AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 20:01:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีซ่อมเรือนไมล์วัดความเร็วใหม่ครับ ลิ้งค์เก่าวิธีซ่อมเรือนไมล์วัดความเร็วรูปภาพเสียครับ  (อ่าน 2178 ครั้ง)
tig2005
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 11:24:41 »

อยากได้วิธีซ่อมเรือนไมล์วัดความเร็วใหม่ครับ ลิ้งค์เก่าวิธีซ่อมเรือนไมล์วัดความเร็วรูปภาพเสียครับ ช่วยทีครับขอบคุณครับผม เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
OAT AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 13:00:24 »

กระทู้ตั้งผิดหน้านะครับ ต้องลองตั้งหน้าฟรีสไตล์ดูเผื่อมีใครเก็บรูปไว้อ่ะครับ  วิธีซ่อมมันไม่มีไรเลยครับ เราแกะตัวไมล์ความเร็วออกมาแล้ว พลิกมาดูแผงวงจรด้านหลังหาตัว C ที่มีเลขระบุตามนี้ 100uF25v.=1ตัว  22uF25v.=1ตัว  6.8uF25v.=1ตัว  เมื่อเจอตามตัว c ตามที่ต้องการแล้ว เราก็สับเปลี่ยนทีละตัวเลยครับ ก่อนเอาตัว c ตัวเก่าออกสังเกตุแถบสีขาวด้วยนะครับว่ามันอยู่ฝั่งไหน(แถบสีขาวมันคือขั้วลบนะครับ)  หรือมีอีกวิธีถอดตัววัดความเร็วออกแล้วเอาไปร้านอิเลคทรอนิคเปลี่ยนดูก็ได้ครับ

tig2005
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013 13:21:55 »

ขอโทษทีครับ ทีตั้งกระทู้ผิดหน้าครับ ขอบคุณมากๆครับที่ให้คำแนะนำดีๆๆครับ  ปล ผมเด็กใหม่ครับ
maycry
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2014 07:14:46 »

ตรบมือ สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์