AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 03:38:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบาย  (อ่าน 9123 ครั้ง)
Chan_AE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 17:48:11 »

หัวอกเดียวกันทนเพื่อลูกครับน้า  ผมก็มีลูกเหมือนกัน หัวปี,ท้ายปี  ตอนนี้หาเงินไม่ทันแล้วกำลังมองหาอาชีพเสริม,
อีกใจหนึ่งก็ยากจะหนีไปทำงานเมืองนอกเพื่อจะได้เงินมาดูแลครับครัว และยังไม่ต้องมานั่งฟังเมียบ่นอีก
คิดอยู่, คิดไม่ตก, ไหนจะพ่อ,แม่ผม อีก ต้องลูกเลี้ยงดูทั้งนั้น  สู้สู้ จนกว่าหมดลมหายใจ 
คนที่ลำบากกว่าเรายังมีอีกเยอะ ทนต่อไปครับน้าสงสารลูก ทนให้ถึงที่สุด
piek +_+
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 18:23:25 »

"ทน" คำเดียวครับท่านเพื่อลูก ผมว่าหลายคนก็เจอเคสแบบท่านแหละ  แหะ.. แหะ..

4AFE 1.6  M/T  AE 101 GLI
THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #42 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 19:00:55 »

ยิ้มไว้ครับ  ไม่ต่างกันนัก
 ถอนหายใจ
Mouse Pl
มือเก่าหัดแข่ง

ชอบของเก่า เล่าความหลัง AE 101 4 AFE 1.6 GXI Y 95 Standard

« ตอบ #43 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 19:15:26 »

พยายามอย่านึกถึงปัญหา คิดถึงหน้าลูกเข้าไว้ ว่่าง ๆ เข้าวัดทำบุญอาบน้ำมนต์เสียบ้างจะรู้สึกดี อย่าพยายามหาสิ่งอบายมาแก้นะครับจะยิ่งไปกันใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2013 19:47:48 โดย The Mouse Pl » บันทึกการเข้า

yodsawat
t-tong
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 19:18:23 »

เป็นกำลังใจให้ฝ่าฟันปัญหานี้ไปให้ได้ครับ...

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 20:15:16 »

เหมือนกันเลยครับ  ทั้งเมียทั้งแม่ยาย  บ่นๆๆๆๆๆ    ที่สำคัญรับลูกติดเราไม่ได้  บ่นด่าทุกวัน   ทุกวันนี้ผมแยกออกมาเช่าตึกเปิดร้านอยู่กับลูกสองคน
ส่งเสียเฉพาะค่าขนมลูกคนเล็กที่อยู่กับแม่เขา  ค่าเรียนพิเศษ  เพราะตอนที่อยู่ด้วยกันเมียชอบบ่นว่าไอ้นี่ชั้นก็จ่าย  ไอ้นั่นชั้นก็จ่าย ซื้อรถคันนึงเค้าก็บอกว่าไปดูหมอมาดวงไม่ถูกกับรถคันนี้ต้องใช้ชื่อเขาเป็นเจ้าของ  (แต่เงินเราซื้อ) กู้เงินออมทรัพย์มาตัดสดไม่ต้องผ่อนก็ต้องหักจากบัญชีเงินเดือนเรา  แต่ที่เราต้องส่งค่าผ่อนบ้าน  ค่าเงินที่กู้มาใฃ้หนี้สิน  ที่หักจากบัญชีเงินเดือนทุกเดือน  ค่าน้ำค่าไฟก็หักจากเงินเดือนยอดเงินเดือนรวม พ.ศ.ร. เดือนนึง 24000  แต่รับจริงแค่ 8-9 พันต่อเดือน พอเรารับเงินเดือนน้อยก็เริ่มมีปัญหา  ทุกวันนี้เมียผมมาหาที่ร้านอาทิตย์ละครั้งสองครั้ง  เพื่อมาขอเงินใช้  การพูดการจาก็ดีขึ้น  แต่ผมก็ยังอยู่ที่บ้านเช่าเหมือนเดิมกับลูกติด   ที่เล่ามาไม่ใช่อยากให้ต้องแยกทางกันครับ  เป็นเพียงทางออกทางหนึ่งเท่านั้น ถ้าเผื่อว่าถึงวันนึกต้องแยกกันจริงๆ   ก็ขอเพียงแยกกันอยู่แบบผม  เพราะเรายังสามารถไปมาหาสู่  ดูแลลูกเราได้  ที่สำคัญ  สบายใจครับ
   ฟังเพลงนี้ครับ  เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

https://www.youtube.com/watch?v=QzG_UOsTqWU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2013 20:20:25 โดย benmore05 » บันทึกการเข้า

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 20:59:39 »

ถ้าน้า รู้จักผม เจอผมแล้วจะรู้ว่าปัญหาที่ว่ามามันเล็กน้อยมากครับ เป็นกำลังใจให้นะ สู้นะ ท้อได้ บ่นได้ แต่ห้ามถอยนะครับ
    คนจะต้องเจอปัญหาไปเรื่อย ๆ ปัญหาเรื่องโน้นเรื่องนี้มันเป็นธรรมชาตินะ
      ลูกผู้ชายสู้ได้สบายอยู่แล้วผมเชื่อ ..... น้าทำได้แน่ครับ สุดยอด

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #47 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 22:22:57 »

เกิดเป็นผู้ชาย ต้องมีใจอดทนครับ พี่อู๋แกว่าไว้งั้น

ผมก็เคยเป็บแบบนี้เป๊ะเลย แต่เป็น MK วันนั้นไปกับแฟนกับน้องแฟน เขาอยากกิน MK กัน ผมไม่ค่อยมีเงินเท่าไร ก็บอกแฟนว่าวันนี้กินถูกหน่อยป่าว หน้าแฟนกับน้องนีี่แบบว่า ผิดหวังสุดๆ วันนั้นไปกินฟู้ดคอร์ทแทน 555

ผมจำมาจนวันนี้ว่าต้องพยามให้มากกว่านี้ จะได้ดูแลคนที่เรารักให้มีความสุขได้ครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
doraemonarak

« ตอบ #48 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 22:43:47 »

ผมโสด บ่ เคยเจอ  ได้แต่ว่า   สู้ๆๆๆๆครับ

หลงใหล AE
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #49 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 22:50:57 »

ตอนนี้ เค้าจะพูดยังไงก็แล้วแต่ครับ ถ้าเค้าทำให้น้าเสียใจก็ทำใจไว้ แต่สิ่งที่เป็นกำลังใจสำคัญให้น้า

ผมว่าคนๆนั้นคือลูกมากกว่าครับ จริงอยู่ที่ ชายหญิงรักกัน 2 คน รักกันปานจะกลืน แต่พอมีลูก บางคนรักลูกมากกว่าแฟน

แม่ผมก็เช่นกันครับ แม่บอกว่า แม่รักลูก มากกว่าพ่อ (ซึ่งปัจจุบันหย่าร้างกันแล้ว) แต่แม่ไม่เคยไม่รักลูก

และเช่นเดียวกันครับ พ่อก็ไม่เคยไม่รักลูก น้ากับแฟนอาจจะไม่รักกัน แต่ขอให้น้ารักลูก

แค่นั้นลูกก็มีความสุขแล้วครับ
ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #50 เมื่อ: 18 กันยายน 2013 23:15:05 »

วันนั้นไม่มีลูก วันนี้ไม่มีผม
วันนั้นไม่มีเมีย วันนี้ไม่มีลูก
 วันนั้นถึงวันนี้ 20ปีที่ผ่านมา
วันนั้นช่วยฟันฝ่า ก็ผ่านมาได้ด้วยดี

ฮึๆไอ้น้อง 3ปี 5ปี มันเด็กๆ
                    พี่ล้มลุกมา10ปี ยืนได้ฃัก5ปีได้มั้ง ที่เหลือเฃไปเฃมา

ไม่ไหวก็นั่ง มีกำลังลุก เหนื่อยก็มองหน้าลูก หิวก็มองหน้าเมีย เพียๆก็หลับตา อย่าลืม

คำว่า...ลูกผู้ชาย...
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 09:07:29 »

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับบอร์ดนี้อบอุ่นมากถึงผมจะขับ สามประตูแต่ที่นี่อบอุ่นกว่าไหนๆๆ

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
kwankwan

« ตอบ #52 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 09:44:49 »

สู้ๆนะครับ น้าเป็นคนดีมาก นึกถึงลูกไว้อย่างเดียว
เป็นกำลังใจให้ครับ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 10:05:28 »

ถ้าแฟนเค้าเสพได้แต่สุขแต่ทนทุกข์ไม่กับเราไม่ได้ บอกได้คำเดียวครับ"เลิก"

ถ้าเป็นผมน่ะครับเลี้ยงแค่ลูกเลี้ยงให้เขาได้ดี

ส่วนผู้หญิงไม่จำเป็นครับ มีตังแล้วอยากกซื้อกินเอา แต่ถ้ามีตังมากๆก็สั่งมาให้ร้องเพลงให้ฟังถึงบ้านเลยครับ(เอ๊ะยังไงหว๋า)

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ชีวิตต้องสู้

-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #54 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 11:48:37 »

เหมือนกันเลยครับ  ทั้งเมียทั้งแม่ยาย  บ่นๆๆๆๆๆ    ที่สำคัญรับลูกติดเราไม่ได้  บ่นด่าทุกวัน   ทุกวันนี้ผมแยกออกมาเช่าตึกเปิดร้านอยู่กับลูกสองคน
ส่งเสียเฉพาะค่าขนมลูกคนเล็กที่อยู่กับแม่เขา  ค่าเรียนพิเศษ  เพราะตอนที่อยู่ด้วยกันเมียชอบบ่นว่าไอ้นี่ชั้นก็จ่าย  ไอ้นั่นชั้นก็จ่าย ซื้อรถคันนึงเค้าก็บอกว่าไปดูหมอมาดวงไม่ถูกกับรถคันนี้ต้องใช้ชื่อเขาเป็นเจ้าของ  (แต่เงินเราซื้อ) กู้เงินออมทรัพย์มาตัดสดไม่ต้องผ่อนก็ต้องหักจากบัญชีเงินเดือนเรา  แต่ที่เราต้องส่งค่าผ่อนบ้าน  ค่าเงินที่กู้มาใฃ้หนี้สิน  ที่หักจากบัญชีเงินเดือนทุกเดือน  ค่าน้ำค่าไฟก็หักจากเงินเดือนยอดเงินเดือนรวม พ.ศ.ร. เดือนนึง 24000  แต่รับจริงแค่ 8-9 พันต่อเดือน พอเรารับเงินเดือนน้อยก็เริ่มมีปัญหา  ทุกวันนี้เมียผมมาหาที่ร้านอาทิตย์ละครั้งสองครั้ง  เพื่อมาขอเงินใช้  การพูดการจาก็ดีขึ้น  แต่ผมก็ยังอยู่ที่บ้านเช่าเหมือนเดิมกับลูกติด   ที่เล่ามาไม่ใช่อยากให้ต้องแยกทางกันครับ  เป็นเพียงทางออกทางหนึ่งเท่านั้น ถ้าเผื่อว่าถึงวันนึกต้องแยกกันจริงๆ   ก็ขอเพียงแยกกันอยู่แบบผม  เพราะเรายังสามารถไปมาหาสู่  ดูแลลูกเราได้  ที่สำคัญ  สบายใจครับ
   ฟังเพลงนี้ครับ  เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

https://www.youtube.com/watch?v=QzG_UOsTqWU

ปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายของผมคล้ายน้าจ่ามากครับ เอาใจช่วยครับ

nirut.TZ#074

C.P. TUNA RACING TEAM

« ตอบ #55 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 13:10:10 »

เป็นกำลังใจครับ เพื่อลูกของเรา คำนับ

" You'll never walk alone "
kriang110
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 13:13:38 »

ทำใจครับ เพื่อลูก
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 13:14:41 »

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับบอร์ดนี้อบอุ่นมากถึงผมจะขับ สามประตูแต่ที่นี่อบอุ่นกว่าไหนๆๆ
อ้าว น้าขายประตูไปข้างนึงเหรอ เหลือแค่ สาม ประตูเอง อิอิอิ
aemjung

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #58 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 17:38:07 »

ทำไมแฟนไม่ทำงาน แล้ว บ่นอยากโน่นอยากนี่ เราทำงานแทนที่จะให้กำลังใจ อยากกินข้าวนอกบ้านต้องช่วยกันทำมาหากิน ไม่ใช่ บ่นอย่างเดียว ต้องมาช่วยกันมาทำงาน ทำงานหาเงินแล้วก็จะมีกินเอง

-
ballwa

« ตอบ #59 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 18:43:41 »

ถ้าแฟนเค้าเสพได้แต่สุขแต่ทนทุกข์ไม่กับเราไม่ได้ บอกได้คำเดียวครับ"เลิก"

ถ้าเป็นผมน่ะครับเลี้ยงแค่ลูกเลี้ยงให้เขาได้ดี

ส่วนผู้หญิงไม่จำเป็นครับ มีตังแล้วอยากกซื้อกินเอา แต่ถ้ามีตังมากๆก็สั่งมาให้ร้องเพลงให้ฟังถึงบ้านเลยครับ(เอ๊ะยังไงหว๋า)

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ชีวิตต้องสู้
ผมเเห็นด้วยนะครับ บางครั้งเราทำงานก็เหนื่อยและเครียดจากงานก็พอแรงแล้ว กลับบ้านยังเจอปัญหาแบบนี้อีก แทนที่จะได้กำลังใจจากแฟนกับเจอเรื่องแบบนี้บอกตรงๆ คับ ผมคงทนไม่ได้เหมือนกับน้าแน่นอน ใช่ครับสู้เพื่อลูก แต่ถ้าวันหนึ่งจำเป็นต้องเลิกกัน สักวันหนึ่งลูกก็คงรู้เองว่าที่พ่อกับแม่เลิกกันเพราะอะไร ผมเป็นลูกกำพร้าตั้งแต่ยังไม่ลืมตาดูโลก  พ่อตายตั้งแต่ยังไม่เกิด พอคลอดแม่ก็ทิ้งไป ทิ้งให้ลุง(ซึ่งปัจุบันผมเรียกว่าพ่อ)กับอาเลี้ยงมาตั้งแต่เด็ก คำว่าเด็กกำพร้ามันก็ไม่แย่เสมอไปหรอกนะครับ ครอบครัวพ่อก็ช่วยกันเลี้ยงจนผมโตมาได้ทุกวันนี้ก็25ปีละ ผมเป็นเด็กต่างจังหวัดนะครับ อยู่ตามมีตามเกิด ผมว่ารอให้แฟนคลอดลูกคนที่สองแร้วคุยเลยครับผัวเมียไม่ให้กำลังใจซึ่งกันและกันทนยังไงก็อยู่กันไม่ไหวหรอกครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขอโทษที่อาจบรรยายคนละแนวทางกับคนอื่น)

นอนก็ดิ้น เมาปลิ้นเป็นบางครั้ง ขี้เหร่ตอนกลางวัน หล่อภาคค่ำการันตี!!
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์