AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 06:21:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย  (อ่าน 907 ครั้ง)
nattre
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 28 กันยายน 2013 15:07:28 »

คำนับพวงมาลัยรถผม เวลาจอดอยู่กับที่ หมุนไปทางซ้ายหรือขวา บางจังหวะมันสั่นสะท้าน กึกๆๆๆ ครับแต่เวลาวิ่งไม่เป็น เวลาเข้าโค้งบางทีก็เป็นครับ อาการคล้ายเบรคสู้เท้้าอ่ะครับ แรคผมพังหรือเปล่า หรือปั้มพาวเวอร์ครับ  คำนับ
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2013 20:11:35 »

ดูปั้มพาวเวอร์ก่อนคับ มีรั่ว มีซึม น้ำมันพร่องรึป่าว จากนั้นก็ไล่ไปที่สายพาน หย่อนมั้ย แล้วก็ลองเช๊คช่วงล่างอีกที แร๊กส่วนใหญ่ไม่ค่อยเป็นอะไร นอกจากรั่วเพราะตามดคับ

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2013 21:37:58 »

อาการเหมือนน้ำมันพาวเวอร์พร่องครับ

ตามน้าท่านบนเลยครับ

*เด็กหัดถ่าย
nattre
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2013 21:05:26 »

ดูปั้มพาวเวอร์ก่อนคับ มีรั่ว มีซึม น้ำมันพร่องรึป่าว จากนั้นก็ไล่ไปที่สายพาน หย่อนมั้ย แล้วก็ลองเช๊คช่วงล่างอีกที แร๊กส่วนใหญ่ไม่ค่อยเป็นอะไร นอกจากรั่วเพราะตามดคับ
ลองดูในกระป๋องก็พร่องไม่มากครับ เป็นไปได้มั๊ยว่ามีอากาศอยู่ในท่อน้ำมันพาวเวอร์ครับ มีวิธีไล่หรือไม่ถ้ามีอากาศจริง ขอบคุณมากครับทุกคำแนะนำ
nattre
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013 18:01:14 »

เวียนหัววันนี้เอาตัวปั่นเพาเวอร์มาเปลี่ยน นึกว่าจะหาย กลับไม่หายครับมึนตึบ ช่วยด้วยใครที่เคยเป็น
จากการสังเกตูครับ
1ใ่ส่เีกียร์ p , n, d, l, จอดนิ่งๆหมุนพวงมาลัยช้าๆ ไม่มีอาการครับ
2 ใส่เีกียร์ R จอดนิ่งๆเหมือนกัน หมุนพวงมาลัยช้าๆมีอาการ สะท้านเหมือนพวงมาลัยจะตีกลับ มีเสียงดังกึกๆเป็นระยะๆ ทั้งหมุนซ้ายและขวา
เป็นเฉพาะ เกียร์ ถอย ครับ โอ้ยจะบ้าตาย ไม่รู้จะซ่อมอะไรดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ เซ็งเลยอ่ะ
yong
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Blue Levin

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013 19:08:36 »

ประกาศ ประกาศ

levin  4 Door
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์