AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 01:27:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 9  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของช่าง TOM (7MGTE)  (อ่าน 34235 ครั้ง)
vampire258
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 01:07:22 »

ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..

yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #41 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 09:09:35 »

อย่างที่ได้บอกไว้ครับ ถ้าแก้ตัวได้ทุกข้อครหาผมจะลบกระทู้นี้ทิ้งครับ เนื่องจากผมไม่ชอบการกระทำแบบนี้
ถ้าแค่มาชี้แจงว่าเคลียจบแล้ว..  . .  เคลียอะไร ยังไง ? สรุปคือ ?

เพราะถ้าเป็นอย่างที่บอกจริง ผมไม่ลบครับ
คนผิดทุกคนมีโอกาสแก้ตัวครับ แต่ไม่สามารถลบความผิดที่เคยก่อเอาไว้ได้

ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ไม่ได้มีคำแก้ตัวอะไร ผมจะไม่ลบ เพื่อให้คนอื่นได้เห็น ยกเว้นว่า ใครจะมาลบกระทู้ผม

เห็นด้วยคับ การรู้สึกผิดไม่ใช่การถูกลงด่าแล้วมาออกตัวรับผิดชอบ
การทำกิจการใดๆ ถ้าไม่มีความรับผิดชอบ อยู่ไม่นานคับ

AE has brought us to MEET

sorcerer
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #42 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 09:30:22 »

อย่างที่ได้บอกไว้ครับ ถ้าแก้ตัวได้ทุกข้อครหาผมจะลบกระทู้นี้ทิ้งครับ เนื่องจากผมไม่ชอบการกระทำแบบนี้
ถ้าแค่มาชี้แจงว่าเคลียจบแล้ว..  . .  เคลียอะไร ยังไง ? สรุปคือ ?

เพราะถ้าเป็นอย่างที่บอกจริง ผมไม่ลบครับ
คนผิดทุกคนมีโอกาสแก้ตัวครับ แต่ไม่สามารถลบความผิดที่เคยก่อเอาไว้ได้

ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ไม่ได้มีคำแก้ตัวอะไร ผมจะไม่ลบ เพื่อให้คนอื่นได้เห็น ยกเว้นว่า ใครจะมาลบกระทู้ผม

สุดยอด
NUMNIM
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 09:42:02 »

ว่าจะเข้าร้านนี้สักหน่อย แต่ไว้ก่อนดีกว่ากลัวเป็นเหมือน จขกท
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 12:18:24 »

ไม่ไหวแล้ว... ในเวลาต่อมา
jhocho

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 19:02:53 »

สบาย สบาย

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 20:26:02 »

ใจเย็น ๆ ละกานนะคับพี่ ๆ เรื่องแบบนี้ผมก็เจอมาเยอะ ทำใจคับ ทำได้ทำไป ยังไงก็แค่ครั้งเดียว

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
urachima

« ตอบ #47 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 08:17:14 »

ใจเย็น ๆ ละกานนะคับพี่ ๆ เรื่องแบบนี้ผมก็เจอมาเยอะ ทำใจคับ ทำได้ทำไป ยังไงก็แค่ครั้งเดียว

ครับ ผมไม่ได้เป็นคนเดือดร้อนครับ แล้วผมก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับช่างต้อมเค้าอยู่แล้ว

แต่ผมรับไม่ได้จริงๆกับการ โกหกหลอกลวงลูกค้า ในความเป็นจริงมันไม่เกี่ยวกับการมีลูกค้าเยอะเลยดูแลไม่ทั่วถึงหรอกครับ

เพราะการที่จะโกหกหรือพูดอะไรได้ขนาดนี้ มันเกิดจากความตั้งใจครับ ไม่ไช่เกิดจากการลืมเพราะลูกค้าเยอะอย่างที่เค้าออกมาพูดแก้ตัวไว้

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #48 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 09:05:16 »

ครับ ผมไม่ได้เป็นคนเดือดร้อนครับ แล้วผมก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับช่างต้อมเค้าอยู่แล้ว

แต่ผมรับไม่ได้จริงๆกับการ โกหกหลอกลวงลูกค้า ในความเป็นจริงมันไม่เกี่ยวกับการมีลูกค้าเยอะเลยดูแลไม่ทั่วถึงหรอกครับ

เพราะการที่จะโกหกหรือพูดอะไรได้ขนาดนี้ มันเกิดจากความตั้งใจครับ ไม่ไช่เกิดจากการลืมเพราะลูกค้าเยอะอย่างที่เค้าออกมาพูดแก้ตัวไว้

เห็นด้วยนะคับสำหรับความคิดนี้

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
ponzg

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 09:09:46 »

ตาปริบๆ ตาปริบๆ

อ่านหนังสือ
 ซูม ซูม

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
nontype

« ตอบ #50 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 11:24:22 »

ผมเคยคุยกับพี่โต้ง เจ้าสำนัก KKT แกยังแนะนำไปหาคุณต้อมเพื่อวายริ่งสายไฟอยู่เลย ตอนนี้สงสัยต้องเบรคโครงการไว้ก่อน - -"
urachima

« ตอบ #51 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 15:49:32 »

อีกเรื่องนึงคือ.. การที่เอาพี่โต้งมาอ้าง..
จริงๆไม่ต้องเอาพี่โต้งมาอ้างหรอกครับ พี่โต้งเกี่ยวอะไรครับ ? มันไช่เรื่องของเค้า ? (เหมือนเด็กเลยครับ)
พี่ต้อมจูน KKT มาก็เยอะ ถ้าพี่ไม่ผิดจริงมีเหรอครับที่พี่โต้งเค้าจะไม่ออกมาปกป้องด้วยตัวเอง !?

..กรุณาอยากลากคนอื่นมาเบี่ยงเบนประเด็นครับ..  คำนับ
m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #52 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 19:13:15 »

อีกเรื่องนึงคือ.. การที่เอาพี่โต้งมาอ้าง..
จริงๆไม่ต้องเอาพี่โต้งมาอ้างหรอกครับ พี่โต้งเกี่ยวอะไรครับ ? มันไช่เรื่องของเค้า ? (เหมือนเด็กเลยครับ)
พี่ต้อมจูน KKT มาก็เยอะ ถ้าพี่ไม่ผิดจริงมีเหรอครับที่พี่โต้งเค้าจะไม่ออกมาปกป้องด้วยตัวเอง !?

..กรุณาอยากลากคนอื่นมาเบี่ยงเบนประเด็นครับ.. คำนับ

Yes.... ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #53 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013 22:35:58 »

พอกลับไปอ่านข้อๆแล้วก็จี๊ด  เชี่ยยยยย   เลวยันเล็บ

yajoop

« ตอบ #54 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 00:07:56 »

ย่องเบา ย่องเบา ย่องเบา

By yajoop2011
trllang

« ตอบ #55 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 10:31:52 »

เอ๊าขอเสียงช่างโจคู้บอนหน่อยเร๊ว!!

เอ้ย!ผิดกระทู้
EE-101 PRARAM9

« ตอบ #56 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 10:59:46 »

สงสัยจะเป็นหนังเรื่องยาวอีกแล้วครับ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีทั้งสองฝ่ายครับ
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #57 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 22:03:33 »

..กรุณาอยากลากคนอื่นมาเบี่ยงเบนประเด็นครับ.. คำนับ
พี่โต้งเป็นคนกลางในการไกล่เกลี่ยไงคับ แล้วได้มีการตกลงว่าจะให้รถคู่กรณีไปทำกับตัวแทนอีกคน ค่าใช้จ่ายผมก้ออกให้ไงคับ แล้วถามหน่อย น้องต้องการอะไร? เป้นคู่กรณีหรือเปล่า? เรื่องนี้เขาก็เคียล์กันจบแล้ว ไม่ต้องให้เด็กอย่างน้องมาบอกหรอก โตๆกันแล้ว พูดว่าเคียล์กันแล้วก็จบ หวังว่าคงเข้าใจนะคับ อย่าให้ต้องสั่งต้องสอนเลย ไม่ใช่ว่านิ่งแล้วเอาใหญ่ ทีแต่ก่อนโทรมาปรึกษาก็ให้ข้อมูลตลอด ไม่คิดว่าจะเป้นแบบนี้ พี่ก็ไม่เคยทะเลาะกับน้องนะคับ กรุณาให้เกียรติกันด้วยนะคับ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #58 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 22:29:27 »

เอ้าเจ้าของกระทู้ไม่ใช่คู่กรณีหรอกหรอ?

urachima

« ตอบ #59 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013 23:07:45 »

พี่โต้งเป็นคนกลางในการไกล่เกลี่ยไงคับ แล้วได้มีการตกลงว่าจะให้รถคู่กรณีไปทำกับตัวแทนอีกคน ค่าใช้จ่ายผมก้ออกให้ไงคับ แล้วถามหน่อย น้องต้องการอะไร? เป้นคู่กรณีหรือเปล่า? เรื่องนี้เขาก็เคียล์กันจบแล้ว ไม่ต้องให้เด็กอย่างน้องมาบอกหรอก โตๆกันแล้ว พูดว่าเคียล์กันแล้วก็จบ หวังว่าคงเข้าใจนะคับ อย่าให้ต้องสั่งต้องสอนเลย ไม่ใช่ว่านิ่งแล้วเอาใหญ่ ทีแต่ก่อนโทรมาปรึกษาก็ให้ข้อมูลตลอด ไม่คิดว่าจะเป้นแบบนี้ พี่ก็ไม่เคยทะเลาะกับน้องนะคับ กรุณาให้เกียรติกันด้วยนะคับ
ผมต้องการอะไร ? .. ไม่อยากให้คนอื่นพลาดไปทำกับช่างที่โกหกหลอกลวงลูกค้าไงครับ ..
ส่วนเหตุผลที่จะลบกระทู้ ผมก็บอกไว้ชัดเจนนะครับ ..
เด็กอย่างผมมันเป็นยังไงครับ ? ผมว่าผมภูมิใจที่ผมเป็นอย่างผมครับ .. ผมไม่เคยสร้างปัญหาแบบนี้ให้ใคร
ไอ้เรื่องจะสั่งสอนผม จะเอาอะไรมาสอนผมครับ ? นี่เพราะผมยังให้เกียรติอยู่นะครับเลยโพสแค่นี้ ..
เรื่องที่ผมเคยปรึกษาพี่มันไม่เกี่ยวกันนะครับ บุญคุณ มันไม่ได้ทำให้คนผิดกลายเป็นถูกครับ ..

เรื่องให้เกรียรติกัน มองดูสถานการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ ว่าคู่กรณีพี่ได้รับเกรียติจากพี่หรือเปล่า

ปล. เรื่องที่เกิดขึ้นมันไม่ได้เกิดกับผม ผมก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย
     แต่มันเกิดขึ้นกับพี่ๆเพื่อนๆผม ผมก็แค่เสียใจครับ ที่คนรักรถมากๆต้องมาเจอคนทำรถให้เค้าแบบนั้น
     ถ้าการโพสของผมมันลดโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้เพียงน้อยนิด ผมว่ามันก็เป็นประโยชน์ครับ  คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2013 23:16:57 โดย urachima » บันทึกการเข้า
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 9  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์