AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:20:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดกล้องหลัง 101 แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 914 ครั้ง)
joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 11:06:03 »

ผม อยาก ซื้อ กล้อง หลังมาติด เอง ... รถผม ae 101 .. ผม อยาก ได้คำแนะนำต่างๆ และประสพการณ์ ครับผม  ....เช่น..1.. ตัวกล้อง น่าจะติด ตรงไหน ดี  ผม ลองมองท้ายรถแล้ว  ยังคิดไม่ออกเลยครับว่าจะติดตรงไหน.. บนป้ายทะเบียนไม่รู้จะต่ำไปหรือเปล่า..  /2. ผมไม่มี จอ   แต่ที่ผม เห็นจะมีแบบ ที่เค้า ขาย พร้อม จอ. 3.5 นิ้ว   และอีกอัน จะเป็นแบบที่ เป็น ภาพที่แสดงที่กระจกมองหลังเลย.. น่าจะดูสวยดี ไม่ เกะกะ...  แต่ ปัญหาอย่างอื่น ยังไม่ทราบเลย  จึงอยากขอคำแนะ ดีๆ จาก น่าๆ ที่ เคยคิด ว่า ดีไม่ดี ยังไง   ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับผม   คำนับ อินเลิฟ   

เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 11:13:14 »

ผมติดบนป้ายทะเบียนครับ ให้ตัวเลนส์มันพ้นขอบกันชนออกมาก จะได้ภาพมุมกว้าง  ซูม ซูม

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
joe31

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 11:28:21 »

ผมติดบนป้ายทะเบียนครับ ให้ตัวเลนส์มันพ้นขอบกันชนออกมาก จะได้ภาพมุมกว้าง  ซูม ซูม

ขอบคุณ  ทิด   ดีๆ ครับ น้า.

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 11:52:40 »

ผมติดบนป้ายทะเบียน อีกตำแหน่งที่เคยติด ข้างๆป้ายทะเบียนด้านซ้าย สายต่างผมเอาเข้าทางไฟส่องป้ายทะเบียน
ตัวจอ ผมเห็นของน้อง เป็นกระจกมองหลังมีจอในตัว ก็จะสะดวกดีครับไม่รก

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 12:46:25 »

ไม่รู้ไม่ชี้ ผมใช้ของจีนมาน่าจะสามถึงสี่ปีแล้ว เป็นแบบไร้สาย แต่จะใช้คู่กะจีพีเอส ติดที่เหนือป้ายทะเบียน ตรงช่องกันชนนั่นล่ะ ใช้ได้ดี แต่พอพักหลังๆมา ลดคุณภาพลง ตัวส่งสัญญาทำงานมั่ง ไม่ทำงานมั่ง สีเพี้ยนๆ เลยเปลี่ยนใหม่เป็นแบบมีสาย เสถียรกว่า ชัดเจนกว่าครับ อ้อ ราคาตอนนี้น่าจะต่ำกว่าหนึ่งพันแล้วล่ะ ผมซื้อทั้งจีพีเอสตัวแรก สี่พันห้า แล้วซื้อมาเรื่อยๆ(ซื้อไปแจกลูกหลาน) ล่าสุดพร้อมกล้อง ต่ำกว่าสามพันนิดๆครับ คลองถมเซนเตอร์ จำซอยไม่ได้แล้วล่ะ ซื้อเปลี่ยนไปเรื่อย ก็ได้ถูกลงเรื่อยๆเหมือนกัน ลองดูๆ เหอๆๆ

joe31

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 13:51:52 »

ขอพระคุณ  น้าๆ ทุกๆ ท่านที่แนะนำครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์