AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 09:19:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับไฟแนนซ์หน่อยคับ  (อ่าน 1017 ครั้ง)
bonbearling
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 10:25:30 »

พอดีว่าผมจะซื้อรถต่อจากคนรู้จัก รถมันปี 93 เกียร์ธรรมดา ซึ่งบริษัทไฟแนนซ์ใหญ่ๆ ไม่รับจัด แล้วผมจะไปจัดกับบริษัทไฟแนนซ์รถมือสองของอะไรดีครับ
ที่มั่นใจได้ หรือไปสอบถามตามเต้นท์ให้เต้นท์จัดให้ เอาไงดีคับ  ไม่รู้จริงๆ
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 10:36:41 »

ผมว่าหายากคับ เดียวนี้ปี 96 ยังจัดยากเลยคับ นอกจากไปซื้อเต้นรถ ถ้าจะจัดจิงต้องเป็นพวกไฟแนนห้องแถวนะคับ ดอกจะแพงหน่อยคับ เพราะรถปีเก่าดอกจะแพงกว่า แต่รถต้องสวยนะคับ
yuky

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 13:35:31 »

แนะนำอย่างตรงไปตรงมาเลยนะคับ
ผมว่าควรจะซื้อสดจะดีที่สุดนะคับ
เพราะราคาAEตอนนี้น่าจะไม่สูง(แสนบวกลบ)
จะเก็บตังเพิ่มหรือหยิบยืมญาติพี่น้องก่อนก็ได้
เพราะถ้าจัดกับไฟแแนซ์เล็กๆดอกจะพอๆกับซื้อรถราคาสองแสนเอาง่ายๆคับ
อย่าคิดว่ามีรถคันนึงส่งสามสี่พันก็น่าจะไหว
ไหนจะค่าซ่อม,ค่าภาษี,ประกัน,ตกแต่ง,ค่าเชื้อเพลิง
เดือนนึงๆมีเป็นหมื่นคับ
ใจเย็นๆคับ อย่ารีบร้อน ไม่พร้อมอย่าฝืน
ไปตามกำลังดีกว่าคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
aek_ex
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 13:59:13 »

มีระเบียบ หรือ กฏให้พอจะทราบได้มั้ยครับว่า ไฟแนนท์จะจัดรถที่ปีเก่าๆ ต่ำสุดประมาณปีอะไร

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
siracha
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 15:32:19 »

ถ้าจำเป็นจะใช้รถจริงๆ ผมว่า กู้พวกสินเชื่อธนาคารดีกว่าครับ
ปีแรก 10% ปีต่อๆไปโปะก็ได้

คือดีกว่าไปเสียดอกให้กับ ไฟแนนท์เถื่อนหรือไม่มั่นคง น่ะครับ

ลองดูเป็นทางเลือก
อันนี้คือจำเป็นจริงๆน่ะครับ

ข้าน้อย อยากได้ vios 2013 เฮ็ดจาได๋ ดีเน้อ เออฮือว่าจะเอา mitsubishi attrage ดีหว่า
ton

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 17:55:19 »

มีระเบียบ หรือ กฏให้พอจะทราบได้มั้ยครับว่า ไฟแนนท์จะจัดรถที่ปีเก่าๆ ต่ำสุดประมาณปีอะไร
แล้วแต่บางทีคับ แต่ตำสุดน่าจะ 96 บางที่ก็ อย่างราชธานี เนีย 00 คับ แต่ถ้าตำ่กว่านี้รถต้องสวยคับ
แนะนำที่ซืื้อรถปีเก่าเงินสดดีกว่า ถ้าไม่มีจิงๆต้องซื้อกับเต็นคับ เขาจัดให้ได้ ซื้อกันเองจัดยากกว่าคับ
gap101
มือเก่าหัดแข่ง

ความสุขอยู่ที่ใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013 21:01:08 »

พอดีว่าผมจะซื้อรถต่อจากคนรู้จัก รถมันปี 93 เกียร์ธรรมดา ซึ่งบริษัทไฟแนนซ์ใหญ่ๆ ไม่รับจัด แล้วผมจะไปจัดกับบริษัทไฟแนนซ์รถมือสองของอะไรดีครับ
ที่มั่นใจได้ หรือไปสอบถามตามเต้นท์ให้เต้นท์จัดให้ เอาไงดีคับ  ไม่รู้จริงๆ
ธนาคารไทยเครดิตครับผมเพิ่งไปตัดสดมาได้เล่มเมื่อต้นเดือนนี้เองครับ แต่ขอบอกดอกเบี้ยแพงครับถ้าไม่ซีเรียสก็ผ่อนไปเถอะครับเบอร์นะ ชื่อชัยสิทธิ์ พักสอน ทีมสินเชื่อการตลาดครับ 0896906662,0851612444 ลองดูนะเอานะของผมรถรุ่นก็ปีนี้เหมือนกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์