AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:19:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องล้อติดซุ้มครับ  (อ่าน 1036 ครั้ง)
Add Sprinter
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 09:22:49 »

รบกวนพี่ๆน้าด้วยครับ พอดีผมเปลี่ยนล้อกว้าง8ออฟ12 คู่หลัง เวลาจั๊มสะพาน หรือพื้นไม่เรียบแล้วติดซุ้มอ่ะครับ ผมควรแก้ที่จุดไหนครับ ถ้าเอาโช้คเดิมไปอัดใหม่ ควรอัดน้ำมันเบอร์อะไรดีครับ หรือมีวิธีไหนแก้ได้ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมอยู่ฝั่งธน ช่วยแนะนำร้านที่ทำดีๆแล้วไม่แพงมากครับ ขอบคุณครับ คำนับ

super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 18:30:13 »

ปัญหาโลกแตกเลยละครับ เจ้าซุ้มล้อเนี่ย พลาดแม็กลึกๆมาหลายชุดแว้วว
Rabbit & ae101(4a fe)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 19:01:49 »

ใส่ปรับเกลียวครับหายติดแน่ แข็งได้ใจ
Chan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

BZ-Turing

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 22:21:26 »

แก้ที่โช๊คมันแก้ผิดจุดนะครับ  แข็งขึ้นมันช่วยได้บ้าง แต่ถ้ามีคนขึ้นละนั่งหลังหรือนัำหนักเพิ่ม ก็ไม่รอดอยู่ดี แล้วถ้าเป็นรถใช้งานขับทุกวันแข็งๆ แล้วขับเหนื่อยครับ คนมานั่งด้วยก็คงไม่สนุกครับเด้งจะอ้วกเอา
ปัญหาอยู่ที่ล้อกับซุ้มครับ ถ้าอยากใส่ล้อเดิม off เดิมก็ต้องแก้ซุ้มครับจะเจีย พับ จบแน่ครับ หรือถ้าไม่อยากอยู่กับตัวรถ ก็เปลี่ยนล้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2013 22:31:08 โดย Chan » บันทึกการเข้า
noomnan

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 22:48:18 »

แก้ที่โช๊คมันแก้ผิดจุดนะครับ  แข็งขึ้นมันช่วยได้บ้าง แต่ถ้ามีคนขึ้นละนั่งหลังหรือนัำหนักเพิ่ม ก็ไม่รอดอยู่ดี แล้วถ้าเป็นรถใช้งานขับทุกวันแข็งๆ แล้วขับเหนื่อยครับ คนมานั่งด้วยก็คงไม่สนุกครับเด้งจะอ้วกเอา
ปัญหาอยู่ที่ล้อกับซุ้มครับ ถ้าอยากใส่ล้อเดิม off เดิมก็ต้องแก้ซุ้มครับจะเจีย พับ จบแน่ครับ หรือถ้าไม่อยากอยู่กับตัวรถ ก็เปลี่ยนล้อครับ
ถูกต้องแล้วครับ ลองมาแล้วจั๊มสะพานโดนตลอด อัดน้ำมันแข็งๆก็ยังโดน ต้องพับซุ้มครับถึงหาย สุดท้ายผมเปลี่ยนล้อใหม่เอาครับ
nithi2534

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2013 23:45:15 »

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องแข็งจนนั่งไม่ติดเบาะก็

อััดเบอ 140  หรือไม่ก็190 ครับ  แข็งไส้แตกแน่ลองดู ซุบซิบ

Jeep
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

7a-fe Auto รถซื้อกับข้าว

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2013 00:39:09 »

แก้ที่โช๊คมันแก้ผิดจุดนะครับ  แข็งขึ้นมันช่วยได้บ้าง แต่ถ้ามีคนขึ้นละนั่งหลังหรือนัำหนักเพิ่ม ก็ไม่รอดอยู่ดี แล้วถ้าเป็นรถใช้งานขับทุกวันแข็งๆ แล้วขับเหนื่อยครับ คนมานั่งด้วยก็คงไม่สนุกครับเด้งจะอ้วกเอา
สุดยอด สุดยอด

ไม่ได้ต้องการแฟนที่ “นมใหญ่” ขอแค่ว่าอย่ามี “ไข่” เท่านั้นพอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์