AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 10:52:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกาแก๊สเปลี่ยนเองได้ไหมครับ  (อ่าน 2716 ครั้ง)
ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 12 กันยายน 2013 06:00:40 »

ของผมเป็นนาฬิกาตัวใหญ่ แบบว่าที่ถังแก๊สมีฝาปิดอยู่พอเปิดฝาออกมา
ตัวนาฬิกา(เกจ์)จะอยู่ตรงกลาง ฃ้ายขวาจะเป็นวาล์วเปิดปิดแก๊ส
 ถ้าผมจะเปลี่ยนแต่นาฬิกาอย่างเดียวถอดไปเทียบฃื้อได้เลยไหมครับ
หรือนาฬิกาตัวนี้ติดกับลูกลอยในถังแก๊ส ต้องให้ช่างถอดให้
 ถ้ามันถอดได้ เฉพาะนาฬิกาอย่างเดียว ต้องรอให้แก๊สหมดถังหรือไม่ครับ
ถ้าไปให้ช่างเช็คให้ ก็ต้องรอให้แก๊สหมดก่อนใช่ไหมครับ
 เกจ์มันเพี้ยน เลยไม่รู้ว่าเหลือแก๊สในถังเท่าไหน
                                                      ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2013 12:44:24 »

ไม่รู้เหมือนกันไหม ถังมัลติวาล์ว ชุดลูกลอยจะอยู่ในถัง เกจจะอยู่ด้านนอก ทั้งสองอย่างสื่อกันด้วยแม่เหล็ก ไม่มีแกนเชื่อมถึงกัน ดังนั้น ถอดเกจออกมาได้เลยโดยไม่ต้องปิดวาล์ว

หลงใหล AE
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 10:18:43 »

ของผมถังแบบมัลติวาว ถอดได้ มันเหมือนเปฌนเกลียวหมุน แต่เวลาซื้อต้อง ดูค่าโอห์มด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวเกจ์ไม่ตรงกับถัง หรือ เติมแก๊สเต์มถังเกจ์บนแก๊สหมดถังแทน
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 11:17:54 »

ถอดได้ตามที่น้าๆ ว่าเลยครับ ไม่มีแกนต่อถึงกัน ล๊อคด้วยน๊อตจิ๋วแค่ตัวเดียวกับสายไฟอีกสองเส้น

ผมถอดชุดมัลติวาล์วออกมาถึงรู้ว่า นาฦิกามันถอดง่ายมาก

ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 21:16:32 »

คำนับ คำนับ คำนับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

อ่านหนังสือ

แก๊สขึ้นราคามากๆ  คงต้องใช้ถ่านหิน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์