AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 17:35:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเราต้องเลือก AE  (อ่าน 9067 ครั้ง)
ji ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 18:14:44 »

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม แต่ที่แน่ๆ ขาดมันไม่ได้เลยจริงๆ
eddy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 18:30:15 »

1.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ทน อึด ถึก โค ตร เท่า AE อีกแล้ว TAXI วิ่ง 2 กะ 24 ช.ม.12 ปี
      มันยังวิ่งได้ ไม่มีพัง ยี่ห้ออื่น ม้วนเสื่อเป็นแถว
2.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีเครื่องที่เลี้ยงง่ายเท่ามัน ให้กินอะไรก็กิน
      แก๊สก็ได้ น้ำมันก็ดี ไม่มีเกี่ยง ( เลี้ยงง่าย โตไว อิอิ)
3.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีเครื่องที่ทนเท่ามัน สายพานราวลิ้นขาด วาล์วไม่พัง
      เครื่องฮีท ก็เปิดกระโปรงระบายความร้อน ดูดโอเลี้ยง 2 แก้ว ขนมปัง 2 แผ่น
      เติมน้ำ วิ่งต่ออีกเป็นปี
3.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีอะไหล่เยอะเท่ามัน ขนาดในร้านกาแฟ ยังมีอะไหล่ขายเลย
      เพื่อนผมไปตจว.สายพานขาด ในร้านกาแฟดันมีพอดี ของเจ้าของร้านน่ะ ขับ AE เหมือนกัน
4.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ซ่อมง่ายเท่ามัน ไม่ซับซ้อน ไม่จุกจิก
      ช่างใหญ่ ช่างเล็ก ช่างน้อย ช่างเถอะ ซ่อมได้โลด
5.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ราคาดีเท่ามัน ออกป้ายแดง 5-6 แสน ผ่านมา10 กว่าปี สวยๆยังเกือบ 2 แสน
      ดู VOLVO,BMW,BENZ สิ เหลือเท่าไหร่ แทบไม่ต่าง
6.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ออกแบบมาดีเท่ามัน แต่งยังไงก็สวย ขนาดไม่แต่งยังงาม
      ผ่านมา10 กว่าปี DESIGN ก็ไม่ล้าสมัย ดูรุ่นใหม่ๆสิ พองยังกับอึ่งอ่าง
7.  ไม่มีรถร่นไหน ที่ผมจะรักมันมากกว่า AE อีกแล้ว รักเจ้าจริงๆ AE
      ลิงจั๊กๆ

Toei~Caldina
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

~:baby boost:~

« ตอบ #42 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 18:30:50 »

ไม่รู้ทำไมครับ
แต่รัก  เออี  คันนี้มากมาย

ae4378
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 18:35:01 »

ผมอธิบายไม่ถูกครับ ตอนเรียนก็ใช้ AE 1300 16 กดนิดๆ ใช้สักพักก็ขาย
พอทำงานตั้งใจว่าจะเอาเอคคอร์ด ทำไปมำมา ก็ได้ EE 1300 เดิมๆรถผู้หญิงใช้ ใช้แบบไม่ทำอะไรกับมันเลย
เป็นรถพี่สาวเพื่อนเค้าจะเลิกใช้เพราะจะไปเอากะปะ ให้ไฟแนนท์ตีราคาขายคืน เค้าตีให้หมื่นห้า
เพื่อนเห็นเรากำลังหารถอยู่ก็เลยโทรมาปรึกษา ประมาณว่า..คุณ..เอาไปใช้เหอะ ขายคืนจอดทิ้งดีกว่า
ดาวน์ไปตั้งแปดหมื่น ผ่อนไปแล้วเกือบปี พี่แกตีคืนหมื่นห้า
ก็เลยสงสารพี่สาวเพื่อนเอาก็เอาวะใช้ไปก่อนแล้วค่อยว่ากันประมาณว่าให้เราช่วยเอาไปผ่อนต่อให้หน่อย
เลยให้เงินก้อนไปสองหมื่น ผ่อนอีกประมาณสองแสนเท่าไหร่จำไม่ได้ละ
เหมือนเด็กที่พึ่งคลอด
ทำทุกอย่างตอนแรกเป็นสีน้ำเงิน ขึ้นไปขับทีแรกน้ำตาแทบไหล ไรวะเนี่ยเกวียนชัดๆ ดังทุกอย่างไม่ดังแต่แตรกับเครื่องเสียง ลองคิดดูเล่นๆนะครับว่าสภาพประมาณไหน
ยังคิดไม่ออกเลยว่ายังไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไร
จนปัจจุบันคิดได้อย่างเดียวถ้าไม่เพี้ยนก็ไม่ขาย หรือถ้าขายผมก็เพี้ยน
ปล.ผมว่าเค้าลิขิตมาแล้ว
ji ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 18:58:50 »

ผมอธิบายไม่ถูกครับ ตอนเรียนก็ใช้ AE 1300 16 กดนิดๆ ใช้สักพักก็ขาย
พอทำงานตั้งใจว่าจะเอาเอคคอร์ด ทำไปมำมา ก็ได้ EE 1300 เดิมๆรถผู้หญิงใช้ ใช้แบบไม่ทำอะไรกับมันเลย
เป็นรถพี่สาวเพื่อนเค้าจะเลิกใช้เพราะจะไปเอากะปะ ให้ไฟแนนท์ตีราคาขายคืน เค้าตีให้หมื่นห้า
เพื่อนเห็นเรากำลังหารถอยู่ก็เลยโทรมาปรึกษา ประมาณว่า..คุณ..เอาไปใช้เหอะ ขายคืนจอดทิ้งดีกว่า
ดาวน์ไปตั้งแปดหมื่น ผ่อนไปแล้วเกือบปี พี่แกตีคืนหมื่นห้า
ก็เลยสงสารพี่สาวเพื่อนเอาก็เอาวะใช้ไปก่อนแล้วค่อยว่ากันประมาณว่าให้เราช่วยเอาไปผ่อนต่อให้หน่อย
เลยให้เงินก้อนไปสองหมื่น ผ่อนอีกประมาณสองแสนเท่าไหร่จำไม่ได้ละ
ทำทุกอย่างตอนแรกเป็นสีน้ำเงิน ขึ้นไปขับทีแรกน้ำตาแทบไหล ไรวะเนี่ยเกวียนชัดๆ ดังทุกอย่างไม่ดังแต่แตรกับเครื่องเสียง ลองคิดดูเล่นๆนะครับว่าสภาพประมาณไหน
ยังคิดไม่ออกเลยว่ายังไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไร
จนปัจจุบันคิดได้อย่างเดียวถ้าไม่เพี้ยนก็ไม่ขาย หรือถ้าขายผมก็เพี้ยน

สุดครับท่าน...
Jun_TZ#061

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 19:13:12 »

เค้าเลือกที่จะมาอยู่กับผมๆก็ต้องดูแลรักษาเค้าให้ดียามที่เจ็บป่วย
เค้าเป็น 92 GTI คันแรกในชีวิตที่ได้รับมรดกจากแม่มาคับ
เพราะเค้าเป็นคันแรกและคันเดียวของแม่คับ
ยังไงผมก็คงต้องอยู่กับเค้าไปอีกนานยังก้อไม่ขายหรอกคับ
ต่อให้ลำบากก็ตามเพราะขนาดเราลำบากเค้าก็ยังไม่เคยทำ
ให้เราเดือดร้อนเลยยังไปไหนมาไหนด้วยกันแม้กระทั่งเค้าเจ็บป่วยก็ไม่เคยงอแงเลย
เพราะเหตุนี้เองผมถึงได้รักรถคันนี้มากแฟนผมยังรู้เลยคับว่าผมรักรถมากกว่ามัน
ผมภูมิใจนะที่ได้เค้ามาเป็นเพื่อนยามที่ไปไหนมาไหนด้วยกันและก็ไม่เคยอายว่าเค้าเก่า
 คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2008 19:16:07 โดย Jun92 » บันทึกการเข้า
eak92 20 v
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 19:55:26 »

ไม่อยากเล่าประวัติของ 92 คันนี้เลย เดี๋ยวเพื่อนๆๆ จะด่าว่าโง่หรือไม่ก็ มันบ้าวะ คันนี้มันเป็นแท็กซี่เก่าที่บ้านครับ ผมเอามันมาทำใหม่ ทำใหม่หมดทุกอย่างเลย เปลี่ยนทุกอย่าง ยกเว้น โครงของมันอย่างเดียว จากเมื่อ 4 ปีก่อนทำ จนมาถึงวันนี้ หมดไปเออี 92 คันนี้ ประมาณไม่ต่ำกว่า  600000 บาท ครับ  อ่านว่า หกแสนบาท ไม่ผิดครับทำตั้งแต่ เปลี่ยนสี เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเบาะ เปลี่ยนแม็กไป 3 ชุด เปลี่ยนช่วงล่างทุกอย่าง และซื้อของแต่งอีกหลายอย่าง  ผมทำทุกอย่างก็จะจดไว้ครับ ตอนเอามาบวกกันทำให้ผมคิดไปว่า กูทำไปได้อย่างไงวะ ลิงจั๊กๆ ทำให้ผมผูกพันกับเจ้า เออี 92 คันนี้มาก อินเลิฟ  เคยคิดจะขาย แต่แฟนห้ามไว้ เพราะมันเป็นรถคันแรก ถึงขายก็คงไม่ได้ราคา ของแต่งในรถยังแพงกว่า ตัวรถซะอีก และเจ้าคันนี้ก็ทำให้ผมรู้จัก เพื่อนๆๆๆ ในเวป เออี  อีกมากมาย น้าหนุ่มAZUMA ที่ผมเคารพ  ยังเคยบอกผมว่า ถ้าเอาเงินที่ทำเออีตั้งแต่แรก  สามารถเอาไปซื้อ 200 SX ขับได้เลยนะ  แต่ผมก็ยังรักโตโยต้ามากที่สุด ถูกใจ.. ใช่เลย..
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 22:45:52 »

ไม่อยากเล่าประวัติของ 92 คันนี้เลย เดี๋ยวเพื่อนๆๆ จะด่าว่าโง่หรือไม่ก็ มันบ้าวะ คันนี้มันเป็นแท็กซี่เก่าที่บ้านครับ ผมเอามันมาทำใหม่ ทำใหม่หมดทุกอย่างเลย เปลี่ยนทุกอย่าง ยกเว้น โครงของมันอย่างเดียว จากเมื่อ 4 ปีก่อนทำ จนมาถึงวันนี้ หมดไปเออี 92 คันนี้ ประมาณไม่ต่ำกว่า  600000 บาท ครับ  อ่านว่า หกแสนบาท ไม่ผิดครับทำตั้งแต่ เปลี่ยนสี เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเบาะ เปลี่ยนแม็กไป 3 ชุด เปลี่ยนช่วงล่างทุกอย่าง และซื้อของแต่งอีกหลายอย่าง  ผมทำทุกอย่างก็จะจดไว้ครับ ตอนเอามาบวกกันทำให้ผมคิดไปว่า กูทำไปได้อย่างไงวะ ลิงจั๊กๆ ทำให้ผมผูกพันกับเจ้า เออี 92 คันนี้มาก อินเลิฟ  เคยคิดจะขาย แต่แฟนห้ามไว้ เพราะมันเป็นรถคันแรก ถึงขายก็คงไม่ได้ราคา ของแต่งในรถยังแพงกว่า ตัวรถซะอีก และเจ้าคันนี้ก็ทำให้ผมรู้จัก เพื่อนๆๆๆ ในเวป เออี  อีกมากมาย น้าหนุ่มAZUMA ที่ผมเคารพ  ยังเคยบอกผมว่า ถ้าเอาเงินที่ทำเออีตั้งแต่แรก  สามารถเอาไปซื้อ 200 SX ขับได้เลยนะ  แต่ผมก็ยังรักโตโยต้ามากที่สุด ถูกใจ.. ใช่เลย..

คันนี้ที่ทำเครื่องกะพี่โยปาว ที่เคยไปเจอกันหมูกระทะพระรามห้าอะ ใช่เอกเดียวกันป่าวเนี่ย

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
wirot29
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 23:36:55 »

สุดยอด สุดยอด
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #49 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 02:34:05 »

1.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ทน อึด ถึก โค ตร เท่า AE อีกแล้ว TAXI วิ่ง 2 กะ 24 ช.ม.12 ปี
      มันยังวิ่งได้ ไม่มีพัง ยี่ห้ออื่น ม้วนเสื่อเป็นแถว
2.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีเครื่องที่เลี้ยงง่ายเท่ามัน ให้กินอะไรก็กิน
      แก๊สก็ได้ น้ำมันก็ดี ไม่มีเกี่ยง ( เลี้ยงง่าย โตไว อิอิ)
3.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีเครื่องที่ทนเท่ามัน สายพานราวลิ้นขาด วาล์วไม่พัง
      เครื่องฮีท ก็เปิดกระโปรงระบายความร้อน ดูดโอเลี้ยง 2 แก้ว ขนมปัง 2 แผ่น
      เติมน้ำ วิ่งต่ออีกเป็นปี
3.  ไม่มีรถร่นไหนจะ มีอะไหล่เยอะเท่ามัน ขนาดในร้านกาแฟ ยังมีอะไหล่ขายเลย
      เพื่อนผมไปตจว.สายพานขาด ในร้านกาแฟดันมีพอดี ของเจ้าของร้านน่ะ ขับ AE เหมือนกัน
4.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ซ่อมง่ายเท่ามัน ไม่ซับซ้อน ไม่จุกจิก
      ช่างใหญ่ ช่างเล็ก ช่างน้อย ช่างเถอะ ซ่อมได้โลด
5.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ราคาดีเท่ามัน ออกป้ายแดง 5-6 แสน ผ่านมา10 กว่าปี สวยๆยังเกือบ 2 แสน
      ดู VOLVO,BMW,BENZ สิ เหลือเท่าไหร่ แทบไม่ต่าง
6.  ไม่มีรถร่นไหนจะ ออกแบบมาดีเท่ามัน แต่งยังไงก็สวย ขนาดไม่แต่งยังงาม
      ผ่านมา10 กว่าปี DESIGN ก็ไม่ล้าสมัย ดูรุ่นใหม่ๆสิ พองยังกับอึ่งอ่าง
7.  ไม่มีรถร่นไหน ที่ผมจะรักมันมากกว่า AE อีกแล้ว รักเจ้าจริงๆ AE
      ลิงจั๊กๆ

+ถูกทุกข้อเลย สุดยอด+

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
zEmoz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 03:13:48 »

ทั้งหมดพี่ ๆ ก็พูดไปหมดแล้ว

ผลไม่มีอะไรพูดมากไปกว่านี้ครับ

EE100 คันแรกที่ผมใช้ คันสุดท้ายของชีวิต *0*!! (ไม่ใช่เป็นผีเฝ้ารถน้า)
PeGGyZ

« ตอบ #51 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 07:26:15 »

ผมว่ารถผมแย่แล้ว เจอของพี่ ผมสบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

เล่าของผมมั่ง

ตอนนั้นหารถมาใช้ เพราะเรียนด้วยทำงานด้วย นั่งแท๊กซี่ไม่ไหวแล้ว
ก็เล็งๆอยู่หลายรุ่น แอคคอร์ด ซีวิค หลายตัวมาก
พอดีสนใจจะจับ อีคาร์ ก็เจอรุ่นพี่คนนึงเค้าเล่นอีคาร์อยู่ แต่..............ไหงขายสามห่วงให้เฉยเลย
ลุงผมเจ้าของเงินก้อน เค้าก็ accept เพราะเห็นว่ารถสภาพโอเคดี
พอได้มาขับ T_T แข็งไปหมดเลยรถ นี่ยังไม่ได้ทำช่วงล่างต่อเลยครับ
แต่เชื่อมะ มันไม่เคยงี่เง่าอะไรเลย ตั้งกะซื้อมา สตาร์ทไม่ติดก็เพราะแบตเสื่อม แค่นั้นเองครับ
นอกนั้น เยี่ยม มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

AE RACING CLUB
NO MORE GAME FRIEND INDEED

แล้วเราจะคิดถึงนายนะ ไอ้ม่อน
eak92 20 v

« ตอบ #52 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 09:24:13 »

คันนี้ที่ทำเครื่องกะพี่โยปาว ที่เคยไปเจอกันหมูกระทะพระรามห้าอะ ใช่เอกเดียวกันป่าวเนี่ย
   ใช่แล้วครับพี่แบต คันที่วางเครื่องในราคา 100000 บาท  5555
Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #53 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 11:05:37 »

92 ฟาร์เป็นรถที่แม่ฟาร์ออกป้ายแดงตอนฟาร์อยู่ ป.4 ทุกวันนี้ยังจำวันแรกที่พ่อขับมารับที่โรงเรียนได้เลย

ฟาร์ยึดมาใช้ตอนฟาร์อยู่ ม. 4 บอกตรงๆว่า ตอนช่วง ม. 4 ถึง ปี1เทอมแรก ไม่ชอบรถคันนี้เลย

เห็นคนอื่นขับรถใหม่ๆ ก็อิจฉาอยากได้มั่ง ทนๆขับคันนี้ไป บ้านไม่รวย

แต่ตอนปี1 เทอม2 พี่ที่รู้จักกัน เป็นนักเขียนอยู่ Auto Option ชวนไปทำข่าวที่ สนามบิน สหพัฒน์

แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ได้เห็นรถเก่าๆรุ่นๆเดียวกะเราวิ่งสวยๆ

ฟาร์กลับบ้านมาคืนนั้นขอเงินแม่ ไปวางเครื่อง เลย ถ้าใครเป็นรุ่นแรกๆเล่นบอร์ดเก่าๆคงจำได้

ที่ฟาร์มาโพสมาบ่นว่ารถวางเครื่องอยู่ 4 เดือน โดนฟันหัวแบะ แล้วฟาร์ก็มาเข้าคลับตอนงานครบรอบ2ปีที่Yes Indeed

นับครั้งไม่ถ้วนที่รถเก่าๆคันนี้ คุ้มครองดูแลฟาร์เป็นอย่างดี รถเละ แต่ฟาร์ ไม่มีแม้แต่ช้ำ ไม่ใช่แค่เรื่องอุบัติเหตุนะ

บางครั้งอันตรายที่อาจขึ้นกะฟาร์เรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องรถ รถคันนี้เตือนฟาร์ ทำให้ฟาร์แคล้วคลาด

รักเค้ามากๆๆ ไม่มีวันขาย ทิ้ง หรือหยุดทำ เค้าทำให้ฟาร์ได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และค้นพบตัวเองว่า

ฟาร์อาจจะไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้ แต่ฟาร์ขออยู่เพิ่งสิ่งนี้ ฟาร์ที่เป็นฟาร์ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะมีเค้า

ถ้าไม่มีเค้าทุกวันนี้ฟาร์อาจเป็นคนบ้าอยู่ในโรงบาล หรือติดคุก หรือเป็นอะไรที่แย่มากๆๆ

แล้วยิ่งช่วงหลังๆมีคนดูถูกไว้เยอะ ฟาร์จะทำให้ดูว่า AE92 เก่าๆ ทำได้แค่ไหน เจอกัน ปลาย2009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2008 11:08:48 โดย Far_3S_GTE » บันทึกการเข้า

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #54 เมื่อ: 26 มกราคม 2008 23:52:46 »

ชอบ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
loving^^AE101

« ตอบ #55 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 06:39:36 »

loving^^AE101

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #56 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 14:37:02 »

หมุนแล้ว บิน ขึ้นเกาะกลาง  1ครั้ง  ที่ความเร็ว 140 
ยางระเบิด 2ครั้ง ที่ความเร็ว 140  แก้มกับกันชนหน้า พัง 
ยางระเบิด จนแม้กแยกเป็น 2ส่วน 

คนขับไม่เคยเปนไรเลย 

แล้วยังงี้จะให้ไม่รัก เหรอ คับ

บางทีก็..เหนื่อย
supot b
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดีแล้ว พอแล้ว

« ตอบ #57 เมื่อ: 29 มกราคม 2008 12:06:00 »

ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง AE จงเจริญิ  คำนับ คำนับ คำนับ
supot b
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดีแล้ว พอแล้ว

« ตอบ #58 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008 09:27:26 »

สุดยอด วางเครื่องมาใหม่คงใช้อีกนาน คำนับ คำนับ คำนับ
neung-ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #59 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008 09:42:30 »

ใช่เลยอ่านแล้วโดนใจคับ

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์