AE. Racing Club
17 กันยายน 2024 02:16:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น พี่ๆด้วยครับ Evo 7 ทำแท้ กับ วีออส ป้ายแดง เลือกอันใหนดีครับ  (อ่าน 11148 ครั้ง)
thada911
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 18:56:02 »

อยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆทุกๆท่าครับ ขอบคุณครับ รบกวนขอเหตุผลด้วยก็ดีน่ะครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2013 19:01:41 โดย thada911 » บันทึกการเข้า
kitipong

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:24:04 »

มันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างครับ  เช่นถ้าเงินเหลือๆชอบความแรงๆก็จัดอีโว    แต่ถ้าเงินน้อยเป็นรถของครอบครัวก็ต้องวีออสละครับของใหม่ยังไงก็ใช้ไปหลายปีกว่าจะซ่อม
james AE92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ซุปสแตนดาร์ด

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:32:11 »

จะเอาแรง สวย เท่ห์์ หรือเอาประหยัด ไม่จุกจิก ล่ะครับ ชอบแบบไหนเลือกเอาเลยครับ รถเราซะอย่าง

james ae92
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:33:19 »

คำว่าทำแท้นี้มันทำแค่ไหนอะครับ

vampire258
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:54:55 »

คนละจุดประสง เลยครับ

คำตอบอยู่ที่ตัวท่านอยุ่แล้วหล่ะ

thada911

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 19:55:36 »

ทำแท้ เท่าที่ทราบมานี้ คือ  เอา ซีเดียตัวบ้านเรานี้ล่ะครับ  มาย้ายของใส่ แล้วก้อตกแต่งตัวถัง เชื่อมตามอีโวประมาณนั้นครับ
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:02:10 »

อีออส ดีกว่านะ
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:20:55 »

ตรงนี้อยู่ที่เลือกเลยครับ เลือกได้ 2 ทางเลย เพราะมันคนละทิศคนละทาง

-EVO ได้ความแรง + ขับสี่ ดึงหน้าหงาย
-Vios ประหยัดกว่า แรงได้แล้วแต่สไตล์ จะเอาไปทำ NA หรือ Turbo ก็มีให้เห็นอยู่ร่ำไปครับ
6.9

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:28:06 »

อันนี้ผมอยากรู้อ่ะว่าทำแท้เนี่ย เค้าลงเล่มสมุดด้วยหรือเปล่าว่าทำการดัดแปลงมาแล้วมีคนเซ็นผ่านมาแล้วว่าถูกต้อง มันทำได้ใช่ไหมแบบนี้ งง

ถ้าทุกอย่างถูกต้องไม่มีปัญหาอื่นๆภายหลังซื้อมาใช้ ไปดูรถ ลองขับดูถ้ามันดีจริงๆ เหมือนรถไม่ได้ตัดต่อดัดแปลงเนี่ยถ้าชอบเงินเหลือพอซ่อมบำรุงก้จัดไปครับ

ปอลิงว่าแต่ หยังงี้มันก็ต้องลงเล่มว่าขับเคลื่อนสี่ล้อนะซิ ดูเรื่องซีซีและภาษีรถขับเคลื่อนสี่ล้อด้วยนะ จ๊ะ ว่าแพงกว่าขับสองล้อรถใหม่ๆหรือเปล่า จ๊ะ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Quixotic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:47:14 »

Evo นี่ก็กินน้ำมันเอาเรื่องเลยนะครับ -_-

ได้ยินตำนานเล่าขานมาว่า ขับจาก กทม มา ชร หมดค่าน้ำมันไปประมาณ 5000 บาท ระยะทางประมาณ 900 กว่าโล

แต่ขับยังไงแบบไหนก็ไม่รุนะครับ ฟังเขามา

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 20:59:57 »

รถคนละแนว     ถามก่อนเลย  ซื้อมารถใช้กี่คน  มีครอบครัวรึยัง    ถ้าใช้คนเดียวไม่เกี่ยวใคร เมียไม่มี  อีโวก็น่าคบ หญิงชอบ  หนุ่มใฝ่ฝันครอบครอง    ถ้าใช้หลายคนหรือ  มีครอบครัวมีเมียแล้ว  ใช้วีออสดีกว่า  ผู้หญิงไม่รู้หรอกว่ารถแต่งเป็นอีโวอะไร  เขารู้แค่ว่าเป็นมิตซุแลนเซอร์ มือ2แค่นั้นล่ะ   (เมียนะ  ไม่ใช่แฟน   ถ้าแฟนนี่ขับอะไรมันก็ชอบหมดล่ะ   พอเป็นเมียเท่านั้นล่ะมิทันไรจะสั่งขายซื้อป้ายแดง)

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
supernooky

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:14:15 »

อีโวทำแท้ก็เหมือนรถแท้ดีๆนี่เอง ของทุกอย่างย้ายจากอีโวมาหมดทุดอย่าง แม้กระทั่งน๊อต
แต่รถมันพฤติกรรมคนละแบบ อีโว 2000 cc. เทอร์โบ 280 ม้า จากโรงงาน(ฟายวิล) ช่วงล่างแข็ง ขับ 4 fulltime
บูสมาทีดึงหน้าหงาย สาดโค้งมันสุดๆ น้ำมัน 95 กินประมาณ 6-7 กิโลลิตร(ขับทั่วไป)
อีอ๊อดมันรถบ้าน 1500 cc. ช่วงล่างนุ่มนิ่มสบายดาก ประหยัดน้ำมันดีจุง

สรุปคือคนละประเภทกัน กิกิ

ส่วนตัวผม อีโวเท่าน๊านนนนนน
เต้น

ปั้น AE ดีก่า ^^
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:36:22 »

ก็ลองนึกดูว่างานเชื่อมมือ กับเชื่อมโรงงานอันไหนจะทนกว่ากัน ที่ขายๆตัวถังเคยฉีกท้งงั้นแหล่ะครับ แรงบิดมันดีตัวถังซีเดียรับไม่ไหวหรอกครับ อยู่วงการรถมา รถแท้ก็คือแท้ครับ

รถทำแท้ทุกจุดไม่เถียงครับว่าเหมือน ว่ามือถึง ยังงไงของดีราคาถูกไม่มีในโลกครับ นอกจากทีมแข่งที่เขาไม่นึกว่าจะต้องมาใช้ในชีวิตประจำวัน อย่างนั้นซื้อได้ครับครับ รับรองเหมือนแท้แถมทน ลองคิดดีๆนะครับ ชีวิตเรา
thada911

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:41:53 »

ขอบคุณครับพี่ๆ ได้ความรู้มากเลยครับ
thada911

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:44:32 »

ที่ต้องมาถาม เพราะว่า เงื่อนไขชองราคา ทำให้น่าคิดครับพี่ๆ เรยต้องคิดหนักคึรับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:49:34 »

อยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆทุกๆท่าครับ ขอบคุณครับ รบกวนขอเหตุผลด้วยก็ดีน่ะครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ขอบคุณครับ

เคยปั้นมากับเพื่อนสนิทซื้ออีโวมาทั้งคันมาย้ายของยกเว้นตัวถังเป็นบ้านเรา

บอกเลยคับเหล็กความหนาคนละเรื่องสามารถมองได้ด้วยตาเปล่าเลย

มุมนี้ขอยกตัวอย่างแค่เรื่องเดียวดูแลรักษาไหวไหม?

เพื่อนผมมีกะตังยังต้องขาย รถขับสี่ อะไรมันก็มากกว่าปกติ

ยิ่งพวกอิมนี่หืดขึ้นคออ่ะคาบำรุงรักษา

AE has brought us to MEET

tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:50:38 »

กำลังตกในสภาวะเดียวกันเลยคับ

ที่บ้านมองรถใหม่ อยู่ พี่สาวจะขายEX ให้ แต่ใจผมมองEVO ไว้

ราคาไม่หนีกันมาก แต่ใจคงเลือกEX เพราะอยากมีรถธรรมดา บ้างที่ไปไหนไม่ต้องกลัวว่าจะพังเมื่อไหร สตาทติดไหม

ที่บ้านใครๆก็ขับได้ นั่งสบาย แม่พูดว่า ไว้มีเงินอยากไว้ขับเองไม่เดือดร้อนตัวเองคนนั่งก็ค่อยซื้อ

ถ้ามีครอบครัวไปด้วย หาที่มันสบายๆดีกว่าคับ

supernooky

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 21:58:44 »

อีโวทำแท้ทำได้แข็งแรงเทียบเท่าหรือของแรงมากกว่าเดิม โดยการสปอตตัวถังเพิ่ม
เหล็กซีเดี่ยกับอีโวบางกว่ากันจริงๆครับ แต่เป็นส่วนที่ไม่ได้รับแรง เพราะเป็นแค่ส่วนตัวถังธณรมดาทั่วไปเช่น ประตู ซึ่งรถทำแท้ก็ยกเปลี่ยนหมด
และตั้งแต่เล่นรถมา ผมยังไม่เคยเจออีโวทำแท้คันไหนรถหักกลางหรือตัวถังฉีกกระจายซักที
  จุดประทัด

ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง
นักแข่งมือสมัครเล่น

เออี ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง ไม่มีเธอ เศร้าว่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 22:09:34 »

ถ้าเป็นรถที่ต้องขับไปทำงานทุกวัน ผมว่าวีออสน่าจะตอบโจทย์นะครับ ของเล่นพอเติมความแรงได้ไม่น้อย พันห้าก็โอเคนะครับ แต่ถ้าเป็นคันที่สองของคุณก็โอเคครับ ไว้ขับไปทำงานบางวัน ไว้วิ่งเล่นกลางคืน ไว้เที่ยววันเสาร์ สำหรับรถที่เราชอบแค่ขับเดือนละครั้งแบบเต็มที่ที่เราชอบผมว่าก็คุ้มแล้วครับ
supernooky

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 22:13:54 »

ถ้ามีเงิน ผมซื้อทั้ง 2 คันเบยยยยย
คันนึงเอาไว้ซิ่ง อีกคันเอาไว้ขับชิวๆไปทำงาน
  เต้น

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์