AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:57:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้จุดน้ำเข้ารถ ฝั่งคนขับหน่อยครับ  (อ่าน 2189 ครั้ง)
MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« เมื่อ: 20 กันยายน 2013 21:23:14 »

AE101 ช่วยชี้จุดน้ำเข้ารถ เฉพาะฝั่งคนขับหน่อยครับ ไม่ได้เข้าจากทางด้านล่างแน่นอน เพราะจอดรถใว้ วันนี้ฝนตกทั้งวัน น้ำแฉะพรมเลย
เคยหาส่องดูมันมาจากหลังคันเร่ง แต่มันดันมีผนังโครงเหล็กอีกชั้นบังใว้ เลยไม่แน่ใจ มันมีตะเข็บตรงไหนเป็นจุดรั่วได้ง่าย
เคยถอดแผงจิ้งหรีดก็มองไม่เห็น เคยเอาน้ำลาด มันนานๆ หยดลงมาที เลยดูยาก สงสัยตรงเสาอากาศก็เอาซิลิโคนไปยาแล้วก็ไม่หาย

ท่านใดเคยแก้ไขจุดนี้มาบ้าง ขอบคุณครับ
Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 21:53:35 »

เข้ามาทางประตูหรือเปล่าครับ เพราะใต้ประตูจะมีรูให้น้ำออก
ถ้ารูตันหรือมีเศษอะไรไปบัง น้ำก็จะล้นจากกประตูเข้าพื้นรถครับ

Quixotic

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2013 23:25:49 »

อาการคล้ายๆกับรถผมเลย

เข้าทางหลังคันเร่ง กับ คันเบรค ซึมเข้ามาทางผนังห้องเครื่อง ตรงหม้อลมเบรคนี่เข้าหนักเลย

วันไหนฝนตกหนักๆ เลี้ยงปลาได้เลย

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2013 00:48:56 »

รถผม111แต่น่าจะคล้ายกัน
เท่าที่ผมรู้และอาจะเป็นได้ก็จะมี
-จุกยางตรงรูเข้าสายไฟจากห้องเครื่อง
-จุกยางตรงรูเข้าสายไฟจากแก้มข้าง
-ยางขอบกระจกเสื่อม น้ำก็เข้าได้ครับ
ทั้ง3จุดนี้ น้ำจะไหลซึมเข้ามา ทำให้พรมฝั่งคนขับเปียกได้หมดครับ  อ่านหนังสือ

powerball
มือเก่าหัดแข่ง

ไปทุกที่ทั่วไทย ไปให้ถึง กลับให้ได้พอ ไม่เน้นแรง

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2013 01:59:09 »

ของผมน้ำเข้าแถวๆหลังคันเร่ง เข้าตรงที่ครอบแกนพวงมาลัยเลยครับ ยังไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน..

เล่นทุกอย่างที่มีล้อยันซาเล้ง.............
KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กันยายน 2013 01:07:54 »

เหวอ เหวอ เหวอของผมเข้าทางแป้นเบรคครับ ประเก็นน่าจะขาดครับ อิอิ
MEE-4AFE

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2013 12:16:07 »

เท่าที่ลองส่องดู ปรากฎว่าน่าจะมาจากช่องสายไฟแก้มด้านข้าง เพราะไหลลงมาหลังแผงฟิวส์พอดี ส่องไฟดูสายไฟแก้มข้างผ่านช่องประตู น่ำมาตามสายไฟ น่าจะใช่
มีเวลาคงต้องแกะแก้มข้างดู ขอบคุณมากครับ
Tonsuan

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2013 15:07:17 »

เท่าที่ลองส่องดู ปรากฎว่าน่าจะมาจากช่องสายไฟแก้มด้านข้าง เพราะไหลลงมาหลังแผงฟิวส์พอดี ส่องไฟดูสายไฟแก้มข้างผ่านช่องประตู น่ำมาตามสายไฟ น่าจะใช่
มีเวลาคงต้องแกะแก้มข้างดู ขอบคุณมากครับ

ตอนผมทำรถผม ไม่ต้องแกะแก้มก็ได้ครับ หมุนล้อเลี้ยวสุด แกะน๊อตยึดพลาสติกบังฝุ่นตรงซุ้มล้อแง้มออกมาก็เจอแล้วครับ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2013 15:15:24 »

พาสติกใส ตรงแผงประตูด้านในครับ
ลองดู อีกจุด ครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กันยายน 2013 10:13:37 »

ใต้พรมตรงที่เท้าเราเหยียบ มันจุมีรูอยู่ แต่มียางอุดไว้ ถ้ายางเปื่อย แข็ง กระด้าง มันก็เข้าได้น่ะ ผมเคยรื้อพรมมาซัก มันมี 4 รู ทุกตำแหน่งใต้เท้า ไม่ว่าจะคนนั่งเบาะหลัง คนนั่งข้าง หรือคนขับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์