AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:34:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดคอมแอร์ไม่ทำงานแอร์มีแต่ลม  (อ่าน 2842 ครั้ง)
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013 15:57:55 »

อ่านหนังสือ มีระบบป้องกันอยู่ รั่ว(น้ำยาไม่มี) ตัน(แรงดันสูงกว่ากำหนด) ร้อน(เกินกำหนด) มันสั่งตัดหมดล่ะ ประเด็นก็คือเราต้องหาให้เจอว่าเกิดจากอะไร สวิทซ์อยู่ประมาณซุ้มโช๊คด้านคนนั่งเน้อ ซ่อนอยู่ บางทีระบบไม่เป็นไร สวิทเสียก็เคย ลองหาดู แล้วหาช่างที่รู้จริงด้วย ไม่งั้นแม่มดัดแปลงมั่วไปหมดจะเสียใจภายหลัง ทำให้กลับคืนเหมือนที่โรงงานทำมาครับ แค่นี้แอร์ก็หนาวตลอดแล้วครับ โชคดีครับ เหอๆๆ
มีรูปไหมน้า
ปกติช่างไม่ค่อยบอกความจริงเลย ก็เข้าใจว่ามีค่าวิชา แต่ควรตรงไปตรงมา
ดังนั้นผมเลยไม่ค่อยอยากเข้าไป นี่ถ้ามีน้ำยาเติมเองได้คงทำแล้ว มีร้านดีๆก็ไกลมากมาย

หากถามรูป ผมลงไม่เป็นเน้อ อยู่ตำแหน่งที่บอกล่ะ ซ่อนอยู่ เป็นสวิทแรงดัน น้อยกว่า มากกว่า มันตัดแหลก ประมาณใต้กรอง ที่ท่อไฮก่อนเข้าห้องโดยสาร ลองไล่หาก็เจอเองล่ะ บางทีอาจตายน้ำตื้นก็ได้ ผมเคยเสีย หาเป็นวันๆว่ามันรั่วตรงไหน รั่วที่สวิทที่ว่านี่ล่ะ เปลี่ยนก็จบเลย สี่ห้าร้อยประมาณนี้่ล่ะ  อีกตัวก็อยู่ที่คอม อันนี้คอยตรวจจับความร้อนของคอม หากร้อนจัดก็ตัดโลด จบข่าว

jedee

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013 16:02:30 »

คำนับเปิดฝากระโปรงดูพัดลมหมุนไม่มีแรงเลยครับหมุนเบามากๆ ขอความเห็นเกี่ยวกับพัดลมต่างๆด้วยครับหรือว่าต้ใส่ตรงรุ่นอย่างเดียว

ที่ว่าเบาน่ะ มันเบาขนาดไหน แล้วหมุนเบาๆ พัดลมหม้อน้ำมันหมุนเบาๆด้วยป่ะ หากหมุนด้วยก็ปรกติ ระบบมันมีสองสปีดเน้อ สปีดแรกที่คอมทำงาน จะสั่งพัดลมหม้อ และหน้าคอยล์ร้อนให้ทำงานที่สปีดแผ่วๆทั้งสองตัว พอเซนต์เซอร์จับได้ว่า ต้องการเร่งความเย็นมาก หรือเครื่องร้อนถึงกำหนด มันก็จะเป่าและดูดที่สปีดสูงสุด เสียงดังฟู่ๆเลย ทำงานสองจังหว่ะครับ ลองไล่หาช่างไฟที่ชำนาญสามห่วงแก้ไขให้คืนดังเดิมก่อนจะดีกว่าไหม เรื่องแอร์ไม่เย็นหรือตัด ค่อยๆไล่ก็จะเจอเองล่ะ แต่คุณต้องหาช่างที่รู้จริงให้เจอเสียก่อน หากอยู่อุบล กะโคราชจะชี้เป้าให้เลย โชคดีหายไวๆครับ

Rabbit & ae101(4a fe)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013 17:58:26 »

คำนับขอบคุณทุกคนทุกความเห็นครับผม
jedee

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013 19:29:17 »

เหอๆๆ

Rabbit & ae101(4a fe)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 กันยายน 2013 14:37:49 »

แก้ไขมาแล้วครับตกลงเป็นน้อยหน่อยครับเป็นที่พัดลมจริงด้วยครับซื้อมาเปลี่ยนเอง แอร์กลับมาเย็นเหมือนเดิมแล้ว นึกว่าจะงานใหญ่ซะแล้ว โชคดีไปครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์