AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:25:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซียงกงบางนา ตรงไหนครับ/เข็มขัดเปื่อยอยากเปลี่ยน/วาล์วดัง ใช้ต่อรอเปิดฝา  (อ่าน 2132 ครั้ง)
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 24 กันยายน 2013 11:09:51 »

1.สงสัยที่ว่า เซียงกงบางนา มันใช่บางพลีหรือเปล่าครับ ที่เขียนข้างหน้าว่าเมืองเซียงกงครับ
2.พอดีเข้าไปหาเข็มขัดในบอร์ด ไม่รู้ว่าอันไหนใช้กับ AE113 (altis เล็ก) ด้านคนขับได้หรือไม่ กลัวสั่งมาแล้วใช้ไม่ได้ และวิ่งไป AIS ที่บางพลีทุกสัปดาห์ ว่าจะเข้าไปที่เซียงกง ผมควรเริ่มยังไงครับ ไม่เคยไปเซียงกง
3.และเมื่อวานถามอู่เรื่องวาล์วดัง จะตั้งวาล์ว เค้าบอกว่าแรงยังดีอยู่ไหม ผมตอบดีครับ เค้าเลยบอกว่าน่าจะเป็นที่บ่าวาล์วมากกว่า ให้ใช้ไปก่อนจนแรงตก แล้วเปิดฝาทำทีเดียว เพราะค่าแรงตั้งก็พันนึงแล้ว เปิดฝาเปลี่ยนโน่นนี่นั่น ทำบ่าวาล์ว ปะเก็น ซีล รวมตั้งวาล์ว เค้าคิด 4000 บาท น่าๆว่าแบบไหนโอเคกว่ากัน
ในใจผม เครื่องมันก็มีเยิ้มอยู่ (แต่ควันไม่ไหล ไม่มีไอน้ำมันจากรูวัด) ก็เลยอยากใช้ไปก่อน แล้วเก็บเงิน เปิดฝาซะทีเดียว แก้ปัญหาเรื่องเยิ้มด้วย แต่ใจนึงกลัวจะมีปัญหาอื่นๆตามมา
(ผมกำลังตัดสินใจว่าจะตั้งวาล์วหรือใช้ไปก่อนดีครับ คิวเข้าจันทร์หน้า เพราะช่างติดวาง UZ ในดราก้อนอยู่)

ปล.ที่นี่ไม่ใช่หน้าต้องการซื้อ แต่ขออนุญาตครับ น้าท่านใดมีเข็มขัดด้านคนขับ ที่ใช่ของที่ผมต้องการ สามารถ PM ได้เลยนะครับ และหากใกล้ๆกระทุ่มแบน อ้อมน้อย อ้อมใหญ่ วิ่งไปเทียบได้ยิ่งดีนะครับ

ขอบคุณครับ

หลงใหล AE
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 13:25:46 »

ตอบข้อ 1 เข้าทางร่วมกตัญญู จะใหญ่กว่าครับ
ตอบข้อ 3 วัดกำลังอัดก่อนครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 15:17:43 »

ขอบคุณมากครับน้า chaiyasita เดี๋ยวรถมาแล้ว จะให้อีกที่วัดกำลังอัดดู
อยากเข้าแถวสามความเผือกที่น้าๆบอกกันอ่ะครับ

หลงใหล AE
juujee
นักแข่งมือสมัครเล่น

ยังไม่ได้ทำสีเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 17:43:39 »

ซอย นิลเพชร ข้างร่วมกตัญญูครับ

แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 18:22:27 »

ข้อ 3 4000 นี่ ของเขา หรือเราซื้อเองครับ ปะเก็น ซีล ฯ

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 20:02:52 »

ข้อ 3 4000 นี่ ของเขา หรือเราซื้อเองครับ ปะเก็น ซีล ฯ
555 ลืมถามครับ
แต่ถ้าให้เดา ของเราครับ เพราะปกติผมซื้อไปเอง

หลงใหล AE

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 20:44:14 »

แล้วถ้าเราซื้อฝาตรงๆ 7a ที่ครบๆพร้อมฝาวาล์ว มาเลยจะดีไหมครับ ต้องลุ้นไหม

หลงใหล AE
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2013 22:46:49 »

แล้วถ้าเราซื้อฝาตรงๆ 7a ที่ครบๆพร้อมฝาวาล์ว มาเลยจะดีไหมครับ ต้องลุ้นไหม
[/quote

ผมก็ว่าจะเปลี่ยนฝาเลย

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กันยายน 2013 08:16:53 »

7a จานจ่ายกับ 7a twincoil ฝาสูบเหมือนกันไหมครับ เผื่อซื้อมาทำแล้วจะได้โม ฝาเดิมที่ถอดออกเตรียมไว้เลยครับ
แล้วที่เค้าขายๆกันพร้อมฝาวาล์ว หมายรวมถึง แคม ชิ้นส่วนช่วงบนวาล์ว ด้วยไหมครับ

หลงใหล AE
wansiri
มือเก่าหัดแข่ง

ขอเป็นส่วนหนึ่งของสังคม

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2013 21:39:25 »

ด้วยคนครับอยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ. ตอนนี้ฝาอาการแย่เหมือนกินน้ำมันเครื่องสั่นตอนเครื่องเย็นเป็นเจ้าเข้า อยากยกฝาเหมื่อนกับอยากทราบขอมูลด้วยครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2013 11:21:21 »

รอๆๆ

หลงใหล AE
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2013 13:28:22 »

โอยตั้งวาร์ว 1000 บ้าเปล่า 400 ก็แพงละ

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2013 14:36:02 »

7a จานจ่ายกับ 7a twincoil ฝาสูบเหมือนกันไหมครับ เผื่อซื้อมาทำแล้วจะได้โม ฝาเดิมที่ถอดออกเตรียมไว้เลยครับ
แล้วที่เค้าขายๆกันพร้อมฝาวาล์ว หมายรวมถึง แคม ชิ้นส่วนช่วงบนวาล์ว ด้วยไหมครับ

ผมว่ารูเซนเซอร์มันไม่เหมือนกันนะครับ ตัว twin coil มีรูมากกว่า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2013 22:04:57 »

โอยตั้งวาร์ว 1000 บ้าเปล่า 400 ก็แพงละ
ไม่รู้เหมือนกันน้า ผมเลยยังก่อน หาอู่เหมาะๆ สามควายเผือกที่ว่ากันก็ 800 เอง บ้างก็ว่า
ทีอู่แทกซี่ 400 ตามนั้น ยังใช้งานได้(ไม่รู้ว่าจะทำให้หรือเปล่า) ผมเลยไม่รู้จะเอาไง ที่แพงน่าจะเผื่อเปลี่ยนชิมใหม่มั้ง นี่ถ้าไม่กลัวพัง เดี๋ยวเล่นเองซะเลย อิอิ

น้า chaiyasit เดี๋ยวผมลองหารูปฝาทั้งสองตัวก่อน น่าจะเห็นความแตกต่าง ไม่กล้าเปิดฝารถทั้งสองคันมาเทียบ อิอิ พังโดยใช่เหตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2013 22:07:02 โดย doraemonarak » บันทึกการเข้า

หลงใหล AE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์