AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 12:19:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : ถามน้าๆ ที่พอรู้เรื่องกล้องจับความเร็วรุ่นปัจจุบันครับ  (อ่าน 3883 ครั้ง)
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013 00:39:42 »

นี่เลยคำตอบที่ต้องการของน้า Tonsuan   สุดยอด

แต่อยากรู้ว่าเลเซอร์เนี่ย ยิงเป็นลำเล็กแล้วกระทบเป็นจุดก็จริง แต่สัญญาณของเซ็นเซอร์ที่เป็นคลื่น x, k, ka มันจะเล็กเท่าเลเซอร์รึเปล่าครับ (เพราะคิดเทียบกัผปืนวัดอุณหภูมิ ยิ่งอยู่ไกลสัญญาณยิ่งแผ่กว้างออกมา)

ขออภัยที่ตอบช้าครับ พอดีเพิ่งกลับมาอ่านกระทู้
ลำแสงเรด้ากว้างกว่าเรเซอร์อยู่แล้วครับ ถ้าใช้เรดาร์ยังไงเครื่องนี้ก็ตรวจเจอครับ สุดยอด
ขนาดเซเว่นห่างเกินร้อยเมตรยังเจอเลยครับ แหะ.. แหะ..

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2013 11:16:32 »

พึ่งเห็นว่ากลับมาตอบ ขุดครับ มีประโยชน์ดี Grin

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2013 11:39:21 »

สะพานลองแถว กม6 หน้าบางนาเทาเวอร์ใช่ไหม หรือบน บูรพาวิถี มีประจำ เห็นกันจะฯเลย

ตอบน้าปลิวครับ ลืมเลย Cheesy

เส้นบางนาข้างล่างครับ จร.จะถือปืนดักอยู่ทั้งหมด 6 สะพานลอย Random เปลี่ยนจุดไปแต่ละวัน (ถ้าเจอตัวซักจุด หลังจากนั้นจะโล่งละ เพราะปืนมีชุดเดียว Grin)

1. สะพานลอยข้ามเซ็นทรัลบางนา
2. ข้ามหน้าแฟลตบางนา (ศรีเอี่ยมข้ามมา SB furniture)
3. ข้ามตึกเนเชั่น
4. สะพานลอยตรงทางโค้ง กม.5
5. ถัดมาอีกสะพาน
6. สุดท้าย....สะพานลอยข้าม รพ.อะไรซักอย่าง

เลยจากนั้นเป็นเขตของบางแก้ว สุดเขต สน.บางนา

แต่.....พักหลังผมไม่เห็นซุ่มแล้วนะ บนสะพานทั้ง 6 โล่งหมด (ผมจะชะลอมองทุกครั้ง) ไม่รู้หาจุดดักที่ใหม่รึเปล่า Sad

Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013 07:23:18 »

ปัญหานี้แก้ง่ายมากครับน้า กล้องทุกแบบมีขีดจำกัด น้าขับให้เกินความเร็วที่กล้องจัดได้ก็พอครับ  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013 08:32:34 »

เบ๋ยยยย !  ฮิฮิ

Tonsuan

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013 09:04:34 »

ปัญหานี้แก้ง่ายมากครับน้า กล้องทุกแบบมีขีดจำกัด น้าขับให้เกินความเร็วที่กล้องจัดได้ก็พอครับ  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ
เคยเห็นรีวิว ต้องวิ่ง300+ ครับถึงจะรอดกล้อง
ให้วิ่งเร็วขนาดนั้น เราจะไม่รอดซะก่อนน่ะสิ   ไม่ไหวแล้ว...

Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013 18:47:39 »

เคยเห็นรีวิว ต้องวิ่ง300+ ครับถึงจะรอดกล้อง
ให้วิ่งเร็วขนาดนั้น เราจะไม่รอดซะก่อนน่ะสิ   ไม่ไหวแล้ว...
เดิน....................

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
plew_ch

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013 19:37:22 »

สะพานลองแถว กม6 หน้าบางนาเทาเวอร์ใช่ไหม หรือบน บูรพาวิถี มีประจำ เห็นกันจะฯเลย

ตอบน้าปลิวครับ ลืมเลย Cheesy

เส้นบางนาข้างล่างครับ จร.จะถือปืนดักอยู่ทั้งหมด 6 สะพานลอย Random เปลี่ยนจุดไปแต่ละวัน (ถ้าเจอตัวซักจุด หลังจากนั้นจะโล่งละ เพราะปืนมีชุดเดียว Grin)

1. สะพานลอยข้ามเซ็นทรัลบางนา
2. ข้ามหน้าแฟลตบางนา (ศรีเอี่ยมข้ามมา SB furniture)
3. ข้ามตึกเนเชั่น
4. สะพานลอยตรงทางโค้ง กม.5
5. ถัดมาอีกสะพาน
6. สุดท้าย....สะพานลอยข้าม รพ.อะไรซักอย่าง

เลยจากนั้นเป็นเขตของบางแก้ว สุดเขต สน.บางนา

แต่.....พักหลังผมไม่เห็นซุ่มแล้วนะ บนสะพานทั้ง 6 โล่งหมด (ผมจะชะลอมองทุกครั้ง) ไม่รู้หาจุดดักที่ใหม่รึเปล่า Sad
ใช่ฯ พักนี้ไม่ค่อยเห็นเลย สงสัยไป สน.อื่น
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์