AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:05:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลอง หัวเพลาขับนอก NKN Japan  (อ่าน 20806 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 07:28:46 »

น้าๆ ครับ หลังจากที่ใช้หัวเพลาขับเปลืองยังกะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง (เพลาขับเซียงกงบางนา) ก็รู้สึกเบื่อกับการเดินทางจาก นครนายก ไปบางนา

ก็รู้มาว่า หัวเพลา NKN เป็นของญี่ปุ่นแท้ ราคาตัว ABS =1,050 บาท รับประกัน 30,000 กม. หรือ 1 ปีเต็ม ก็ตัดสินใจซื้อมาลอง ผลเป็นไง จะมาเล่าให้ฟัง ความจริงอยากไป post ในหน้า update ราคาอะไหล่ แต่คิดว่าเผื่อเป็นประโยชน์แก่น้าๆ ที่กำลังสนใจเพลาขับในช่วงนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2013 20:41:19 โดย chaiyasita » บันทึกการเข้า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
sophon@101
มือเก่าหัดแข่ง

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 08:08:03 »

ซื้อที่ไหนอ่ะครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 08:34:40 »

โว๊วๆ อยากรู้ที่ซื้อด้วยครับ ดูเป็นมาตรฐานดีจัง  ถูกใจ.. ใช่เลย..

tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 09:04:35 »

น้าครับในรูปเห็นมีชุดซีลเครื่องเป็นเครื่องอะไรครับ
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 09:14:00 »

ืัที่นี้ก้อมีคับ
http://www.rlaid.com/product.detail_366642_th_3966535
naja37
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 09:43:14 »

น้าครับ ถ้าเปลี่ยนเพลาแล้วรบกวน เก็บน็อตหัวเพลาไว้ขายให้ผมนะครับ เบอร์32เปล่าจำไม่ได้ไปเปลี่ยนดุม ช่างมันไขซะเกลียวหวาน มันไม่ตอกตัวล็อคก่อน ยิงบล็อคเลย ผมอญุ่วิหารแดง ไปวัดหลวงพ่อปากแดงบ่อยๆครับ
nong@111

carib....สวยโฮ้กๆๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 10:00:20 »

น้าซื้อจากไหนครับแจ้งพิกัดหน่อยว่าจะเปลี่ยนพอดี

super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 13:52:21 »

โหงวเฮ้งน่าจะดีนะครับ
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 14:20:26 »

โอ้ว น้าสิท เจ๋งไปเลย มีใบรับประกันด้วย
nontype
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 14:23:20 »

หน้าตาดูดี มีใบรับประกัน น่าลองคบหาสักรอบ ตอนนี้รถผมยูเทิร์นเสียงเพลาเริ่มลั่นแล้ว
nong@111

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 19:51:27 »

ผมสอบถามหัวหน้าช่างแถวบ้านช่างบอกว่าของไทยเรานี่แหล่ะ เท็จจริงประการใดต้องขอโทษด้วยนะครับ

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 23:36:42 »

ซื้อที่ไหนอ่ะครับ

ภ.เฉลิมพงษ์ อะไหล่ ใกล้ ร.พ.สายไหม ครับ

www.rlaid.com ผมไม่มีส่วนได้เสียกับร้านเขานะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
chaiyasita

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 23:37:59 »

น้าครับในรูปเห็นมีชุดซีลเครื่องเป็นเครื่องอะไรครับ

ซีลดำๆ เป็นยางรองฝาวาล์ว เครื่อง 7A-FE จานจ่าย
ประเก็นไม้ก๊อก เป็นประเก็นเกียร์ 7A-FE จ่ายจ่าย แบบปรับไม่ได้นะครับ

chaiyasita

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 23:39:05 »

ผมสอบถามหัวหน้าช่างแถวบ้านช่างบอกว่าของไทยเรานี่แหล่ะ เท็จจริงประการใดต้องขอโทษด้วยนะครับ

ไม่แน่ใจครับ แต่ NKN ตัวนี้ TRW นำเข้าครับ ดูจากใบรับประกันนะ

ส่วน KNK ผลิตในไทยครับ

chaiyasita

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013 23:45:50 »

ขอบ่นต่ออีกหน่อย ครับ วันนี้เปลี่ยนหัวเพลานอก จะเอาของ NKN ใส่ลงในเพลาขับเดิม ซึ่งผมได้ไปเปลี่ยนมาจากเซียงกงบางนา ราคา xxx บาท (ไม่ถึงพัน)ซึ่งไม่หมดประกัน แต่ไม่อยากไปถึงบางนา ก็เลยไม่อยากใช้สิทธิ์การเคลมของร้านเขา

วันนี้ให้ช่างถอดเพลาออกมา ตอกหัวเพลาขับออกมา ผลคือ หัวเพลา กับแกนเพลา ทุกชิ้นมันไม่ตรงรุ่น AE ครับ ไม่รู้อะไร ลืมถ่ายรูปมา คืออยากจะบอกว่า ร้านนี้ยำหัวเพลาแหลกลานเลย เพลาตัวที่ราคาถูกนี้ มันยาวกว่าเพลามาตรฐาน เกือบ ซ.ม. ได้มิน่าผมมีปัญหาในการตั้งศูนย์ล้อมาตั้งแต่เปลี่ยนเพลาขับมา และที่แน่ๆ ผมจะไม่เห็นแก่ของถูก และจะไม่กลับไปร้านนี้อีก ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

plew_ch

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013 00:05:43 »

ร้านที่น้าสิทธิ์ไปเปลี่ยนเพลา มันอยู่ในเชียงกงบางนา เข้าทางฝ่งบางนา-ตราด เข้าไปอยู่ขวามือใช่ไหม ?
น้าไม่ได้ซื้อยกเส้นที่ร้านทั่วฯไปวางขายกันเป็นกองฯหรือใช่ไหม แล้วยกเส้นท่เปลี่ยนเองตามอู่ ?
plew_ch

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013 00:10:41 »

เรื่องหัวเพลา ผมก็เคยซื้อยกเส้น ทางร้านประกัน7วัน ซื้อเสร็จไปให้อู่ใส่เลย แลัวก็ดังเลย อีกวันขับไปบอกมันหาเส้นใหม่ ก็ไม่มีของ เลยบอกจะถอดมาคืน เขาก็ตกลง แล้วผมต้องวิ่งหาจากร้านอื่นในวันรุ่งขี้น ได้แล้วไปใส่ ถอดตัวแรกเอาไปคืน ตรบ7วันพอดี ก็จบ แต่เราเสียค่าแรง 2 ต่อ ดีนะที่ผมบ้านใกล้เชียกง
ton

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013 00:14:22 »

ขอบ่นต่ออีกหน่อย ครับ วันนี้เปลี่ยนหัวเพลานอก จะเอาของ NKN ใส่ลงในเพลาขับเดิม ซึ่งผมได้ไปเปลี่ยนมาจากเซียงกงบางนา ราคา xxx บาท (ไม่ถึงพัน)ซึ่งไม่หมดประกัน แต่ไม่อยากไปถึงบางนา ก็เลยไม่อยากใช้สิทธิ์การเคลมของร้านเขา

วันนี้ให้ช่างถอดเพลาออกมา ตอกหัวเพลาขับออกมา ผลคือ หัวเพลา กับแกนเพลา ทุกชิ้นมันไม่ตรงรุ่น AE ครับ ไม่รู้อะไร ลืมถ่ายรูปมา คืออยากจะบอกว่า ร้านนี้ยำหัวเพลาแหลกลานเลย เพลาตัวที่ราคาถูกนี้ มันยาวกว่าเพลามาตรฐาน เกือบ ซ.ม. ได้มิน่าผมมีปัญหาในการตั้งศูนย์ล้อมาตั้งแต่เปลี่ยนเพลาขับมา และที่แน่ๆ ผมจะไม่เห็นแก่ของถูก และจะไม่กลับไปร้านนี้อีก ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น
มายืนยันอีกเสียงคับ ผมเคยไปเปลียน ร้าน เพลาขับเซียงกง เส็นละ 999 . สี่เดือนผมเคลม 3 เส็น เส้นสุดท้ายเนียมันเปลียนแล้วลอง หักสุดแล้วเหยียบเลย..ดังแครกเลย ขับต่อไม่ได้ต้องเข็นไปขึ้นห้อย เป็นเส้นที่สี่ กัอขับมาจนหมดปรกัน ไปทำรถเช็คดูยางหุ้มเพลาขาดให้ร้านอืนเปลียน ปรากดว่าเปลียนไม่ได้ เห็นช่างบอกมันเชือมมาติดกันเลยหรืออะไรเนียเปลียนไม่ได้ แถมเพลาไม่ตรงรุ่นอีกสันกว่าน่าจะเป็นของ 92 ชุ้ยสุดๆ ดีอยู่อย่างเดียวตอนอยู่ในประกันเคลมไม่คอยมีปัญหา พอเข้าไปบอกดังมันเปลียนให้เลยโดยไม่ต้องลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2013 00:19:34 โดย ton » บันทึกการเข้า
nong@111

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013 00:28:03 »

ใช้งานแล้วเป็นไงมาบอกผลด้วยนะครับน้าสิท

Zkr

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013 03:15:48 »

เพลาตัวที่ราคาถูกนี้ มันยาวกว่าเพลามาตรฐาน เกือบ ซ.ม. ได้มิน่าผมมีปัญหาในการตั้งศูนย์ล้อมาตั้งแต่เปลี่ยนเพลาขับมา และที่แน่ๆ ผมจะไม่เห็นแก่ของถูก และจะไม่กลับไปร้านนี้อีก ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เหอะๆ สงสัยผมจะโดนไปด้วย เพราะเปลี่ยนหัวเพลาแต่แกนมันดันไม่ตรงกันดีที่ว่าร้านตรงสุขา 3 มีแกะเยอะ ก็เลยหาแกนมาสับเปลี่ยนให้
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์