AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:46:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น พี่ๆด้วยครับ Evo 7 ทำแท้ กับ วีออส ป้ายแดง เลือกอันใหนดีครับ  (อ่าน 11187 ครั้ง)
thada911
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 22:25:54 »

เลือกยากๆๆๆๆมากๆๆๆ ครับ
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 23:07:57 »

อีโวแปลง ราคาเท่าไรอ่ะ
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013 23:14:38 »

7-8 แสนครับ

ปั้น AE ดีก่า ^^
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 03:05:31 »

งบเท่านี้ มีให้เลือกเยอะมากนะครับ

เป็นผมจะเอา camry ตัวก่อนปัจจุบัน มาติดแกสแฮะ รถบอดี้สวย นั่งสบาย วิ่งทางไกลนุ่มนวลและติดแกสอีก รถสภาพสวยๆราคาถูกเยอะครับตอนนี้สำหรับรถไซส์นี้ เพราะคนซื้้อมีน้อยมาก เตนท์ตีให้รถปี 2008-2009 700,000 เอง 555

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
thada911

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 07:56:07 »

7-8 แสนครับ

ราคาที่ผมได้ 6 แสนต้นๆ ครับ ( ที่ได้ถูกเพราะว่า  ได้หัวตัด กับท้ายตัดมากถูกมากๆ ครับ )
Nutty@RYZ

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 08:04:25 »

เป็นผมนะ..อยากรู้ต้องลองคับ ถ้ามันพังมันก้อจะพังเพราะฝีมือเราคับ..ถ้าฟังมาหลายๆด้านแล้วไปทำ วันนึงเกิดมันพัง เราจะไม่โทษตัวเราเองคับ..จากความรุ้สึกที่ว่า "โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ"  ฮิฮิ แหะ.. แหะ..

supernooky

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 08:31:56 »

7-8 แสนครับ

ราคาที่ผมได้ 6 แสนต้นๆ ครับ ( ที่ได้ถูกเพราะว่า  ได้หัวตัด กับท้ายตัดมากถูกมากๆ ครับ )

อ๋อๆ ถ้าขยันเดินหาหรือไปตัดจากตู้เลยก็ได้ถูกเช่นนี้เลยครับ แต่ต้องขยันหาหน่อยนะ  เต้น

doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 08:33:56 »

ขอออกความคิดเห็นนอกเรื่องรถครับ ถามก่อนว่าโสดป่าว ถ้าโสดแล้วอยากหาสาวก็วีออส ถ้าไม่อยากหาก็แล้วแต่ชอบครับ
เพราะสาวๆส่วนใหญ่ไม่เล่นรถ มักจะมองอีโวว่าเป็นแลนเซอร์ครับ โดนมาแล้ว อิอิ

หลงใหล AE
supernooky

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 08:56:04 »

ขอออกความคิดเห็นนอกเรื่องรถครับ ถามก่อนว่าโสดป่าว ถ้าโสดแล้วอยากหาสาวก็วีออส ถ้าไม่อยากหาก็แล้วแต่ชอบครับ
เพราะสาวๆส่วนใหญ่ไม่เล่นรถ มักจะมองอีโวว่าเป็นแลนเซอร์ครับ โดนมาแล้ว อิอิ

แลนเซอร์ EX อะไรราคาเป็นล้าน ผมได้ยินที่งานมอเตอร์โชว์ หน้าบูชมิตซู  เวียนหัว 555+

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 08:59:15 »

7-8 แสนครับ

ไม่แน่ใจว่าแจ้งขับ4 ลงเล่มตอนนี้ยังทำได้หรือเปล่าลองเช็คดูก่อนนะคับ
ตอนนั้นรถเพื่อนที่ทำ รื้อทั้งคันเหลือแต่โครงแล้วสับอีโวใส่หมด
ทำสีใหม่ทั้งหมด

AE has brought us to MEET

THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 09:35:57 »

7-8 แสน วีออสใหม่ครับ ที่เหลือ+หาเพิ่ม อีโว 3 มาซิ่งเล่น ๆ เบื่อก็ขาย รถเขาขายส่วนใหญ่ถ้าไม่พัง เจ้าของก็เบื่อครับ ซักวันเราก็เบื่อครับ (ความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ)

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 10:16:47 »

เจ้าของงกระทู้จะเอาอีโวมาทำเองสับของเองหรอคับ

ถ้าใช่ไม่แนะนำเท่าไหรคับ ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป

หาที่เขาทำมาแล้วเรียบร้อย ของแต่งครบจบๆ น่าจะดีกว่ามาทำเองนะคับ

พี่ชายผมก็เคยเอามาทำเอง สลับของหมด สุดท้ายทำได้ไม่สุด เพราะใช้งบเยอะกินเงินไปเรื่อยๆ สุดท้ายขาย ของแต่งแต่ละอย่างราคาธรรมดาที่ไหน

ซื้อใหม่ที่เขาทำไว้หมดแล้ว ทำเครื่อง จูนกล่อง โช๊คดีดี เบรคโบ้ใหญ่ๆ ชุดแต่งทั้งหมด มันไม่จบสะที

ราคาไม่ได้หนีกะทำเองเลย บางทีฟลุ๊คๆถูกกว่าด้วยไม่เหนื่อยด้วย ในคลับ 4G ปล่อยกันเยอะ น่าจะพอหาได้นะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2013 10:19:31 โดย tae-4agze » บันทึกการเข้า

darkwiz

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 10:23:46 »

อีโวทำแท้ ท่าจะมันส์ แรง ห้องผู้โดยสารกว้างกว่า

วีออส ได้ความใหม่ สด ห้องผู้โดยสารแคบกว่า แต่ประหยัดน้ำมัน และค่าซ่อมบำรุงรักษาถูกกว่า

เป็นผมถ้าเป็นรถคันเดียวของบ้าน แนะนำไม่ควรเป็นรถแต่ง เพราะเข้าอู่ที่อาจจะนานได้
แต่ถ้าที่บ้านมีรถหลายคัน จัดรถแต่งเลยครับ

aumkun05
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนเคยคบโคโรลล่า

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 10:43:27 »

ความเห็นส่วนตัวครับ

ขายae ไปซื้อออสป้ายแดง ตอนแรกก็ว่าจะไม่แต่ง ใช้เดิมๆ ตอนนี้ล่อไป300kแล้ว สุดท้ายช่วงล่าง ไซส์รถ และหลายๆอย่างยังไม่ตอบโจทย์ ทุกวันนี้เปิดเว็บดูที่ขายรถมือสองทุกวัน Celica gen7 mr2 200sx evo7-9 mx5 na,nb ดูแล้วอยากขายทิ้งไปซื้อจัง

จะขายก็เสียดาย ซื้อมาก่อนรถคันแรกไม่กี่เดือน ขายก็ไม่ได้ราคา

แต่ออสป้ายแดงก็ดีที่ประหยัด ไม่จุกจิก มือแรกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2013 10:46:10 โดย aumkun05 » บันทึกการเข้า

Toyota Mania
Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
thada911

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 12:35:37 »

โสดครับพี่5+++
thada911

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 12:37:36 »

เจ้าของงกระทู้จะเอาอีโวมาทำเองสับของเองหรอคับ

ถ้าใช่ไม่แนะนำเท่าไหรคับ ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป

หาที่เขาทำมาแล้วเรียบร้อย ของแต่งครบจบๆ น่าจะดีกว่ามาทำเองนะคับ

พี่ชายผมก็เคยเอามาทำเอง สลับของหมด สุดท้ายทำได้ไม่สุด เพราะใช้งบเยอะกินเงินไปเรื่อยๆ สุดท้ายขาย ของแต่งแต่ละอย่างราคาธรรมดาที่ไหน

ซื้อใหม่ที่เขาทำไว้หมดแล้ว ทำเครื่อง จูนกล่อง โช๊คดีดี เบรคโบ้ใหญ่ๆ ชุดแต่งทั้งหมด มันไม่จบสะที

ราคาไม่ได้หนีกะทำเองเลย บางทีฟลุ๊คๆถูกกว่าด้วยไม่เหนื่อยด้วย ในคลับ 4G ปล่อยกันเยอะ น่าจะพอหาได้นะคับ

ตั้งใจจะทำเองครับ ที่สำนัก QT

supernooky

« ตอบ #36 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 12:48:07 »

ถ้าทำเองก็ยกหัวยกท้ายมาทำเลยครับ

4ja1

« ตอบ #37 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 13:03:00 »

คำว่าทำแท้นี้มันทำแค่ไหนอะครับ

----   น่าคิดครับ  ว่าทำแค่ไหน
samphop

« ตอบ #38 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 14:11:31 »

เข้าใจความรู้สึกแบบนี้นะครับ ระหว่างรถป้ายแดงกับรถมือสอง ตามท่านอื่นที่ได้ตอบกระทู้มาเรื่องว่ามีครอบครัวหรือยัง เป็นรถของครอบครัวมั้ย และมันเป็นรถคันแรกหรือคันที่สองของเจ้าของกระทู้มันเป็นการประกอบการตัดสินใจส่วนหนึ่งจริงๆครับ การซื้อรถป้ายแดงทุกอย่างจะใหม่หมดแม้กระทั้งกลิ่น และมันจะรับใช้เจ้าของกระทู้ไปได้ 2-5 ปีแล้วแต่การใช้งาน การดูแลรักษา เปลี่ยนถ่ายของเหลวตามระยะ เท่านี้ก็อยู่ได้ 5 ปีโดยไม่ต้องซ่อมใหญ่ แต่ข้อเสีย...จะว่าเป็นข้อเสียก็ไม่เชิง คือมันจะสร้างความแตกต่างให้กับคนอื่นเฉพาะตอนเริ่มเปิดตัวใหม่ๆเท่านั้น หลังจากเปิดตัว 1 ปีคุณก็จะเห็นรถตลาดคันนั้นวิ่งกันเกลื่อนเมือง เช่น CIVIC FD (ตอนมาใหม่ๆชอบมากล้ำสุดๆ) แต่หลังจากนั้นไม่ว่าจะไปไหนก็จะเจอรถคันนี้เสมอ แต่ถึงเวลาต้องขายก็จะขายได้ราคาครับ
                        ในส่วนของรถมือสอง ผมขออนุญาตแบ่งออกเป็น 2 อารมณ์ในการซื้อนะครับ แบบ 1 คืออยากได้ความแตกต่าง คือรถในราคา 500k-700k สามารถพอจะหาซื้อรถสวยๆซิ่งๆแนวๆได้ ก็เช่น MX5 โฉม POPUP, bmw E46, TOYOTA CELICA, NISSAN 200sx, HONDA INTEGRA, Mitsubichi GTO, นึกไม่ค่อยออกและ รถพวกนี้เดิมๆก็สวยอยู่แล้วและหลายคันก็เป็นตำนาน(ลองหาข้อมูลดู)หลายตัวก็แรงและต่อยอดง่าย ในส่วนของแบบที่ 2 ก็คือ คนซื้อชอบสมรรถนะของรถครับชอบความนิ่มความเกาะถนนและอื่นๆ เช่น AUDI, Peugeot, BMW, BENZ และอื่นๆ ราคาเปิดตัว2-4m แต่ตอนนี้หาซื้อได้ในหลักไม่เกิน 7 แสน ผมเคยขับ Peugeot 406 ซื้อมาสองแสนกลางๆ ยอมรับเลยว่ามันขับดีกว่ารถตลาดมากๆแต่อะไหล่แพงกว่ารถตลาดทั่วไปนิดหน่อย (อะไหล่รถยุโรปหลายตัวถูกนะที่ว่าแพงเวอร์ไปเจ็บศูนย์มาทั้งนั้น) จะเล่นรถมือสองหาสภาพดีดีครับเมื่อคุณคิดจะต่อยอดรถคุณจะสบายใจ

อย่าพึ่งปิดกั้นตัวเองแค่ 2 ตัวนี้ลองหาข้อมูลดูก่อนครับได้ข้อมูลแน่นแล้วค่อยตัดสินใจซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ ขอให้เจอรถที่ถูกใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2013 14:32:18 โดย samphop » บันทึกการเข้า
apcha
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 16:52:27 »

โสดด้วย เรื่องเงินมิใช่ปัญหา ชอบของแรง จัด EVO 7 ไปเถิด ใช้ไปสักซักพักเบื่อก็ปล่อยไป
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์