเหตุ  มีชุดท่อยาง ชุดเข็มขัดและมัลติวาล์วถังแคปซูลแถมให้

กราบขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาครับ

Instrument cluster J Mania
mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 10:35:48 »

ไม่มีความ รู้เลยครับ แต่ใช้หัวฉีด BSM อยู่ครับ ก็ขับได้ปกติดยังไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเหมือนกันครับ

chelsea6
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 18:24:22 »

ไม่มีความรู้เหมือนกัน แต่ขอให้เจ้าของกระทู้เจอที่ถูกใจละกันครับ แต่สงสัยจังว่าเดี๋ยวนี้ ออโทรนิคมันหายไปไหนครับ ผมใช้อยู่ ผมว่ามันใช้ดีนะ
playboy

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 18:56:57 »

อู่ดังๆในเว็บเยอะเลยลองโทรสอบถามดูครับ ลองโทรไปคุยกับอู่ที่ผมบอกยังครับพี่

kai@101RYZ

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 18:59:29 »

Ac300 คับจบๆ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 19:07:28 »

AC 300 isa2 ก็พอ

dit
มือเก่าหัดแข่ง

เพราะชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 19:19:19 »

ฝาดำออโต้ครับใช้ AC Stag 4 PLUS อยู่ครับ

ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ

เก็บ..เรื่อยๆ..เหนื่อยก็พัก..
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 19:36:52 »

obd ตัดทิ้งไปได้เลยคับเคยคุยกับช่าง เขาบอกไม่มีผลคับ ส่วนใหญ่จะติดกับรถใหม่ๆ คับรถเก่าเขาบอกมาติดไปก็เท่านัน
wagon919

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 20:42:05 »

โทโยดะซัง

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013 22:37:21 »

ไม่มีความ รู้เลยครับ แต่ใช้หัวฉีด BSM อยู่ครับ ก็ขับได้ปกติดยังไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเหมือนกันครับ

คำนับ อีกหนึ่งทางเลือกที่น่าสนใจ

ไม่มีความรู้เหมือนกัน แต่ขอให้เจ้าของกระทู้เจอที่ถูกใจละกันครับ แต่สงสัยจังว่าเดี๋ยวนี้ ออโทรนิคมันหายไปไหนครับ ผมใช้อยู่ ผมว่ามันใช้ดีนะ

คำนับ Autronic ชื่อนี้ที่คุ้นหู

อู่ดังๆในเว็บเยอะเลยลองโทรสอบถามดูครับ ลองโทรไปคุยกับอู่ที่ผมบอกยังครับพี่

คำนับ แหะ.. แหะ.. เกรใจเขาอ่ะ

AC 300 isa2 ก็พอ
ฝาดำออโต้ครับใช้ AC Stag 4 PLUS อยู่ครับ

ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ

AC300  กองเชียร์เยอะจริง

obd ตัดทิ้งไปได้เลยคับเคยคุยกับช่าง เขาบอกไม่มีผลคับ ส่วนใหญ่จะติดกับรถใหม่ๆ คับรถเก่าเขาบอกมาติดไปก็เท่านัน

คำนับ ตัดทิ้งเหมือนกันครับ ราคามันไกลเกิน

Moo@RYZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-2797236

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013 10:39:03 »

AC 300 ISA2
หัวฉีดอัพ เป็น HANA
หม้ออัพเป็น KME silver หรือ gold ก็ได้

ใช้ยาวๆ

โทโยดะซัง

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013 20:45:32 »

AC 300 ISA2
หัวฉีดอัพ เป็น HANA
หม้ออัพเป็น KME silver หรือ gold ก็ได้

ใช้ยาวๆ

หัวฉีดHANA

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lPfdXFXBw-8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lPfdXFXBw-8</a>

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์