AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 07:34:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 7A FTE ตัวร้อน แก้จบแล้วคร้าบๆๆ  (อ่าน 15589 ครั้ง)
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #80 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013 10:21:48 »

ขอถามเรื่องทำท่อไอเสีย ทำแบบออโต้ พวกใส้เยื้อง ย้อน หรือ ใส้ตรงแบบ เกียร์ธรรมดาครับ

jorne500
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ตัวจี๊ดทีม 7A FTE

« ตอบ #81 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013 10:49:13 »

ผมก็ ชอบ AT  ครับขับเป็นสนุกครับ
ใช่ครับ แต่เบลคต้องชัวส์ครับ เคยมุดๆๆแล้วเบลคไม่ทันมุดตูดกระบะเหมือนกัน เศร้า ไม่มีเอนจิ้นเบลคช่วย

เบรคแล้วดึงเกียร์ลงมาที่ 2 ก็เป็นเอนจิ้นเบรคแล้วนี่ครับน้า? หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิด?
อารมณ์นั้นอะไรก็ไม่ทันครับ เหอะๆๆๆ ไม่ไหวแล้ว...
jorne500
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013 10:53:10 »

สอบถามเป็นความรู้ครับ

แผงมัลติโฟร ต่างกับ คอล์ร้อนยังไงครับ หรือเหมือนกันครับ

ถ้าไม่เหมือนมันเอาไว้ทำอะไรครับ

ขอบคุณครับ
มันเป็นแผงที่พวกรถตู้เอามาใส่อ่าครับ ท่อจะวน2รอบ แล้วครีบจะสร้างมาให้ลมผ่านสะดวกครับ ผมเปลี่ยนเพราะว่าคนขับรถตู้แนะนำมาและแผงรุ่นใหม่ถี่ๆที่ผมเคยใส่ มันระบายไม่ทันครับ เลยลองดูไม่เสียหายครับ ของเดิมก็อาจจะได้นะครับ
jorne500
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013 11:03:37 »

ขอถามเรื่องทำท่อไอเสีย ทำแบบออโต้ พวกใส้เยื้อง ย้อน หรือ ใส้ตรงแบบ เกียร์ธรรมดาครับ
ท่อตอนนี้ผมใช้เลส 2นิ้วครึ่ง ยิงสดครับ มีท่อกลางบิดเกลียวยาว1เมตร ท่อเกลียว1เมตรใส่มาตั้งแต่ NA ครับไม่ต้องใช้หม้อพัก ต้นมาดีปลายก็ดึงดีครับ(ตอนนี้เพื่อนต่างจังหวัดขอซื้อท่อนนี้ไป รอสั่งทำเป็นเลสแล้วผมค่อยกลับมาใส่ใหม่) พอดีรู้จักกับคนทำท่อไอเสียส่งร้าน ผมเลยสั่งขนาดกับความยาวและรอบของการบิดเกลียวได้ครับ

แบบในรูปครับ
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #84 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013 11:31:23 »

ท่อ เจ๋งดี

หลงใหล AE
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์