AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:57:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 9  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของช่าง TOM (7MGTE)  (อ่าน 34229 ครั้ง)
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #60 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 00:12:26 »

อีกเรื่องนึงคือ.. การที่เอาพี่โต้งมาอ้าง..
จริงๆไม่ต้องเอาพี่โต้งมาอ้างหรอกครับ พี่โต้งเกี่ยวอะไรครับ ? มันไช่เรื่องของเค้า ? (เหมือนเด็กเลยครับ)
พี่ต้อมจูน KKT มาก็เยอะ ถ้าพี่ไม่ผิดจริงมีเหรอครับที่พี่โต้งเค้าจะไม่ออกมาปกป้องด้วยตัวเอง !?

..กรุณาอยากลากคนอื่นมาเบี่ยงเบนประเด็นครับ.. คำนับ
พี่โต้งเป็นคนกลางในการไกล่เกลี่ยไงคับ แล้วได้มีการตกลงว่าจะให้รถคู่กรณีไปทำกับตัวแทนอีกคน ค่าใช้จ่ายผมก้ออกให้ไงคับ แล้วถามหน่อย น้องต้องการอะไร? เป้นคู่กรณีหรือเปล่า? เรื่องนี้เขาก็เคียล์กันจบแล้ว ไม่ต้องให้เด็กอย่างน้องมาบอกหรอก โตๆกันแล้ว พูดว่าเคียล์กันแล้วก็จบ หวังว่าคงเข้าใจนะคับ อย่าให้ต้องสั่งต้องสอนเลย ไม่ใช่ว่านิ่งแล้วเอาใหญ่ ทีแต่ก่อนโทรมาปรึกษาก็ให้ข้อมูลตลอด ไม่คิดว่าจะเป้นแบบนี้ พี่ก็ไม่เคยทะเลาะกับน้องนะคับ กรุณาให้เกียรติกันด้วยนะคับ
ผมต้องการอะไร ? .. ไม่อยากให้คนอื่นพลาดไปทำกับช่างที่โกหกหลอกลวงลูกค้าไงครับ ..
ส่วนเหตุผลที่จะลบกระทู้ ผมก็บอกไว้ชัดเจนนะครับ ..
เด็กอย่างผมมันเป็นยังไงครับ ? ผมว่าผมภูมิใจที่ผมเป็นอย่างผมครับ .. ผมไม่เคยสร้างปัญหาแบบนี้ให้ใคร
ไอ้เรื่องจะสั่งสอนผม จะเอาอะไรมาสอนผมครับ ? นี่เพราะผมยังให้เกียรติอยู่นะครับเลยโพสแค่นี้ ..
เรื่องที่ผมเคยปรึกษาพี่มันไม่เกี่ยวกันนะครับ บุญคุณ มันไม่ได้ทำให้คนผิดกลายเป็นถูกครับ ..

เรื่องให้เกรียรติกัน มองดูสถานการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ ว่าคู่กรณีพี่ได้รับเกรียติจากพี่หรือเปล่า

ปล. เรื่องที่เกิดขึ้นมันไม่ได้เกิดกับผม ผมก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย
     แต่มันเกิดขึ้นกับพี่ๆเพื่อนๆผม ผมก็แค่เสียใจครับ ที่คนรักรถมากๆต้องมาเจอคนทำรถให้เค้าแบบนั้น
     ถ้าการโพสของผมมันลดโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้เพียงน้อยนิด ผมว่ามันก็เป็นประโยชน์ครับ  คำนับ

แต่นี่มันเป้นเรื่องของผมและก็คู่กรณี ซึ่งผมต้องปกป้องสิทธิของผมบ้าง ไม่ใช่เรื่องของน้อง ไม่เกี่ยวเลย อย่าเอามาอ้างดีกว่า ถ้าเอารถมาทำกับผมแล้วมาโพสนี่จะไม่ว่าเลย  นี่เอาชื่อมาลงแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ มีสิทธิ์อะไรหรือ อีกอย่างผมก้แสดงความรับผิดชอบไปแล้ว ไม่ได้นิ่งเฉยๆ ถ้าผมเฉยก็ควรเอามาลงด่ากัน โทรคุยกับคู่กรณีง่ายกว่า เร็วกว่า รู้เรื่องเลย ไม่จำเป้นจะต้องมาโพสหรอก อีกอย่างเรื่องนี้อาจจะต้องมีคนกลางมาช่วยไกล่เกลี่ยและยืนยัน เลยให้พี่โต้งเขาช่วยแค่รับฟังทั้งสองฝ่ายและตกลงกัน เป้นพยานแค่นั้น ไม่จำเป้นที่จะต้องให้เขามาเป้นโล่ให้ผมนะคับ อย่างที่น้องเข้าใจ ข้อมุลมันมีหลายด้านนะ รู้อะไรไม่จริงก็อย่าออกมาให้ร้ายดีกว่า อีกอย่างเรื่องที่ว่านี้มันเกิดมาเป้นปีๆแล้ว ไม่ใช่เพิ่งจะมาทำกับผมซะเมื่อไหร่  ทำไมตอนรับรถไม่บอกผมละ ทำไมถึงไม่ลงมาด่าผมตั้งแต่ผมทำให้เขาไปเลยละ จะรอทำไมเป้นปีๆ รอเพื่ออะไร?  ผมนะจบกับเขาไปแล้วนะคับ แล้วน้องจะจบได้หรือยังคับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2013 00:30:40 โดย 7MGTE » บันทึกการเข้า

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #61 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 00:20:02 »

มาม่าซะแล้ว
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 04:05:02 »

เรื่องนี้ก็เห็นจบในเฟสบุ๊คแล้วนี่ครับ แต่ก็ไม่เป็นไร เป็นวิทยาทานกัน ยังไงก็ขอให้ทั้ง 2 ฝ่าย เคลียร์กันลงตัวครับ
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 09:21:42 »

ร่มๆกันนะคร๊าบ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
urachima
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #64 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 09:27:06 »

อีกเรื่องนึงคือ.. การที่เอาพี่โต้งมาอ้าง..
จริงๆไม่ต้องเอาพี่โต้งมาอ้างหรอกครับ พี่โต้งเกี่ยวอะไรครับ ? มันไช่เรื่องของเค้า ? (เหมือนเด็กเลยครับ)
พี่ต้อมจูน KKT มาก็เยอะ ถ้าพี่ไม่ผิดจริงมีเหรอครับที่พี่โต้งเค้าจะไม่ออกมาปกป้องด้วยตัวเอง !?

..กรุณาอยากลากคนอื่นมาเบี่ยงเบนประเด็นครับ.. คำนับ
พี่โต้งเป็นคนกลางในการไกล่เกลี่ยไงคับ แล้วได้มีการตกลงว่าจะให้รถคู่กรณีไปทำกับตัวแทนอีกคน ค่าใช้จ่ายผมก้ออกให้ไงคับ แล้วถามหน่อย น้องต้องการอะไร? เป้นคู่กรณีหรือเปล่า? เรื่องนี้เขาก็เคียล์กันจบแล้ว ไม่ต้องให้เด็กอย่างน้องมาบอกหรอก โตๆกันแล้ว พูดว่าเคียล์กันแล้วก็จบ หวังว่าคงเข้าใจนะคับ อย่าให้ต้องสั่งต้องสอนเลย ไม่ใช่ว่านิ่งแล้วเอาใหญ่ ทีแต่ก่อนโทรมาปรึกษาก็ให้ข้อมูลตลอด ไม่คิดว่าจะเป้นแบบนี้ พี่ก็ไม่เคยทะเลาะกับน้องนะคับ กรุณาให้เกียรติกันด้วยนะคับ
ผมต้องการอะไร ? .. ไม่อยากให้คนอื่นพลาดไปทำกับช่างที่โกหกหลอกลวงลูกค้าไงครับ ..
ส่วนเหตุผลที่จะลบกระทู้ ผมก็บอกไว้ชัดเจนนะครับ ..
เด็กอย่างผมมันเป็นยังไงครับ ? ผมว่าผมภูมิใจที่ผมเป็นอย่างผมครับ .. ผมไม่เคยสร้างปัญหาแบบนี้ให้ใคร
ไอ้เรื่องจะสั่งสอนผม จะเอาอะไรมาสอนผมครับ ? นี่เพราะผมยังให้เกียรติอยู่นะครับเลยโพสแค่นี้ ..
เรื่องที่ผมเคยปรึกษาพี่มันไม่เกี่ยวกันนะครับ บุญคุณ มันไม่ได้ทำให้คนผิดกลายเป็นถูกครับ ..

เรื่องให้เกรียรติกัน มองดูสถานการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ ว่าคู่กรณีพี่ได้รับเกรียติจากพี่หรือเปล่า

ปล. เรื่องที่เกิดขึ้นมันไม่ได้เกิดกับผม ผมก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย
     แต่มันเกิดขึ้นกับพี่ๆเพื่อนๆผม ผมก็แค่เสียใจครับ ที่คนรักรถมากๆต้องมาเจอคนทำรถให้เค้าแบบนั้น
     ถ้าการโพสของผมมันลดโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้เพียงน้อยนิด ผมว่ามันก็เป็นประโยชน์ครับ  คำนับ

แต่นี่มันเป้นเรื่องของผมและก็คู่กรณี ซึ่งผมต้องปกป้องสิทธิของผมบ้าง ไม่ใช่เรื่องของน้อง ไม่เกี่ยวเลย อย่าเอามาอ้างดีกว่า ถ้าเอารถมาทำกับผมแล้วมาโพสนี่จะไม่ว่าเลย  นี่เอาชื่อมาลงแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ มีสิทธิ์อะไรหรือ อีกอย่างผมก้แสดงความรับผิดชอบไปแล้ว ไม่ได้นิ่งเฉยๆ ถ้าผมเฉยก็ควรเอามาลงด่ากัน โทรคุยกับคู่กรณีง่ายกว่า เร็วกว่า รู้เรื่องเลย ไม่จำเป้นจะต้องมาโพสหรอก อีกอย่างเรื่องนี้อาจจะต้องมีคนกลางมาช่วยไกล่เกลี่ยและยืนยัน เลยให้พี่โต้งเขาช่วยแค่รับฟังทั้งสองฝ่ายและตกลงกัน เป้นพยานแค่นั้น ไม่จำเป้นที่จะต้องให้เขามาเป้นโล่ให้ผมนะคับ อย่างที่น้องเข้าใจ ข้อมุลมันมีหลายด้านนะ รู้อะไรไม่จริงก็อย่าออกมาให้ร้ายดีกว่า อีกอย่างเรื่องที่ว่านี้มันเกิดมาเป้นปีๆแล้ว ไม่ใช่เพิ่งจะมาทำกับผมซะเมื่อไหร่  ทำไมตอนรับรถไม่บอกผมละ ทำไมถึงไม่ลงมาด่าผมตั้งแต่ผมทำให้เขาไปเลยละ จะรอทำไมเป้นปีๆ รอเพื่ออะไร?  ผมนะจบกับเขาไปแล้วนะคับ แล้วน้องจะจบได้หรือยังคับ?

โห สงสัยจะเป็นคนเข้าใจยากนะครับ

เรื่องระหว่างพี่กับเค้าจะจบหรือไม่จบผมไม่ได้สนใจครับ เพราะเค้าเป็นคนบอกผมเองว่าให้เอามาแชร์ที่บอร์ดนี้ตั้งแต่ต้น .. แต่ไม่ได้บอกให้ผมลบ ..

แล้วเรื่องระหว่างพี่กับผมมันเรื่องอะไรครับ ? .. ผมว่าพี่หน่ะ ผิดประเด็นมานานแล้วนะครับ ..

ผมจะพูดให้ชัดๆและอ่านง่ายๆอีกรอบนะครับ .. ถ้ามีคำแก้ตัวทุกข้อครหา ผมจะลบทิ้งทั้งหมดครับ ..

เรื่อง "สิทธิ์" ไม่ต้องมาพูดกับผมครับ พูดจายังไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ..

เรื่องเกิดมาเป็นปีๆ แหม่ .. นับดีๆครับ พี่ส่ง(เขี่ย)รถให้เค้าครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ถ้าเค้ายังไม่ได้รับรถจากพี่ เค้าจะกล้ามั้ยครับ ขนาดยังทำไม่เสร็จยังเละเทะขนาดนั้น
เค้ากลัวพูดอะไรไป มันจะยิ่งเละกว่าเดิมไงครับ (แต่ไม่จำเป็นต้องมาตอบผมเพื่อเบี่ยงประเด็นอีกนะครับ)

ขอเถอะครับ ผมไม่ได้อยากรู้ว่าพี่จะเคลียกันจบหรือไม่จบ จุดยืนของผมก็ชัดเจน
ผิดก็ยอมรับผิด อยากแก้ตัวก็ต้องใช้เวลาพิสูจน์ (เพราะยังไงผมก็ไม่ลบกระทู้หรอกนะครับ ถ้าจะให้ผมลบกระทู้ในกรณีแบบนี้ ต้องให้คู่กรณีเค้าเป็นคนตัดสินใจครับ ผมแค่เอามาลงแทนเค้า)

ปล.โชคดีจริงๆที่ไม่ได้ทำรถกับพี่  ถอนหายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2013 12:40:19 โดย urachima » บันทึกการเข้า
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 10:21:13 »

Check In

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 11:03:41 »

ตามมาอ่านดราม่า   สงสัยงานจะหดเลยมีเวลามาอ่านกระทู้ 

ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ให้ข้อมูลดีๆ

nontype

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 11:08:53 »

เข้ามาปูเสื่อรอชม ป๊อบคอร์น น้ำพร้อม
KKK_KKK

« ตอบ #68 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 11:11:40 »

ยาวววว
X_IOJ
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 11:54:09 »

แอบดู
ae 101

« ตอบ #70 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 13:07:32 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
Mr.not

« ตอบ #71 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 13:31:19 »

Check In

รับซาลาเปา เพิ่มไหมค่ะ... อิอิ
olympia dojo

« ตอบ #72 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 13:52:53 »

Honesty is the best policy
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #73 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 14:24:25 »

สุดยอด

urachima

« ตอบ #74 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 14:35:42 »

そうです ^^
shinjung

« ตอบ #75 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 16:04:13 »

แอบดู แอบดู
ใคร อยู่ลำปาง เชียงใหม่ เชียงราย มั่ง ครับ/น้าๆทางผ่านสายเหนือ อ่ะครับ จะขอเบอร์ เกบไว้ยามฉุกเฉิน
suchao
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #76 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 16:12:53 »

เห็นด้วยกับ ทั้ง 2 คนเลย อ่านไปคิดและเห็นภาพตามไปได้

แต่ เวลาที่เสียไป จะแ้ก้จะคืนยังไง

ถ้าเป็นรถผมจอดอู่ 1 คืน ก็คิดถึงตายเลย หรือคุณไม่รู้สึก ถ้าไม่รู้ สึกเอารถมาจอดที่ทำงานผมสัก 2-3 เดือนดีใหม

กลัวใหมครับว่าของจะหาย

กลัวใหนครับว่าจะไม่เสร็จ

กลัวใหมครับว่ารถจะเสียหาย

กลัวใหนครับว่าจะโดนเอารถมาขี้

กลัวใหนครับว่าจะสับของ

กลัวใหนครับว่าน้ำมันจะไม่เหลือเท่าเดิม

กลัวใหนครับ ว่าเขาจะไม่รักรถเราเท่าเรา

ไอ้พวกนี้ก็ไม่เท่าไรหลอก ที่กลัวสุดๆ คืนวันนัดรับรถ และรถไม่เสร็จ มันก็จะกลับมากลัวอีกแบบเดิมอีกละครับ

ใจเขาใจเรา ทำไม่ได้ ก็บอกว่าทำไม่ได้ ทำได้แต่ไม่มีเวลาก็บอกว่าไม่มีเวลา

ไม่ได้มาสั่งมาสอนนะครับอย่าเขาใจผิด แค่จะให้คิดถึงความรู้สึกของลูกค้าบ้าง

ขอบคุณและขอโทษ
gigoman

« ตอบ #77 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 17:01:54 »

ผมเห็นด้วยกับคุณ shinjung  คับ 
เวลาที่ต้องเอารถที่เรารักไปเข้าอู่  ความกังวลต่างๆมันจะมาตามที่ว่ามาทั้งหมดเลย
ยิ่งนาน ก็ยิ่งกังวล  จะไปร้องเรียนกับใครก็ไม่ได้
ได้แต่รอๆๆๆ ช่างก็ไม่ทำไม่ซ่อมให้ซักที บ่ายเบี่ยงไปเรื่อย
เครียดคับเมื่อเจอแบบนี้  ผมเจอกับตัวมาละ เซ็งสุดๆ แทบอยากจะขายรถทิ้งเลย เบื่อการรอคอยแบบไร้ความรับผิดชอบของช่างแบบนี้

อยากให้คุณช่าง ได้คิดถึงใจลูกค้า คิดถึงคนรักรถ ว่าเขาจะอึดอัดใจแค่ไหนกับการรอคอย
ยิ่งคุณช่างเอาใจใส่รถลูกค้าได้มากมายเท่าไหร่
ลูกค้าคุณก็จะยิ่งเยอะๆๆๆ มากขึ้นๆๆๆ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #78 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 17:18:33 »

น้าเอ้เห็นด้วยผิดคนน้าshinjungเค้าถามว่าใครอยู่เหนือบ้างน้า
น้าเอ้ต้องเห็นด้วยกับน้าsuchao

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
urachima

« ตอบ #79 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013 17:20:45 »

น้าเอ้เห็นด้วยผิดคนน้าshinjungเค้าถามว่าใครอยู่เหนือบ้างน้า
น้าเอ้ต้องเห็นด้วยกับน้าsuchao

ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 9  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์