AE. Racing Club
17 กันยายน 2024 02:19:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนกระจกหน้า  (อ่าน 2899 ครั้ง)
earthnuan
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 05 กันยายน 2013 18:14:34 »

คือกระจกหน้าร้าวครับ อยากเปลี่ยนกระจกหน้า ไมทราบว่าจะเอาแบบชั้นเดียวหรือ2ชั้นแล้วมันต่างกันอย่างไร
และมีร้านไหนทำบ้างครับ ผมอยู่แถวบางแค สาย2
toyota 3 นะวังน้อย
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 18:32:43 »

คือกระจกหน้าร้าวครับ อยากเปลี่ยนกระจกหน้า ไมทราบว่าจะเอาแบบชั้นเดียวหรือ2ชั้นแล้วมันต่างกันอย่างไร
และมีร้านไหนทำบ้างครับ ผมอยู่แถวบางแค สาย2

คือกระจกหน้าร้าวครับ อยากเปลี่ยนกระจกหน้า ไมทราบว่าจะเอาแบบชั้นเดียวหรือ2ชั้น

- แล้วแต่ครับ ตามสะดวกเลย

ชั้นเดียวหรือ2ชั้นแล้วมันต่างกันอย่างไร

ชั้นเดียว เวลาแตกจะเป็นเม็ดข้าวโพด
2ชั้นเวลาแตก มันจะไม่แตกทันที ถ้าแตกชั้นเดียวก็อยู่ไงอยู่งั้น ถ้าแตก2ชั้น มันจะยังคงรูปอยู่เพราะเนื้อฟิมล์ของกระจกมันยังยึดโครงสร้างไว้อยู่

ไม่ทราบครับ ว่าร้านไหนดี แต่ติดได้ที่ร้าน รับติดตั้กระจกรถยนต์ครับ

แนะนำ บานหน้าควรเป็น 2 ชั้นนะครับ เพราะตัวกระจกรับแรงปะทะโดยตรง ทั้งลม ทั้งฝุ่น ทั้งกรวด ไม่ต้องพูดถึงเรื่องการชนนะครับ แค่กรวดเม็ดเล็กๆกระเด็นมาโดนก็สร้างความเสียหายแล้วครับ

ส่วนราคา 2 ชั้นแพงกว่า แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร ใส่แล้วคุ้มกว่าครับ

Instrument cluster J Mania
Aim-Aem
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 19:58:43 »

สองชั้นบานหน้า AE111 ราคาประมาณเท่าไรครับเท่าที่เปลี่ยนกันมา  ของผมโดนอีกแผลเมื่อวันอาทิตย์ รวมสองแผลแล้ว ไกล้เวลาต้องเปลี่ยน
earthnuan
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 20:08:05 »

คือกระจกหน้าร้าวครับ อยากเปลี่ยนกระจกหน้า ไมทราบว่าจะเอาแบบชั้นเดียวหรือ2ชั้น

- แล้วแต่ครับ ตามสะดวกเลย

ชั้นเดียวหรือ2ชั้นแล้วมันต่างกันอย่างไร

ชั้นเดียว เวลาแตกจะเป็นเม็ดข้าวโพด
2ชั้นเวลาแตก มันจะไม่แตกทันที ถ้าแตกชั้นเดียวก็อยู่ไงอยู่งั้น ถ้าแตก2ชั้น มันจะยังคงรูปอยู่เพราะเนื้อฟิมล์ของกระจกมันยังยึดโครงสร้างไว้อยู่

ไม่ทราบครับ ว่าร้านไหนดี แต่ติดได้ที่ร้าน รับติดตั้กระจกรถยนต์ครับ

แนะนำ บานหน้าควรเป็น 2 ชั้นนะครับ เพราะตัวกระจกรับแรงปะทะโดยตรง ทั้งลม ทั้งฝุ่น ทั้งกรวด ไม่ต้องพูดถึงเรื่องการชนนะครับ แค่กรวดเม็ดเล็กๆกระเด็นมาโดนก็สร้างความเสียหายแล้วครับ

ส่วนราคา 2 ชั้นแพงกว่า แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร ใส่แล้วคุ้มกว่าครับ

ขอบคุนครับ ยังงี้ต้องจัด 2 ชั้นละครับ
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 21:11:46 »

ลองไปดู สายสี่ กระจกโค้ง ที่เส้น พุทฑมณฑลสาย 4 ดูครับผม
Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 21:30:12 »

ผมเคยขับที่ความเร็ว 140 กำลังไล่กับแอดคอดเส้น พัทลุง หาดใหญ่ ตอนนั่นยังขับ ee90 เครื่อง2e อยู่แตกเ๖็มบานเลยโชดดี สติยังดีและรถน้อยเลยไม่เป็นอะไร เลยเปลี่ยนเป็นแบบ 2 ชั่น 3300 บ.ยืนยัน 2 ชั่นปลอดภัยกว่าครับ
tEE2009
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กันยายน 2013 21:36:21 »

น้า อยู่ปทุมฯ ผมเปลี่ยนที่ร้านนี้ครับ

"ทองนพคุณกระจกยนต์" คุณอำนาจ ทองนพคุณ 02-978-0709 / 089-963-0467
ที่ตั้ง 52/23 ถ.สะพานข้ามแม่น้ำปทุม-รังสิต ต.บางปรอก อ.เมือง จ.ปทุม

ผมเปลี่ยนใน ราคา 2,800 บาทครับ (AE111) // ตาม มอก. ให้ใช้แบบ2ชั้น (LAMINATED) ครับน้า เพราะปลอดภัย 

คำนับ

อ้างอิงจาก ===>  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=126412.msg2613923#quickreply

คำนับ

earthnuan
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กันยายน 2013 18:24:52 »

คัรบผม
earthnuan
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กันยายน 2013 18:26:41 »

ลองไปดู สายสี่ กระจกโค้ง ที่เส้น พุทฑมณฑลสาย 4 ดูครับผม

อยู่ช่วงไหนของ สาย4คัรบ แล้วที่ว่านี้เป็นร้านขาย แล้วใส่กระจกให้เลยหรือป่าวคัรบ
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กันยายน 2013 18:43:01 »

ผมเคยขับที่ความเร็ว 140 กำลังไล่กับแอดคอดเส้น พัทลุง หาดใหญ่ ตอนนั่นยังขับ ee90 เครื่อง2e อยู่แตกเ๖็มบานเลยโชดดี สติยังดีและรถน้อยเลยไม่เป็นอะไร เลยเปลี่ยนเป็นแบบ 2 ชั่น 3300 บ.ยืนยัน 2 ชั่นปลอดภัยกว่าครับ

ผมขับที่ความเร็ว 60  ที่สุราษฎร์ Dmax ยกสูง มันดีดลูกหินขึ้นมา ได้ไป 1 แผล
อีกครั้ง ความเร็วที่ 0 ที่อู่สี ช่างมันอนุเคราะห์ให้ เลยได้เปลี่ยนยกบาน  (สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด)

Instrument cluster J Mania
ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง
นักแข่งมือสมัครเล่น

เออี ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง ไม่มีเธอ เศร้าว่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2013 23:02:08 »

ชั้นเดียว เสียงดังขึ้นชัดเจนครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว รออยู่ว่าจะซื้อสองชั้นใส่ แล้วเอาชั้นเดียวมาลงขาย
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กันยายน 2013 00:03:45 »

อยู่ช่วงไหนของ สาย4คัรบ แล้วที่ว่านี้เป็นร้านขาย แล้วใส่กระจกให้เลยหรือป่าวคัรบ
ถ้ามาจากสาย 2 ให้ไปกลับรถตรงไฟแดงที่แยกโรงเรียนอะไรซักอย่าง เอางี้ครับ

ออกจากสาย 2 มาปุ๊ป ตัดเข้ามาสายสี่เสร็จแล้ว จะเจอแยกไฟแดง หน้าพุทธมณฑล แล้วตรงมาอีกจนกว่าจะเห็นไฟแดงที่ 2 (ตรงยาวมาเลยครับ ไฟแดงที่ 2 คือที่ที่เราต้องกลับรถ)

กลับรถเสร็จปุ๊ป ตรงมาเรื่อยๆ จะเห็นศูนย์ PNK โช๊คอัพ (พรานนกการช่าง โช๊คอัพ) แล้วเลยมาอีกนิสนึงจะมีสะพานลอยคนข้าม ถ้าเห็นสะพานลอยคนข้ามชิดซ้ายรอได้เลยครับ เลยสะพานมาเสร็จปุ๊บ

จะมีเวิ้งที่เป็ฯร้านเกี่ยวกับรถยนต์อยู่ มีป้ายอยู่ริมทางเลยครับ เขียนว่า กระจกรถยนต์ (อะไรประมาณนั้นครับ) ใกล้ๆกัน จะเป็นร้าน TN โช๊คอัพ (ทำกระจกเสร็จ ไปแวะร้านโช๊คก็ฝากทักทายช่างทองอินด้วยนะครับ)

ร้านนี้เค้ามีกระจกเลย (โทรถามเค้าก่อนก็ได้ครับ แต่ผมไม่มีเบอร์ ลองหาดูครับ น่าจะชื่อดังอยู่) มีฟิล์มติดไปด้วยเลยนะครับ ถ้าจำไม่ผิด
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 กันยายน 2013 21:44:32 »

ตรงข้าม รพ เอกชัย 2500 พร้อมเปลี่ยน 2ชั้น

wagon919

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 กันยายน 2013 22:41:50 »

ตรงข้าม รพ เอกชัย 2500 พร้อมเปลี่ยน 2ชั้น
สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์