AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 03:27:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามด้วยคร๊าบผม  (อ่าน 839 ครั้ง)
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 03:34:02 »

เกียร์ 4A-GZE ไม่แน่ใจว่ามาจากตัวไหนแม็ฟเขียว หรือแม็ฟส้มนะครับ

มีเต็ดติดมาด้วย ทางเจ้าของเดิมทำการแปลงใส่กับ 7AFEในบอดี้ 92 มาแล้ว Flywheel อุด 8 รู ทำเป็น 6 รูเรียบร้อย

อยากทราบว่า จะเอามาใส่ 4AFE ได้เลยหรือไม่ครับ แล้วต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือไม่

อ้อ เพลาขับเห็นว่าเป็นเพลาของตัวซุบเลย แต่เปลี่ยนหัวเพลานอก ให้ใส่กับ AE92 มาแล้ว

ถ้าผมเอามาใส่ 4AFE กรณีอย่างเช่น เพลาซุบเกิดปัญหาเช่น ขาด/หัวเพลามีเสียง ผมต้องหาหัวเพลาซุบมาใส่ หรือสามารถใช้เพลา FE ทั่วไปได้เลยหรือไม่ครับ

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
ntp@wz

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 12:58:38 »

อั่ยยะ เหวอ 4afe จะปั่นจนเพลาซุปขาด

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
Rong Fuel-Up

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 13:46:02 »

หัวเพลามีขายครับ
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 14:00:15 »

เกียร์ 3 ซุปนี่พระเอกเลยนะครับ 

ห้อยน่าเตะมาก ขนาดเป็นโบยังห้อยนะ ใส่ na ละสบายเลย โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 14:12:27 »

ผมว่าใส่ได้นะ เจ
แต่อัตราทดใส่แล้ว มันส์รึเป่า ไม่ทราบ
(เดาว่าน่าจะไม่ได้เรื่อง)

เพลาเสีย ก็แค่สับหัวเพลา ไม่ยากหรอก
หัวในที่เป็นซูปไม่เสียง่ายๆหรอก

สรุป
ลองเลย เจ

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 15:01:41 »

เกียร์ 3 ซุปนี่พระเอกเลยนะครับ 

ห้อยน่าเตะมาก ขนาดเป็นโบยังห้อยนะ ใส่ na ละสบายเลย โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
2 ขึ้น 3 นี่ฮวบเลยเหร๋อครับ น้าอธิ

ผมว่าใส่ได้นะ เจ
แต่อัตราทดใส่แล้ว มันส์รึเป่า ไม่ทราบ
(เดาว่าน่าจะไม่ได้เรื่อง)

เพลาเสีย ก็แค่สับหัวเพลา ไม่ยากหรอก
หัวในที่เป็นซูปไม่เสียง่ายๆหรอก

สรุป
ลองเลย เจ
ครับน้าจุ๊บ
ntp@wz

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013 15:56:20 »

ฮากลิ้ง

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์