AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 03:05:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: motor show ปีนี้ บายๆ ae  (อ่าน 5000 ครั้ง)
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 22:44:08 »

ระวังว่าจะรับไม่ได้กับราคาขาย ae
ราคาขายรถมือสองตอนนี้ตกฮวบๆ
รถผมสภาพยังดีๆ ถูกกดราคาซะหัวทิ่มเลย
 ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

รถใหม่ก็ดีครับ ถ้าไม่แจ็คพ็อตเจอรถหลุด QC อย่างที่เป็นข่าว
แต่ก็ต้องยอมรับการค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นอย่างเลี่ยงไม่ได้
ถ้าไหว จัดเลยๆ  บาย บาย บาย
doraemonarak

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กันยายน 2013 22:51:56 »

มีรุ่นไหนหลุด qc มั่งครับ
แต่ถ้าน้าท่านใดอยากซื้อ city cng ทายปัญหากับผมได้ครับ อิอิ เมื่อกี้ ดึกแล้ว ยังรื้อพรมมา เป่าด้วยไดร์อยู่เลย ออกแบบท่อน้ำแอร์ จิ้มลงที่พื้นรถ ถ้าหลวม หรือเผลอเตะบี้แม้จะเบาๆแป๊บเดียว น้ำก็เข้าได้ดิ (มีรูป ลงได้ ถ้ารีเควส) รถใหม่ ปัญหา หลากหลาย เยอะครับ แต่สำหรับผมไม่ค่อยซีเรียสขนาดเอามือก่ายหน้าผาก ซ่อมได้แก้ได้ก็เรียนรู้สาเหตุกันไป แชร์ให้เพื่อนๆรู้จะได้ป้องกันรถตนเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2013 22:54:02 โดย doraemonarak » บันทึกการเข้า

หลงใหล AE
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 03:06:54 »

ตามความคิดผมนะ มีรถอยู่แล้ว ก็ทำรถเราให้ดี

เก็บเงินค่าดาวน์ไปบูรณะใหม่ ผมว่าคุ้มกว่าอีก

ส่วนถ้าอยากเป็นราชาเงินผ่อน ก็ไม่ต้องเอาไปผ่อนอันไหนหรอกครับ

มาแต่งใส่รถเรานี่แหละ สมมุติผ่อนเดือนละหมื่น

เงินหมื่นทำอะไรกับรถเราได้ตั้งหลายอย่าง แต่งแม็ก เปลี่ยนยาง ทำเบรก ช่วงล่าง

โอ๊ยย เพียบครับ
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 03:48:45 »

เอาเงินไปซ่อม กับ เอาเงินไปซื้อ ลองคำนวนดีๆ

อยู่ที่กำลังทรัพย์ละครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 04:40:47 »

เหอๆๆ  เมื่อวานตั้งแต่ตีสองยันสว่างจนสาย ฝนตกยังกะฟ้ารั่วที่อุบลแถมพายุเข้าอีก อยู่ในตึกปิดสนิทเปิดแอร์ตลอดไม่ค่อยรับรู้ได้ว่าข้างนอกเกิดอะไรขึ้น ผมก็ตื่นตีสามปรกติแต่วันนี้สายนิดตีสี่พอดีเลย เราก็ไม่รู้ว่าพายุเข้าแล้วมันพัดต้นไม้ใหญ่หักขวางถนนรอบๆบ้านเรา พอแปดโมงเช้าจำเป็นต้องไปส่งเจ้าตัวเล็ก(เหอะๆๆตอนนี้มันไม่เล็กแระ ) ปรกติก็จะให้ขับมอร์ไซค์ไปเรียน แค่ถอยออกจากบ้านก็ยากแล้วเพราะรถมันติดยาวเป็นสามสี่ร้อยเมตรเลย เลยจัดสามห่วงซึ่งจอดหน้าบ้านไปส่งแทน ผมมีรถสี่คัน จอดโรงรถได้สาม ที่เหลือต้องฟุตบาตถนนหน้าบ้าน(ตึกในลายเซนต์นั่นล่ะ)  แค่ออกมาเลี้ยวเข้าซอยแรก จะเลี้ยวซ้ายไปส่งเจ้าตัวเล็ก ก็มีคนมาบอกให้เลี้ยวขวา (ห้วย ตรูจะไปทางซ้าย มันห้ามทำไมฟ่ะ แถมใส่ชุดนอนอีก เหอะๆๆ ใครจารู้ว่าเป็นเจ้าหน้าที่ สงสัยคงมาแต่เช้ามืดเลย)  ผมโผล่หัวไปนิดถึงเห็นต้นไม้ใหญ่หักขวางถนนอยู่ กำ เมื่อเช้าวานเจอไปสามสี่จุดครับ ได้ถอยรถกันจ้าละหวั่นเลยล่ะ ที่หนักกว่านั้น น้ำท่วมครับพี่น้อง ครึ่งล้อถึงเกือบเต็มล้อ ผมก็เอาสามห่วงลุยโลด ยังกะนั่งเรือเลย แค่ปิดแอร์ลุยเลย (เคยเปิดแอร์ลุยตอนปีห้าสี่ ที่รบ.แม่มปล่อยน้ำเขื่อนมาถล่มใส่ชาวบ้าน) ตอนนั้นซ่อมแอร์เปลี่ยนคอมไปสี่ลูก(คอมน็อค)ผมยังไม่ถอดใจเหมือนจขกท.เด้ ยังหน้าด้านใช้มันต่อจนวันนี้ หนักเข้าๆชักไม่ไหวแล้ว(ยังดีที่ไม่ดับ แต่เห็นหลายคันดับครับแต่ไม่ใช่สามห่วง อิอิ) ในรร.ลูกก็ท่วม เด็กๆถอดรองเท้าลุยน้ำเลยล่ะ ระยะจากบ้านถึงรร.แค่สองกิโลกว่า ผมไปส่งแล้วกลับบ้านใช้เวลาชั่วโมงกว่าครับ ลูกความก็โทรตามแต่รถมันทั้งติดทั้งลุยน้ำกันทั้งเมือง พอถึงบ้าน ผมก็สับรถเอาเจ้าดีแม็กซ์ ไทยรุ่งแอดแวนเจอร์มาสเตอร์(ยกสูง) สับออกมาวิ่งเกือบทั้งวันเลย คราวนี้ลุยน้ำไม่ต้องลุ้นเหมือนสามห่วง พอบ่ายก็ต้องไปรับช่างให้ไปซ่อมไฟฟ้าบ้านพี่ชายอีก ไฟดับแค่หลังเดียว ตอนนี้น้ำเริ่มลดแล้ว ผมก็ขับนิววีออสไปกว่าจะเข้าบ้านก็ทุ่มกว่าๆ ผมใช้รถเก่าและรถใหม่สลับกันสามคัน คันที่สี่ก็ไม่ได้เสียอะไร แค่จอดมันไว้ห้าปีกว่าแล้ว

เหอๆๆ ตาปริบๆ อ่านหนังสือ คำนับที่อยากจะบอก จขกท.ก็คือ หากพอใจจะซื้อรถใหม่ก็จัดไปเลยครับ แต่ให้นึกดูให้ดีๆนะ รถใหม่หากเราไม่มีเงินสดซื้อ นอกจากดอกเบี้ยจริงที่เขากำหนดแล้ว คุณยังโดนดอกเบี้ยโกง(แว๊คอีกเจ็ดเปอร์นะ)  แม่มคิดได้ไง โดนสองเด้งนะ รถสมมุติราคาห้าแสน คุณดาวน์ส่งสักเจ็ดสิบสองงวด ดอกเบี้ยน่าจะมีอีกแสนกว่าๆถึงสองแสนกว่าๆครับ ผมล่ะเสียดายเงินค่าดอกเบี้ยจริงๆ  ปรกติผมใช้รถแค่สองคันคนละประเภทโดยสิ้นเชิง แอดแวนฯ ใช้สำหรับครอบครัว ไปกันทีเป็นแก๊งค์ กับสำหรับขนของเยอะๆพวกอุปกรณ์เครื่องไม้เครื่องมือขนทีก็น้องๆปิ๊กอั๊พล่ะ(กำลังสร้างบ้านใหม่)  แต่ด้วยความที่เป็นคนชอบช่วยเหลือคน หลานผมมันเดือดร้อนส่งงวดนิววีออสไม่ไหว(ทั้งๆค่างวดเดือนละหกพันกว่าเอง) ซึ่งมันส่งมาแล้วประมาณเกือบสองปี ผมเลยต้องรับไว้(เพราะมันซื้อแต่ป้ายแดงเลย แถมวิ่งไม่กี่หมื่นกิโล สภาพเกือบๆป้ายแดงล่ะ) ทีี่สำคัญรุ่นนี้มันใช้อีแปดห้าได้ด้วย ไม่ต้องดมแก๊ส ประหยัดเท่าหรือกว่าสามห่วงครับ วิ่งในเมืองประหยัดสุดๆเลย ผมใช้รถมาหลายคัน อยากจะบอกว่าสามห่วงเป็นรถพันหกที่ดีที่สุดในโลก เท่าที่มนุษย์เคยผลิตมาครับ แต่ถ้าคุณจะทิ้งมันไปเพราะเหตุซ่อมไม่ไหว อันนี้ลองคิดดูใหม่ (เพราะไม่มีอะไรที่ซ่อมไม่ได้สำหรับสามห่วง อะไหล่ร้านกาแฟยังมีเลย อันนี้ช่างมันว่าอย่างนั้น ตอนที่ผมได้มาเมื่อห้าปีที่แล้ว) อ่านหนังสือ

แหะ.. แหะ.. แต่ถ้าคุณจะทิ้งมันไปเพราะเหตุผลเบื่่ออยากได้รถรุ่นใหม่ อยากขับรถรุ่นใหม่ แล้วหวังว่าขายไปได้เงินมาดาวน์รถใหม่ งานนี้ต้องบวกลยคูณหารให้หนัก ผมเคยลำบากมาก่อนทราบดีว่าภาระไฟแนนมันเป็นยังไง แล้วหากขาดส่งจะเป็นยังไง ยิ่งค่าครองชีฟสูงแบบวันนี้ยิ่งต้องระวังครับ ผมเลิกไปงานมอร์เตอร์โชว์มาน่าจะเกือบๆยี่สิบปีแล้ว ไม่ทราบว่าปัจจุบัน คุณปราจีน เอี่ยมลำเนา ยังเป็นผู้จัดการงานนี้อยู่หรือไม่ หรือท่านอายุมากแล้ว เป็นรุ่นลูกรุ่นหลานท่านดำเนินการต่อ รถใหม่ก็มีซ่อมนะครับ ไม่ใช่ไม่มีอย่ามองข้ามจุดนี้ แล้วยังมีของแต่งประจำรุ่นอีกต่างหาก ผมได้นิววีออสมา ยังจัดไปหลายชิ้นเลยครับ รถมันเดิมๆจรงๆจากโรงงานไม่ได้ทำอะไรเลย ผมก็จัดสิ่งที่เราชอบใส่เข้าไป เมื่อวานก็จัดหลายรายการแล้ว(เท่าที่เวลาจะมี) ยังเหลืออีกหลายรายการที่ซื้อมาแล้วยังไม่มีเวลาจัด คุณต้องเผื่อไว้ด้วย ไม่มีใครขับรถสแตนดาร์ดจากโรงงานหรอก ผมจัดโน่นเสริมนี่ไปเรื่อยกะรถทุกคันครับ แต่ผมโชคดีที่ภรรยาไม่เคยห้ามไม่เคยบ่น บางทีน้องๆในเวป ยังเคยถามภรรยาผมว่า(ตอนไปโอนเงิน) พี่แก(ผม)ทำเชียงกงหรอภรรยาผมก็งง แต่ก็ตอบไปว่าไม่ได้ทำ แกชอบซื้อเก็บไว้ นี่บ้านหลังที่สองเกือบเต็มอีกแล้ว หลังแรกเต็มไปแล้ว ผมกำลังสร้างบ้านใหม่ ก็ต้องสร้างโกดังไว้เก็บของเหล่านี้ด้วย  โชคดีครับ ทำในสิ่งที่เราสบายใจและเป็นสุข หากทุกข์หรือสับสนก็ควรพักไว้ก่อน ตั้งสติ คิดก่อนทำ เผื่ออนาคตไว้เยอะๆครับ โชคดีตอนเช้าๆครับ วันนี้ฝนไม่ตก ข้างนอกน้ำคงไม่ท่วม อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2013 04:50:42 โดย jedee » บันทึกการเข้า

ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 08:33:22 »

เมื่อ20ปีก่อนผมขับ แลนด์โรเวอร์safari(พ่อให้มา)ผมเห็นครูแถวบ้านผม
 ออกรถ สามห่วงสีแดงมา ผมว่ารถอะไรวะทำไมมันสวยบาดใจถึงขนาดนี้
 แต่ก็ลืมๆมันไป เมื่อ2-3ปีก่อน เฮ้ย ทำไมมันยังวิ่งอยู่เยอะเหลือเกิน
 ตอนนั้นพึ่งผ่อนรถปิคอัพหมดพอดี ก็เลยพยามเก็บข้อมูลของรถ สามห่วง
 (ทีมาของคำว่า ae ) เลยรู้ว่า มันใช้ทน อะไหล่หาง่าย เครื่องทนแก๊ส
 ขับดี กว่ารถรุ่นอื่น ในขนาดเดียวกัน รูปทรงก็ยังร่วมสมัยอยู่
 เอาวะ(อยากขับรถเก๋งแต่งบน้อย)ไอ้คันนี้แหระตอบโจทย์ได้ดีที่สุด
 ก็เลยได้ สามห่วง ee101 1300 auto มาครอบครอง และผมก็พอใจกับมันมาก
 อะไรเสียหรือทำท่าจะเสียผมก็พยามฃ่อมให้มันอยู่ในสภาพ เดิมๆตลอด
 บอกตรงๆ มันยิ่งเสีย ผมก็ยิ่งรักมัน
 รถผมตอนนี้เหมือนมีรถหลายคันอยู่ในรถคันเดียว อะไหล่กง อะไหล่ถอด ระเบิดฃาก
 หาเองได้ก็หา หาในคลับก็หา ไม่รู้อะไรก็ถามผู้รู้ในคลับ มีงบน้อยก็จัดน้อย
 มีงบมากก็จัดเต็ม ยิ่งทำยิ่งรัก ยิ่งรักก็ยิ่งทำ ขับไปไหนก็ไม่อายใคร
 เพราะคนในหมู่บ้านผมก็รู้ผมมี navara สีดำทมึนอยู่ แต่ผมไม่ขับ ผมจะขับ
 รถเก๋ง(ที่ใครว่าเก่า)ที่ผมทำที่ผมสร่างมากับมือ ผมภูมิใจที่กว่าจะขับมัน
 ลูกชายผมก็ขับ ลูกสาวผมก็แอบเอาไปขับเล่นแถวนอกเมืองอยู่บ่อยๆ

โครตรัก..คุณ..เลย ae

choyadit

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 14:22:42 »

อินเลิฟ ผมใช้ ae101 อยู่แล้ว แต่มีเพื่อนในเวปขายae100ก็อดใจไม่อยู่ต้องซื้อมาเพิ่มอีกคัน ไม่จุกจิก วางเครื่องได้หลายตัว ตามชอบ ช่วงล่างมีตรึม ชอบมาก

ถอนหายใจ แต่ตอนนี้เนื่องจาก ตำแหน่งหน้าที่ ทำให้ต้องใช้ ฟ้าขาวแทน นานๆขับมันที แต่คงไม่ขายหรอก ลิงจั๊กๆ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 14:47:37 »

ช่วงนี้ปัญหารุมเร้า 101 4afe ของผมเหลือเกิน ขนาดบำรุงอย่างดีมาตลอดตั้งแต่คุณพ่อจนถึงมือผม
  ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว
เบรคมีเสียงเอี๊ยดทุกย่านความเร็ว
โช็คหน้าเริ่มมีอาการใกล้ตาย
ลูกปืนล้อหน้ามีเสียง
ยางแท่นเครื่องเริ่มเสื่อม(สั่นจนรำคาญ)
ยางพวงมาลัยไปแน่ๆ
เครื่องจูนเป๊ะแค่ไหน 2อาทิตย์ก็เข๊ก อีกแล้ว(91โซฮอล์)
CDพัง+ลำโพงหลังดับสนิท
แมวฉี่ใส่หลังบังโคนหน้า แต่ไม่สนใจเพราะหน้าฝน !!!!ตอนนี้สีปูด(สนิมกินชัวร์)
กระจกไฟฟ้า หลังซ้ายกดไม่ลงแล้ว
แอร์เริ่มไม่สู้แดด

ทุกอย่างรุมกันเข้ามาในเวลาไล่เรี่ย จนซ่อมไม่ไหวแล้วครับ เลิกซ่อมตัดใจลาก่อน
ไม่กล้าไปตจว.กลัวกินข้าวลิง
ซ่อมไปก็ไม่คุ้มค่าตัวแล้ว บูรณะใหญ่อาจมีแสน เอาไปดาว์ใหม่ดีกว่า
สิ้นปีนี้ เตรียมตัวเป็นหนี้ครับ

เท่าที่ว่ามาบวกแล้วไม่เยอะนะคับ

นี่ขนาดเดิมๆ ถ้าไปพูดถึงคนที่ประโคมใส่ของแต่งในรถนี่ต่างกันลิบเลย

ค่อยๆไล่ที่สำคัญมากก่อนคับ รถใหม่ยอมรับไม่ซ่อมจริง แต่สำหรับผม

ความมันส์มันไม่เท่ากันเวลาขับ555

AE has brought us to MEET

sa-tan
มือเก่าหัดแข่ง

เรื่องงานไม่สำคัญเพศสัมพันธ์ต้องมาก่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 15:47:43 »

เป็นหนี้ที 5 ปีเลยนะคับ
afrojack
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

N/A

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 16:35:00 »

เข้าใจอารมณ์คับ บางทีซ่อมบ่อยๆมันก็เริ่มเบื่อถอดใจบ้างแหละ
OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 16:43:15 »

ซื้อเลยครับ ถ้าพร้อม ของใหม่อถไรมันก็ดีกว่าเก่า (ถ้าพร้อม) อาการที่ว่ามา ถึงไม่มีเงินจะซ่อมมันก็ยังวิ่งได้ครับ แต่รถใหม่ ถ้าไม่มีเงินจะผ่อนนี่ซิลำบาก

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
RIT_101

อดีตถึงปัจจุบัน

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 19:19:37 »

ต่อให้มันแทบพังก็จะยังเก็บมันไว้ ทำให้มันดีๆขับดีไม่แพ้รุ่นอื่น 555

mee1959

AE 101 AUTO 1995

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 19:48:06 »

กำลังไปทำสีอยู่ ออกมาทีนี้ล่ะกะใช้ยาววววววววววว ลิงจั๊กๆ
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 21:24:38 »

ของแบบนี้ใจล้วนๆๆๆ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
nontype

« ตอบ #34 เมื่อ: 21 กันยายน 2013 12:28:37 »

แล้วแต่ใจเลยครับผม ผมเองก็ผ่านจุดๆนี้มาแล้ว

ซ่อมจนไม่รู้ว่ามันจะจบเมื่อไหร่ ไม่ซ่อมก็ขับวิ่งงานไม่ได้ ซ่อมไปเงินไม่มีใช้จ่าย แถมหลายๆอย่างก็อยู่ในสภาพแย่ (ตามอายุ)

จนกัดฟันเอาไปวางเครื่อง ทำช่วงล่าง ติดแก๊สใหม่ เหมือนได้เกิดใหม่ครับ จะขายก็ขายไม่ลง ไม่ใช่ไม่อยากขาย แต่รับไม่ได้กับราคาที่ตกวูบขนาดนี้ครับ ฮ่าๆๆ

คิดง่ายๆนะครับ ในเงื่อนไข
- ผ่อนรถใหม่แบบไม่เดือดร้อน ระยะเวลา 4-6 ปี
- ถอดใจไม่อยากซ่อมต่อแล้ว
- อยากได้รถใหม่ อยากเปลี่ยนประเภทรถเช่น จากเก๋ง ไป SUV
- กังวลเรื่องความปลอดภัย และอยากได้เทคโนโลยีใหม่ๆ ในรถ
ค่อยซื้อใหม่นะครับ

แต่ถ้า
- อยากได้รถใหม่ ตามแฟชั่น เอาไว้ขับโก้ๆ
- เงินเดือน เหลือไม่ถึง หรือไม่เท่าค่างวดที่จะส่งรถ
- ความมั่นคงในเรื่องการงาน การเงิน ไม่ดี
- ไม่มีเหตุผลอื่น นอกจากความอยากได้ล้วนๆ
อย่าออกรถใหม่เลยครับ

แต่ก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับ ถ้าใจมันไม่อยู่กับรถคันนี้แล้ว ขับยังไงก็รู้สึกฝืนครับ เหมือนกับการที่เราซื้อรถที่เราไม่ชอบมาใช้ ครั้งใดที่เห็นรถที่เราชอบ จะต้องนึกทุกครั้งว่า ทำไมไม่ซื้อรุ่นนี้ ฉะนั้น เอาที่ชอบ เอาที่พร้อม เอาที่ตอบโจทย์ชีวิตครับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 กันยายน 2013 17:22:44 »

ผมไม่ห้ามเรื่องการซื้อรถใหม่ครับ เพราะสุดท้ายน้าเป็นคนตัดสินใจและเลือกที่จะควักเงินจ่ายครับ
และผมก็ไม่ห้ามหากน้าจะใช้ AE ต่อไป เพราะจากอาการที่ว่ามาก็ถ้าค่อยๆทำำไปเก็บๆไปมันก็ได้ครับ
ถ้าพร้อมแล้วที่จะออกรถใหม่ สบายๆ ผมว่าทำเถอะครับ ไม่เป็นภาระลูกหลานแน่นอน

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
tonyyama
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 กันยายน 2013 05:45:26 »

ป๋มพึ่งถอย '4ประตูยกสูง' มาปีที่แล้วครับ

แต่ไหงตอนนี้มาขับ เออี ทุกวันเลย

ขับแล้วสบายใจอะคับ ขับง่าย จอดง่าย

แล้วที่สำคัญ อายุนางจา20 แต่ไม่เคยพาผมไปนอนข้างทางแม้แต่ครั้งเดียว

รักนางจริงๆคับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์