AE. Racing Club
17 กันยายน 2024 02:18:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากรู้ พอจะเปิดเผยกันได้หรือป่าว..  (อ่าน 24266 ครั้ง)
AE@west
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #100 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 00:15:35 »

ปัจจุบันเป็น พนักงานรายวัน แท่นผลิตก๊าซธรรมชาติปลาทอง สอบชิงทุนนักเรียนปิโตเรียมเข้ามาคับ ......ก่อนหน้านั้นเพื่อนๆก็คงรู้จักผมดี เรียน ป.ตรี พระนครเหนือ 6ปีเต็มๆ หารายได้จากการขายอะหลั่ยรถใน AE ประทังชีวิต รับจ๊อบฟรีแลนซ์ทุกงานเท่าที่ทำได้ ติดตั้งแกสรถยนต์ ติดตั้งร้านอินเตอร์เนตคาเฟ่ ซ่อมคอมฯแบบ derivery ฯลฯ โชคดียังมีเหล้าให้กินเพราะญาติเปิดร้านเหล้าที่ อตก เรียนจบ สมัครงานที่ไหนใครก็ไม่รับ งานแรกที่ได้ก็สร้างเครื่องบินไร้คนขับ UAV เงินเดือนแปดพันห้า งานนี้ไม่ใช่ทางผมแต่ทำเอาประวัตฺเฉยๆ ทำได้สามเดือนก็ไปอยู่ IBM ที่อารีย์ เงินเดือน12000รวมนู่นนี่นั่นก็ประมาณ15000 ทำได้ห้าเดือนก็ไปสอบนักเรียนทุน จนมีทุกวันนี้แหละคับ ปีที่แล้วโดนภาษีไปแสนหนึ่งหมื่น     ต้องขอบคุณ AE racingclub ที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้มีวันนี้ คนที่รู้จักผมจะรู้ดีว่าชีวิตผม...โครตจะแย่ ไม่คิดว่าจะมาได้ขนาดนี้ สู้ๆนะครับทุกคน ชีวิตมันไม่แน่ไม่นอน

พนักงานราบวันเสียภาษีเป็นแสนเลย อยากมีปัญญาเสียบ้างจัง  อินเลิฟ
kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #101 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 09:04:17 »

ผมรับราชการ ทำงานเป็นเลขาให้กับ ผอ.สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ที่ จ.ตรัง
เงินเดือน 16200 เวลาไปราชการก็ได้เบี้ยเลี้ยง แต่ไม่เคยพอครับ 55
เวลาส่วนตัว ไม่ค่อยมี เพราะไปกับนายตลอด
ส่วนเงินเก็บ ก็เที่ยวกับพักพวก แต่งรถหมด ลงไปกับรถเยอะมากจนบางครั้งมานั่งคิดๆ ว่าจะทำไปทำไม แต่มันก็เป็นความสุขที่เราชอบ
แต่ผมจะเก็บเงินแล้ว ว่าจะหยุดเรื่องรถแล้ว อายุก็เยอะ แต่งงานก็ยังไม่ได้แต่ง แฟนก็ไม่รู้จะบ่นไงแล้ว จนเรื่องแต่งเค้าไม่พูดแล้ว
ทำให้เรารู้สึกผิดไปเอง คบกันมา 10 กว่าปีแล้ว
ระบายหน่อยครับขอบคุณมาก  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ตัวละครลับ ขายเต้าหู้
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #102 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 09:12:31 »

ผมทำงานโรงพิมพ์ เป็นเซล เงินเดือน 13000 + ค่าน้ำมันรถ 3000 + ค่าคอมเดือนละ 1xxxx-2xxxx แล้วแต่ว่าขายเยอะน้อยแต่รับสิ้นปีพร้อมโบนัส
เงินเดือนออกมาค่านมลูก ค่ามามี่โป๊ะโกะ ค่ากิน แทบไม่เหลือ หาเงินคนเดียวเหนื่อยครับ

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
วัชจ้า™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #103 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 09:25:38 »

แบบว่า แบบว่า หลาย ๆ ท่านมีโอกาศเสียภาษีเยอะจัง
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #104 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 09:44:06 »

ตอนที่ทำงานที่เก่า ทำมา 6 ปีกว่า เดือนชนเดือน บางเดือนโอเวอร์เกินเลยก็มี รูดปรืดๆ อย่างเดียว ตอนนี้ย้ายมาทำงานที่ใหม่ ค่อยหายใจโล่งยาวๆได้หน่อยครับ เงินเดือนเยอะขึ้น ค่าใช้จ่ายเริ่มน้อยลง  ฮิฮิ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #105 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 10:56:02 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=mWSwVKOYEBE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=mWSwVKOYEBE</a>
tu_ranong

« ตอบ #106 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 10:57:19 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8bPPWSTW4u4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8bPPWSTW4u4</a>
"Beer@RYZ"
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #107 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 20:07:25 »

อ่านแล้วดี มีกำลังใจ  สุดยอด สุดยอด

รับสร้างบ้าน โกดัง ออฟฟิต  ที่พักอาศัย  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=142877.0

ขายนิดหน่อย http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=145772.new#top
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #108 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013 17:09:12 »

ผมตอนนี้ทำอาชีพ SALE & TECHNICIAN ของบริษัท BRAINWORKS .LTD

เป็นของจำพวกวัสดุสิ้นเปลืองของ 3M ที่ใช้ในแผนกเคาะทำสีและตัวถัง ตามโชว์รูม ตามอู่ทำสีต่างๆและคาร์แคร์ ครับ

รายได้เงินเดือน 17000 อายุงาน 8เดือน

ค่าคอมมิชชั่น 1xxxx +

ค่ายอดเป้ารวม 3เดือน/1ครั้ง เกือบๆ 1xxxx  ถ้าเป้ารวมทีมถึงนะครับ

ค่า ot เวลาออกงานตามสถานที่ต่างๆที่ออกบูทครับ  5xxx+  นานๆครั้ง

ค่าน้ำมัน+แก๊ส ฟรี ไปเบิกเอาที่หลัง เดือน/เดือน

ค่าโทรศัพท์ พร้อมโทรศัพท์ 1เครื่อง ฟรี โทรกระจาย555+

รถประจำต่ำแหน่ง 1คัน ออกป้ายแดงให้ใหม่ เสาร์-อาทิตย์ก็เอาไปใช้ได้ สบายๆๆ

วันเกิด สามารถเลือกร้านอาหาร ตามใจเราได้ เพราะบริษัทจะพาไปเลี้ยง

มีเที่ยวประจำปี ปีล่ะ 2ครั้ง

มีบัตรประกันสุขภาพ

ทำงาน 5วัน แต่ส่วนมากจะเหลือแค่ 4 วัน อิอิอิ

*แต่ก็ต้องดิ้นรนหายอดครับ หุหุ เพราะเป้าตัวเองจะเลื่อนทุกๆ3เดือน

งานอะไรจะดีปานนี้วะเนี่ย  รับมือขวาปะนัท

อนาคตมีรับเพิ่มแน่นอนครับพี่

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อคนแนะนำผมหลอกครับ บริษัทไรฟ่ะมีรถให้ใช้

วันๆเข้าแต่อู่ทำสีรถ เจอแต่ช่างพม่า เขมร หุหุ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง
นักแข่งมือสมัครเล่น

เออี ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง ไม่มีเธอ เศร้าว่ะ

« ตอบ #109 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013 23:05:44 »

ผมทำงานตรวจ เก็บตัวอย่างสินค้าส่งออกครับ(Inspector) เป็นบริษัทญี่ปุ่น ต้องสอบบัตรกับกระทรวงพานิชย์
เงินเดือน 10,756 เบี้ยเลี้ยง ล่วงเวลา ประมาณ4-5 พัน ค่าเดินทางประมาณหมื่นนิดๆ เงินพิเศษจากเจ้าของสินค้านิดหน่อย งานละพันสองพัน
เฉลี่ยต่อเดือนประมาณ2หมื่นนิดๆ บางเดือนงานเยอะๆก็มีขึ้นไปสี่หมื่น ช่วงมกราคมถึงพฤษภาคม ช่วงหน้าฝนก็จะน้อยนิดนึง
ทุกวันนี้จ่ายค่าหอตัวเอง จ่ายค่าหอให้แฟน ผ่อนมือถือ ผ่อนยาง ค่าใช้จ่ายที่คงที่ประมาณแปดพัน เป็นค่าแก๊สและน้ำมันประมาณเจ็ดพัน กินข้าวห้างบ้างนานๆที ถ้าหยุดเสาร์อาทิตย์ผมจะพาแฟนไปเที่ยวซะส่วนใหญ่ เพราะงานผมบางทีก็ไม่ได้หยุดเหมือนชาวบ้านเค้า เช่นเสาร์อาทิตย์สามครั้งก่อนหน้านี้ผมทำงานทั้งสามเสาร์อาทิตย์เลย ว่างก็จะให้เวลาเค้าหน่อย
เงินเก็บ เคยมีก่อนน้ำท่วมกทม ตอนนั้นทำงานสองปีเก็บเงินได้เจ็ดหมื่นห้า ตอนนี้เหลือหลักพันแล้ว ผ่อนคืนเงินเก็บตัวเองอยู่เป็นระยะ รถที่ใช้ เงินพ่อซื้อให้ทั้งสิ้น พ่อซื้อสดแล้วผมผ่อนพ่อ เออีคันแรก ผ่อนเดือนละสามสี่พัน แล้วพอกลับบ้านพ่อก็ให้ตังมาทุกที กุมภาพันปีแล้วออกอัลติส 2012 ให้ ผมใช้มาห้าหมื่นกิโล ตอนนี้เอากลับไปให้พ่อใช้ละ พ่อเจ็บเท้าขับเกียร์ธรรมดาไม่ไหว ผมเอาไดเมนชั่นคันเก่าของพ่อกับเออีคันเดิมมาใช้สบายใจดีครับ
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #110 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 06:59:11 »

เดิมทำงานบริษัทรับเหมาก่อสร้างชื่อดังแห่งหนึ่งในตำแหน่งฝ่ายกฎหมายเงินเดือน 21,000 บาท ก็พอมีพอกินแต่ไม่พอเก็บ ปัจจุบันออกมาทำนากับน้องชายเป็นชาวนาเต็มขั้นได้ปีกว่าๆ รายได้หารเฉลี่ยต่อเดือนดีกว่าทำงานบริษัททั้งปี ทุกวันนี้ผมก็ยังคงเป็นชาวนาและจะทำนาแบบนี้ต่อไป

ฝากเรื่องของน้องชายผมไว้ด้วยนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=FHVkUxTNJjM  

ตอนนี้น้องผมเข้าชิง"คนต้นเรื่องแห่งปี"ของรายการคนค้นคน ฝากโหวตให้มันด้วยนะครับเพื่อนๆชาวAE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2013 07:04:00 โดย พณฯท่าน บรรหาร » บันทึกการเข้า

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #111 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 08:16:00 »

ฝากเรื่องของน้องชายผมไว้ด้วยนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=FHVkUxTNJjM   

ตอนนี้น้องผมเข้าชิง"คนต้นเรื่องแห่งปี"ของรายการคนค้นคน ฝากโหวตให้มันด้วยนะครับเพื่อนๆชาวAE

เหอๆๆ สุดยอด ชาวนาเงินล้าน อิอิ  สุดยอด แต่มีอีกคนหาตัวเองทั้งชีวิต ยังหาตัวเองไม่เจอ เข้ามาทำงานในกรุงเทพ ก็มีแต่หนีสิน สุดท้าย กลับไปทำนาที่บ้านเดิมยโสธร วันนี้ไปอยู่แม่แตงเชียงใหม่ โจน จันได คนนี้ไม่ได้มุ่งเอาเงินล้าน แต่มุ่งหาอิสระให้กับตนเอง และอยู่บนลำแข้งของตัวเองได้แบบยั่งยืน วันนี้ผมจะเดินทางไปเชียงราย หากมีเวลาพอ อาจจะแวะไปเยี่ยมเพิ่นก็เป็นได้  อีกคนก็อยู่ยโสธรเหมือนกัน ชื่อ ตุ๊หล่าง คนนี้อยู่กุดชุม ผมเคยเข้าไปคุยด้วยและศึกษาการดำเนินชีวิตที่พอเพียงของเขา จนเป็นกัลยาณมิตรกัน โดยเฉพาะคุณพ่อของเขา พ่อถาวร คุณแม่ พี่สาว(จบป.ตรี แต่ทำนาเฉย) เป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่มองเห็นอนาคตของเม็ดพันธุข้าวที่เรากำลังถูกทุนยักษ์เข้ามาทำลายทีละน้อยๆ วันใดที่เขาทำเม็ดพันธ์ข้าวให้เป็นหมัน วันนั้นล่ะ เราจะได้รู้สึกว่าเราเป็นทาสเขาเต็มตัวแล้ว ได้ทำไซโลเก็บเม็ดพันธ์ข้าวไว้แต่ผมคงบอกไม่ได้ว่าอยู่จดไหนของประเทศนี้ แถมตั้งชื่อสะดุดหูดีแท้ (ต้องไปดูเอาเอง) คำนับ ตุหล่าง กะพ่อใหญ่โจน จันได เขาอยู่ได้โดยไม่ต้องใช้เงินครับ(แตกต่างจากพวกเราที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยพอใช้ กับผมด้วย(ผมยังใช้เงินเยอะอยู่(มากๆด้วย  แต่ไม่เป็นหนีเหลือพอช่วยเหลือสาธารณะศาสนาตามสมควรโดยไม่เดือดร้อน เหลือเก็บเล็กน้อย พอใจในสิ่งที่เรามี)) เป็นอะไรที่เราควรเดินตามบุคคลเหล่านี้ครับ หรือเอามาใช้ในชีวิตคนเมืองในวันนี้ เป็นการใช้ชีวิตที่พอเพียง และเป็นสุขแท้ที่มนุษย์ควรมีครับ ไม่ใช่ตามหากิเลสเหมือนเช่นทุกวันนี้ครับ คนเหล่านี้เป็นคนดีที่สมควรได้่รับการยกย่องครับ ซึ่งคนค้นคนไม่เคยมองข้าม อีกท่านแก่มากแล้ว คุณยายยิ้ม เย้ยยาก แห่งเมืองลับแล อุตรดิตครับ มีอีกมากมายจริงๆกล่าวไม่หมดครับ แต่หลายคนกลับมองข้ามท่านเหล่านี้ไป (ผมละเสียดายจริงๆไม่รู้ท่านมุ่งหาอะไร) และ หมายรวมถึงน้องชายท่านเตี้ยที่ผากมาด้วยเน้อ แต่รายนี้คืนกำไรให้ชีวิตหนักๆทั้งนั้น......อิอิ ดูแค่กล้อง กะรถแมงกะไชดิ  นับถือๆครับ และยินดีในความสำเร็จด้วยครับ อนุโมธนาสาธุๆ  คำนับ สุดยอด ประกาศ

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #112 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 08:21:39 »

http://www.youtube.com/watch?v=Iy3vRlJCe8g

aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #113 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 15:40:10 »

เป็นครูบ้านนอกครับ ทำงาน7ปี เงินเดือน19950 บาทครับ เวินประจำตำแหน่ง3500บาท หักหนี้ ก้เหลือประมานหมื่น เมียหนึ่งลูกสอง เงินเดือนเมียเท่ากันครับ แอบทำร้านป้ายไวนิลก้พอได้ครับ

พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #114 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 21:00:00 »

พี่โจนเมียฝรั่งขายของและขายหนังสือใหญ่โตครับ  ตัวเค้าเบื้องหน้าเมียแหม่มเบื้องหลังไม่ว่าจะpr ขายของ ขายหนังสือ  ส่วนตุหล่างรู้จักดีพอควรเลยครับ  มีคนทำการตลาดให้แต่ส่วนตัวเค้าจะเกรียนนิดๆ แต่คนที่อยู่ในเครือข่ายไม่ธรรมดาครับ  ข้าวคุณธรรม 150 สายพันธุ์  ขาย ก.ก.ละ 150-170 บาท  ถามว่าคนเค้าจะกินได้ทุกวันไหม  คุณธรรมสำหรับคนรวยเท่านั้นครับ 

ผมเฉยๆนะไม่ได้ศรัทธาใครแค่หากินไปวันๆครับ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #115 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013 22:29:17 »

ทำงาน ตำแหน่ง สถาปนิก (ออกแบบทางสถาปัตยกรรม) บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งครับ อายุงาน 7ปี เงินเดือน 3หมื่น+ ครับ ทำ5วัน หยุดเสาร์ถึงอาทิตย์ โบนัสต่อปี แล้วแต่ปี 1เดือน-3เดือนครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
ti61125
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #116 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:59:06 »

ช่างไฟฟ้าท่าเรือเอกชน แหลมฉบัง เงินเดือน 18,xxx ยอดรวมต่อเดือน 35,000++
อายุงาน 5ปี ทำงาน 6วัน โอที 100ชม.+ ทำโอจนเอียน รายจ่ายพอดีเป๊ะต่อเดือน
เก็บเงินไม่อยู่ เลยซื้อของเป็นชิ้นซะ บังคับผ่อน ล่าสุดไปจัด Ex 2.0 มือ 2 มาอีก
เหนืีิ่อยหน่อย มีแรงทำไปก่อน. Wink
thada911
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #117 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:32:03 »

เป็น จป วิชาชีพครับ ทำงานเกี่ยวกับขนส่งสิค้า แถวท่าเรือแหลมฉบังครับ
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #118 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 18:16:59 »

ส่วนผมนะคับ ทนายความ....เงินไม่แน่นอน ขึ้นอยู่กับคดีที่มาถึงมือคับ

บางเดือนก้อหลายหมื่นบางเดือนเปนแสนก้อมี (แต่ไม่บ่อย) กำลังจะหางานนอกเพิ่ม เป็นงานส่งออก ตปท คับ แต่ช่วงไม่มีก้อลำบากหน่อย

กินเงินเก่า เพราะฉะนั้นวางแผนลำบากกับชีวิตมาก ๆ จะซื้อรถใหม่ ไม่ค่อยกล้าคับ กลัวเดือนที่จะต้องผ่อนไม่มี เลยต้องซื้อเงินสด..... หุหุ

ไม่ได้อวดนะคับ อยากซื้อเงินผ่อนใจจะขาด ฮือๆๆ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #119 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 18:23:10 »

ผมตอนนี้ทำอาชีพ SALE & TECHNICIAN ของบริษัท BRAINWORKS .LTD

เป็นของจำพวกวัสดุสิ้นเปลืองของ 3M ที่ใช้ในแผนกเคาะทำสีและตัวถัง ตามโชว์รูม ตามอู่ทำสีต่างๆและคาร์แคร์ ครับ

รายได้เงินเดือน 17000 อายุงาน 8เดือน

ค่าคอมมิชชั่น 1xxxx +

ค่ายอดเป้ารวม 3เดือน/1ครั้ง เกือบๆ 1xxxx  ถ้าเป้ารวมทีมถึงนะครับ

ค่า ot เวลาออกงานตามสถานที่ต่างๆที่ออกบูทครับ  5xxx+  นานๆครั้ง

ค่าน้ำมัน+แก๊ส ฟรี ไปเบิกเอาที่หลัง เดือน/เดือน

ค่าโทรศัพท์ พร้อมโทรศัพท์ 1เครื่อง ฟรี โทรกระจาย555+

รถประจำต่ำแหน่ง 1คัน ออกป้ายแดงให้ใหม่ เสาร์-อาทิตย์ก็เอาไปใช้ได้ สบายๆๆ

วันเกิด สามารถเลือกร้านอาหาร ตามใจเราได้ เพราะบริษัทจะพาไปเลี้ยง

มีเที่ยวประจำปี ปีล่ะ 2ครั้ง

มีบัตรประกันสุขภาพ

ทำงาน 5วัน แต่ส่วนมากจะเหลือแค่ 4 วัน อิอิอิ

*แต่ก็ต้องดิ้นรนหายอดครับ หุหุ เพราะเป้าตัวเองจะเลื่อนทุกๆ3เดือน

งานอะไรจะดีปานนี้วะเนี่ย  รับมือขวาปะนัท

อนาคตมีรับเพิ่มแน่นอนครับพี่

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อคนแนะนำผมหลอกครับ บริษัทไรฟ่ะมีรถให้ใช้

วันๆเข้าแต่อู่ทำสีรถ เจอแต่ช่างพม่า เขมร หุหุ

รับเมือ่ไหร่บอกผมนะคับนัท อยากลองเปลี่ยนสายงานบ้างละ เบื่อ ๆ วันนั้นไปเจอเด็กโดน... (บางคนนะคับ เพราะบางคนก้อดีมาก บางคนก้อเป็นเหลือบของสังคม)

เค้าเอาเครื่องช็อตไฟฟ้าช็อต ***ไข่ + เอากระบองพันผ้าตี เด็กให้รับสารภาพ พอไปสืบพยานแล้วรู้เลยว่า สงสารกระบวนการยุติธรรมไทย ทุกอย่างเนรมิตได้จากการสร้าง

ยิ่งกว่าหนัง ซะอีก สืบออกมาเครียดมาก รู้เลยว่าเราไม่สามารถช่วยน้องได้อย่างเต็มที่

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์