AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 06:20:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดซันรูฟ แบบไหนดีครับ  (อ่าน 3976 ครั้ง)
PeGGyZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 29 มกราคม 2008 20:51:17 »

มันมีเลาะตะเข็บ กับ เจาะ
แบบไหนดีกว่ากันครับ แ้ล้วราคาทั้งสองแบบอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ  คำนับ

AE RACING CLUB
NO MORE GAME FRIEND INDEED

แล้วเราจะคิดถึงนายนะ ไอ้ม่อน
RPG.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2008 22:17:14 »

เลาะตะเข็บ 1 เสียงครับ รายละเอียดถามน้าโนได้เลย

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
การบ้าน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ae only

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 02:13:56 »

เป๊ก จะหล่อใหญ่แล้ว โห โห   ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..
Mag
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 03:23:42 »

ผมว่าเลาะตะเข็บจะดีกว่านะ  แต่ค่าทำคงจะแพง เรื่องใหญ่...  แหะ.. แหะ..
PeGGyZ

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 03:40:36 »

กำลังปั่นตังค์อยู่ครับ ตอนนี้ต้องเก็บข้อมูลก่อน ใครมีข้อมูลบอกเด็กตาดำๆๆๆ ทีนะครับผม อิอิ

FREE@MAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 09:22:16 »

เจาะครับ 1 เสียง
3819
Show aof
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 10:46:00 »

ติดไว้ บ๊าย บ่าย ให้ สาว ๆ หลอคับพี่เป๊ก อิอิ

เลาะตะเข็บคับ 1 เสียงง ง งงง งง ... . ... .

อ๊อฟ.. .
com-ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 11:00:36 »

เจาะครับ 1 เสียง  คับ

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
Moon_night

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 11:04:52 »

เลาะตะเข็บ 1 เสียงครับ
ae4378
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 12:39:32 »

ผมใช้วิธีตัดเสาทั้งสี่ต้นครับยกหลังคาเก่าออกแล้วก็สวมลงไปครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าขึ้นอยู่กับช่างว่าเค้าจะถนัดวิธีไหนมากกว่านะครับ
พอดีช่างที่ผมทำกันประจำเค้าตัดต่อเป็นอาชีพครับผมเลยไว้ใจ
บ้างก็ว่าตัดเสา เสาด้านในจะผุ ความแข็งแรงจะไม่ได้มาตราฐาน ประมาณว่ามันจะบิดอะไรประมาณนั้น
บ้างก็ว่าเลาะตะเข็บ ความแข็งแรงคงเดิม แต่ก็ด้านในจะผุ แล้วถ้าแบบนี้ผุ ผุทั้งแผงครับเพราะเราต้องเชื่อมทั้งตะเข็บแผงหลังคา
บ้างก็ว่าเจาะเอาครับ ปาดเฉพาะรอบๆ แล้วก็เชื่อมเอา วิธีนี้ผมว่าทำง่ายสุดแต่น่าจะไปไวที่สุดทั้งผุทั้งรั่ว
ก็ลองดูครับว่าจะใช้วิธีไหน
แต่วิธีผมใช้ ผมยังไม่พบปัญหาเรื่องไม่แข็งแรงนะครับตอนแรกที่ผมเกร็งไว้ก่อนเลยคือกระจกหน้าจะแตกแต่ก็ไม่แตกครับ
วิ่งที่ความเร็วสูงๆก็ตามสภาพรถโหลดก็ย่อมจะกระโดดเป็นธรรมดาแต่ก็ยังไม่พบปัญหา ผมว่าผ่าน
ถ้ามีอะไรสงสัยอยากจะโทรมาพูดคุยกันก็ได้นะครับ 084-147-3782 ผมยุทธ รามอินทราครับ

--------------------------------------------------------------------------------

hamoo ae
มือเก่าหัดแข่ง

4e fte แรงนิดๆ แต่ตามติดตูด....

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 12:56:38 »

ใส่กรองเปลือย+เฮดเดอร์จะวิ่งดีขึ้นมั้ยคับ คัยรู้ช่วยตอบหน่อย
เครื่อง1300
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 13:35:46 »

ผมใช้วิธีตัดเสาทั้งสี่ต้นครับยกหลังคาเก่าออกแล้วก็สวมลงไปครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าขึ้นอยู่กับช่างว่าเค้าจะถนัดวิธีไหนมากกว่านะครับ
พอดีช่างที่ผมทำกันประจำเค้าตัดต่อเป็นอาชีพครับผมเลยไว้ใจ
บ้างก็ว่าตัดเสา เสาด้านในจะผุ ความแข็งแรงจะไม่ได้มาตราฐาน ประมาณว่ามันจะบิดอะไรประมาณนั้น
บ้างก็ว่าเลาะตะเข็บ ความแข็งแรงคงเดิม แต่ก็ด้านในจะผุ แล้วถ้าแบบนี้ผุ ผุทั้งแผงครับเพราะเราต้องเชื่อมทั้งตะเข็บแผงหลังคา
บ้างก็ว่าเจาะเอาครับ ปาดเฉพาะรอบๆ แล้วก็เชื่อมเอา วิธีนี้ผมว่าทำง่ายสุดแต่น่าจะไปไวที่สุดทั้งผุทั้งรั่ว
ก็ลองดูครับว่าจะใช้วิธีไหน
แต่วิธีผมใช้ ผมยังไม่พบปัญหาเรื่องไม่แข็งแรงนะครับตอนแรกที่ผมเกร็งไว้ก่อนเลยคือกระจกหน้าจะแตกแต่ก็ไม่แตกครับ
วิ่งที่ความเร็วสูงๆก็ตามสภาพรถโหลดก็ย่อมจะกระโดดเป็นธรรมดาแต่ก็ยังไม่พบปัญหา ผมว่าผ่าน
ถ้ามีอะไรสงสัยอยากจะโทรมาพูดคุยกันก็ได้นะครับ 084-147-3782 ผมยุทธ รามอินทราครับ

--------------------------------------------------------------------------------

คนจริงใจต้องนิ่ง แล้วเดียวภรรยา จะเอาเหล้ามาให้กินเอง อุอุ

การ เลาะตะเข็บ มีข้อเสียนะครับ

ตรงจุดที่ทำการ เลาะตะเข็บ นั้น อาจจะเกิด สนิมขึ้นได้ ภายใน 1-2 ปีครับ เพราะจุดเชื่อม นั้นมีโอกาศเป็นสนิมได้ครับ และ สีที่โปเองนั้น อายุของเนื้อสีเอาแบบดีที่สุดก็ 5 ปีก็เสือมสภาพ แล้วละครับ  ไม่นานก็ปูด

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับอู่ด้วยนะครับ  ถ้าใช้เครื่องเชื่อม แบบ co2 ก็จะลดเรื่องของการกิดสนิมไปได้ เลยละครับ แต่ถ้าเชื่อมแบบเดิมๆ ไม่ได้เรื่องหรอกครับ  ส่วนสีโป้  ก็เลือกให้มัน ของดีเลยครับ อยู่ได้ นาน

ส่วนตัวผมสนับสนุน แบบ ตัดทั้ง 4 เส่าดีกว่าครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 13:44:06 »

ตัดคับ จัดเรย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
PeGGyZ

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 18:52:37 »

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ผมซึ้งในน้ำใจสุดๆๆๆ ครับผม

Show aof

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 20:35:15 »

ซื้อซันรูฟ มาแล้วยังคับ

ซื้อมาเท่าไหร่หรอคับ???

บอกหน่อยยยย
DorAEmon Power
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 00:07:05 »

ของผมทั้งเจาะทั้งเลาะเลยค๊าบ

อิอิ มันไม่ตรงรุ่น

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
[NoN@NympH]

เงียบ ๆ ไว้เหอะ........... !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 00:09:21 »

ผม ตัดเสา เอาคับ

อะไร ไม่ว่า อย่าดี แต่พูด . . .

http://www.aeracingclub.net/forums/inde
PeGGyZ

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 03:13:45 »

ซื้อซันรูฟ มาแล้วยังคับ

ซื้อมาเท่าไหร่หรอคับ???

บอกหน่อยยยย

อยากรู้ pm มาเด้อ

mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 04:09:42 »

กำลังปั่นตังค์อยู่ครับ ตอนนี้ต้องเก็บข้อมูลก่อน ใครมีข้อมูลบอกเด็กตาดำๆๆๆ ทีนะครับผม อิอิ
ถึงขนาดต้องปั่นตังค์เลยหรือครับ
PeGGyZ

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 19:17:31 »

ถึงขนาดต้องปั่นตังค์เลยหรือครับ

มานก็หลายตังค์อยู่นะคับพี่ อิอิ ก็ต้องปั่นกันหน่อยยยยยย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์