AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:40:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบาย  (อ่าน 9259 ครั้ง)
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 18 กันยายน 2013 10:58:56 »

ผมคบกับแฟนสายมา 3 ปี ได้มีลูก 1 คน กับกำลังท้องอีก 1 แฟนขี้บ่นมากนิดหน่อยไม่ได้เป็นต้องบ่น
ผมทำงานคนเดียว เงินเดือนไม่ได้จะเยอะยังต้องรับผิดชอบภาระของที่บ้านเพราะมีแม่ยายกับหลานอีกคนผมรับผิดชอบทุกอย่าง
ทุกวันนี้ทำงานประจำ + กับหาจบอะไหล่มาขายเหนื่อยมากแต่มาเจอคำพูดแบบนี้ผมหมดกำลังใจจนคิดอยากจะเลิก
แต่ถ้าเลิกผมก็เห้ยอีก ลูก1 ใน ท้องอีก1 ผมไม่รู้จะทำไงดีเอาแต่ว่าผมไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ตัวเค้าเองไม่เคยผิดผมผิดตลอดท้อครับ

คำพูดสะเทือนใจ

ฉันไม่เคยต้องลำบากแบบนี้ (คือการที่ไม่ได้ไปกินร้านอาหารฟูจิ ร้านไวน์ บ่อยเหมือนเก่าสำหรับผมฟูจิกินเดือนละ 2 -3 ก็พอ)
ฉันไม่เอาเทอแล้ว
ถ้าไม่หายไม่สบายสิ้นเดือนนี้ไปนอนนอกห้อง (ผมเป็นภูมิแพ้จะหายได้ไง)
อย่ามายุ่งรำคาญ
อื่นๆๆอีกมากมาย

ทุกวันนี้ตื่น 7.30 ทำงานถึง 17.30 กว่าจะได้นอน 01.30 แต่ก็ยังคงไม่ดีพอ ในใจอยากจะเลิกแต่สงสารลูกเพราะแฟนท้าเลิกกันครั้งล่าสุดแต่ผมยังคงไม่เลิกเพราะว่าสงสารลูกแล้วถ้าเกิดเลิกจริงๆๆแฟนผมจะเอาเงินจากไหนมากินใช้เพราะไม่ได้ทำงาน

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:08:00 »

พึ่งเป็นหรือเป็นนานแล้วครับ ถ้าพึ่งเป็นคิดได้อย่างเดียวว่าฮอร์โมนกำลังเปลี่ยนเพราะตั้งท้อง อารมณ์จะเปลี่ยนง่าย

ส่วนเรื่องกินข้าวนอกบ้าน ถ้าติดหรูมีแต่จะทำให้ฐานะแย่ลงนะ เปลี่ยนมาทำกินเองในบ้านหาสูตรจากในเน็ท ผมว่ามันเป็นการพักผ่อนที่ดีมากอย่างนึงเลยครับ อีกอย่างราคาต่อมื้อนอกบ้าน เราซื้อวัตถุดิบมาทำกินได้หลายมื้อเลย

ผมท่องไว้เสมอ "สุดท้ายก็แค่อิ่ม"......เป็นกำลังใจให้ครับ Smiley

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:13:06 »

พึ่งเป็นหรือเป็นนานแล้วครับ ถ้าพึ่งเป็นคิดได้อย่างเดียวว่าฮอร์โมนกำลังเปลี่ยนเพราะตั้งท้อง อารมณ์จะเปลี่ยนง่าย

ส่วนเรื่องกินข้าวนอกบ้าน ถ้าติดหรูมีแต่จะทำให้ฐานะแย่ลงนะ เปลี่ยนมาทำกินเองในบ้านหาสูตรจากในเน็ท ผมว่ามันเป็นการพักผ่อนที่ดีมากอย่างนึงเลยครับ อีกอย่างราคาต่อมื้อนอกบ้าน เราซื้อวัตถุดิบมาทำกินได้หลายมื้อเลย

ผมท่องไว้เสมอ "สุดท้ายก็แค่อิ่ม"......เป็นกำลังใจให้ครับ Smiley
เป็่นมานานแล้วครับตั้งแต่ท้องคนแรกแล้ว
ส่วนทำอาหารกินเองทำบ่อยทำประจำ ผมเป้นพ่อครัวเก่าแต่กินที่บ้านไม่ได้บรรยากา๋ศ

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:14:55 »

ไม่รู้จะให้คำปรึกษายังไง แต่ก็ขอให้กำลังใจนะครับ เลือกในทางที่ดีที่สุดแล้วกันนะครับ แต่ถ้าผมเจอคำว่า "ฉันไม่เคยต้องลำบากแบบนี้ " ผมคงอึ้งอ่ะ นี่ตกลงคบกันมาขนาดนี้คิดแบบนี้หหรอเนี่ย ถ้าไม่มีลูกคงตัดสินใจง่ายกว่านี้นะผมว่า

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:17:04 »

เป็นกำลังใจให้ครับ มีอะไรก็คุยกันดีๆ คิดไว้เพื่อลูกครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:27:57 »

ถ้าไม่มีลูกผมไปนานแล้วครับเข็ดจริๆๆ

supernooky

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:29:26 »

ถามหน่อยนะครับ
ทำไมแฟนน้าไม่ทำงานหล่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่ทำงานไม่มีสิทธิมาบ่นกับผมแบบนี้ครับ เพราะถือว่าผมหาคนเดียว คุณไม่ได้หา ควรจะช่วยกันประหยัดซะมากกว่า.... ขออภัยในความคิดเห็นบางประการนะครับ
ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะครับ ชีวิตจะได้ราบรื่น

ปั้น AE ดีก่า ^^
yajoop
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:32:05 »

ถามหน่อยนะครับ
ทำไมแฟนน้าไม่ทำงานหล่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่ทำงานไม่มีสิทธิมาบ่นกับผมแบบนี้ครับ เพราะถือว่าผมหาคนเดียว คุณไม่ได้หา ควรจะช่วยกันประหยัดซะมากกว่า.... ขออภัยในความคิดเห็นบางประการนะครับ
ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะครับ ชีวิตจะได้ราบรื่น

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

By yajoop2011
AE@west
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:48:16 »

พรุ่งนี้ต้องดีกว่านี้
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 11:58:25 »

ลองไปทำบุญ หาวัดที่เงียบๆสงบๆ สายป่ายิ่งดี ไปบ่อยๆ ไปทุกอาทิตย์ได้ยิ่งดี

Sprinter 101 สนิมทั้งคัน

มีแต่สนิมทั้งคัน ^^

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:09:03 »

เป็นกำลังใจให้ครับ
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:09:55 »

เอาใจช่วยครับ เข้าใจเป็นเหมือนกัน ของผมตัดสินใจว่าจะทนต่อไปครับ

z-man

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:16:35 »

ทุกๆๆคน ผมว่ามีปัญหากันหมดนะครับ
ชีวิตเรา ต้องสู้ ครับ

เงียบๆๆ ไม่ต้องคิด บ่น ก็บ่นไป เรามีลูกรักลูก
ถ้าเราคิดตาม เราจะเกิดอารมณ์ โกรธ ใครจะด่าจะบ่น ผมเงียบ ปล่อยมันไป สบายใจ
Red devil tr

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:20:57 »

xฝใจเย็นฯครับ ไม่อยากยุ้งเลยเรื่องผัวเมียเนี้ย หาคนที่พูดแล้วแฟนคุณฟังให้ตัวเขาเปิดใจให้กว้าง รับรู้ปัญหาภายในครอบครัวหาทางแก้สิ่งไม่ถูกต้องทั่งสองฝ่าย ตั้งงบไ้เลยรายได้ต่อวัน เดือนเรามีเท่านี้ต้องใช้วันล่ะเท่า ชีวิตคนเรามันไม่ได้คังที่หวังหรอกแต่มักจะเจอะในสิ่งที่ไม่ชอบและถูกใจเสมอไป สู้ในสิ่งที่ประสพพบเจอต่อสู้และเอาชนะมันให้ไ้ด้ทั่งสองคน ทำเพื่อลูกเถอะครับ
  ที่ผมพูดนี้ เจอมาแล้วทุกวันนี้ สงสารลูกสามคน จากเมียเก่าสองคนคงไม่เลาต่อน่ะกว่าอยู่ถึงวันนี้ต้องอดทนมากฯ ขอให้ครอบครัวคุณฟันฝ่าไปให้ได้ เอาใจช่วยโชดดีครับ
tu_ranong

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:29:08 »

คิดให้เยอะครับคิดถึงผลที่จะตามมาถ้าเราเกิดตัดสินใจอะไรไปมันจะกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว แต่นั่นแหละครับคงไม่มีใครมาตัดสินใจแทนน้าได้ทน้าๆทุกท่านในนี้ทำได้แค่รับฟังปัญหา และให้คำปรึกษาให้น้าได้แต่ตัดสินแทนน้าไม่ได้  และอย่าเอาความคิดของใครในนี้มาเป็นข้อตัดสินใจน่ะครับ ปัญหามีใว้แก้เสมอค่อยๆคิดครับ ผมรู้ว่าน้าเริ่มจะทนไม่ไหวกับคำพูดของแฟน ลองคุยลองปรึกษากันดูครับ b] ความคิดส่วนตัวนะครับ เป็นผม ผมขอเลิกครับ แต่ผมก็ยังคงรับผิดชอบลูกอยู่ แต่ไม่รับผิดชอบแม่ครับ[/b]เป็นกำลังใจให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2013 13:25:14 โดย tu_ranong » บันทึกการเข้า
AE@west
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:33:08 »

ทุกๆๆคน ผมว่ามีปัญหากันหมดนะครับ
ชีวิตเรา ต้องสู้ ครับ

เงียบๆๆ ไม่ต้องคิด บ่น ก็บ่นไป เรามีลูกรักลูก
ถ้าเราคิดตาม เราจะเกิดอารมณ์ โกรธ ใครจะด่าจะบ่น ผมเงียบ ปล่อยมันไป สบายใจ
ผมชอบแบบนี้จัง
jacky31

1,300 CC ครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:44:27 »

ทำเพื่อลูกครับ เด๋ววันร้ายๆก็ผ่านไปเองแหละครับ
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ ฟ้าหลังฝนย่อมสวยเสมอครับพี่

aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:48:07 »

เลิกไม่ได้หลอกครับ เพราะลูก ถ้าเลิกลูกมีปัญหา ต้องคุยกันให้เข้าใจ ลดทิษฐิของแต่ล่ะคน บอกเมียอย่าไปคิดแต่จะใช้เงิน ให้คิดเก็บเงิน ลงทุน เศรษฐีส่วนใหญ่ เป็นคนจนมาก่อนทั้งนั้น ถ้าแต่จะใช้เงิน ไม่มีวันรวย คนเราน่ะ ถ้ารู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักลงทุน ซักวันรวยแน่ จะช้าหรือเร็วก็แล้วแต่โอกาสของแต่ล่ะคน
  ทีนี้พูดถึงเมีย ถ้าเขาจะพูดอะไร ก็ปล่อยให้พูดไป หูทวนลมซ่ะ แล้วเราก็ทำต่อไป อธิบายไป ชักจูงเขาให้ทำงาน ให้เขาอยากทำงาน ให้เขาได้เงินจากการทำงาน อย่าไปทำงานเป็นลูกจ้าง ให้เขาไปขายของ ขายอะไรก็ได้ที่ได้เงิน ไม่ต้องไปหวังกำไรมาก ให้เขาเห็นคุณค่าของเงินที่ขายได้ในแต่ล่ะบาท แล้วให้เขาเก็บเงินเอง บริหารเอง ไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ต้องให้ตัง ลงทุนให้ก่อน
    ต้องใช้จิตวิทยาในการพูดกับเมียหน่อย แรกๆ ชักจูง ถ้าไม่ไหว ก็ข่มขู่ และอ่อนมาเป็นชักจูง แบบตบหัวแล้วลูบหลัง ต้องช่วยกันในครับครัว เศษรฐกิจอย่างนี้ ประหยัดได้ต้องประหยัด หาอย่างอื่นทดแทนการติดหรู อย่างดูหนังในโรง ผมไม่เคยไปดูมาหลายปีและ ผมลงทุนซื้อทีวีแบบเล่นเน็ตได้ แบบเสียบยูเอชบีได้ 14000 แล้วโหลดหนัง hd อินเตอร์เน็ต ภาพและเสียง บอกได้เลยว่า ดีกว่าไปดูในโรงธรรมดาอีก ผมชักจูงโดยการพาไปดูใน โรง และ เปิดให้ดูที่บ้าน และยุยงว่า เห็นมั้ย ดูในโรงภาพไม่สวย เสียงไม่ดี มีลายเส้นด้วย ดูที่บ้านสบายกว่า ไม่เหนื่อย ไม่ต้องขับรถ ทุกวันนี้ไม่มีใครเรียกร้องอยากไปดูหนังในโรงอีกเลย อยากดูเรื่องอะไรบอกเดี๋ยวผมโหลดให้ แปบเดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 12:51:33 »

ขอบคุณมากทุกความเห็นครับ

ton

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 13:04:03 »

เลิกไม่เลิกมันอยู่ที่ตัวน้าเองคับ เพราะน้าต้องเผชิญทุกวัน ในนี้ช่วยได้แค่ให้กำลังใจคับ ต้องลองชั่งน้ำหนักเอาคับ เลิกกับไม่เลิก บางครั่งถ้าอยู่ด้วยกันแล้วผมว่าจะทรมานเด็กมากกว่าเลิกกันคับ เพราะตัองมานั่งทะเลาะให้เด็กเห็นทุกวัน ผมเป็นกำลังใจให้คับ ทุกปัญหามีทางออก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์