AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 15:14:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ สอบถามเรื่องเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ เครื่องสั่นและดับ  (อ่าน 683 ครั้ง)
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013 10:38:57 »

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ สอบถามเรื่องเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้เป็นบางช่วง และบางครั้งถ้าเข้าอยู่ที่เกียร์1(เวลาเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้) จะมีอาการสั่น รอบตกและดับ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

รบกวนด้วยครับ

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013 12:38:50 »

เครื่องอะไร
เชื้อเพลิงที่ใช้
เกีออโต้ รึธรรมดาครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013 02:25:35 »

ลองไล่น้ำมันครัช์ดูครับ ถ้าไม่หายลองรื้อปั๊มบนกับล่างออกมาดูถ้ายางตายก็เปลี่ยนมันทั้งบนและล่างครับ
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013 04:04:58 »

เหยียบคลัชแล้วไม่สู้เท้าด้วยหรือเปล่าครับ อ้ออีกกรณีนึงคือ ผมเคยเจอตอนน้ำท่วม ประมาณว่าลุยน้ำเข้ามาบ้านเสร็จ จอดทิ้งไว้ 3 วัน แล้วพอสตาร์ท

จะดันเข้าเกียร์ เข้าไม่ได้ เหมือนมันมีพวกตะกรันอะไรไปเกาะอยู่ระหว่างการเปลี่ยนเกียร์นี่แหละครับ เหยียบคลัชได้ แต่ต้องดันสุดแรงเลย

ถึงจะสามารถเข้าได้ และขณะเหยียบคลัชเพื่อเข้าเกียร์ เหมือนรถจะเลื่อนและรอบเครื่องตกครับ
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 11:20:33 »

เครื่อง 4A-FE
ชนิดเชื้อเพลิง แก๊สโซฮอล์95 - Lpg Fobos
เกียร์ ธรรมดา ครับ

ผมลองเอาเช้าไปให้ที่อู่เช็คดูให้เห็นทางอู่บอกว่า สปริงที่คลัชมันล้า ต้องเปลี่ยนน่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากน่ะครับ

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์