AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 14:31:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดเป็นแก๊สแล้วเสียงดังเป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 1981 ครั้ง)
Suwatchai
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 30 มกราคม 2008 15:47:13 »

รถผมไปติดแก๊สมาของ AG หัวฉีดหม้อต้มโตมาเซโตะ ตอนเป็นน้ำมันก็เงียบปกติแต่พอตัดเป็นแก๊สมันมีเสียงดังเหมือนคอร์ปเตอร์บินอยู่ข้างบนสู
งๆเลย มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมใช้ AE 110
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 18:12:05 »

รถผมไปติดแก๊สมาของ AG หัวฉีดหม้อต้มโตมาเซโตะ ตอนเป็นน้ำมันก็เงียบปกติแต่พอตัดเป็นแก๊สมันมีเสียงดังเหมือนคอร์ปเตอร์บินอยู่ข้างบนสู
งๆเลย มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมใช้ AE 110

เดาว่าหม้อต้มหอน (ลองเปิดกระโปรงรถฟังเสียงดู) ถ้าใช่กลับไปให้ทางร้านเช็คด่วน...หากยังอยู่ในระยะประกัน (โดยทั่วไป 1 ปี) ทางร้านควรเปลี่ยนหม้อต้มใบใหม่ให้ครับ (รองลงมาก็เปลี่ยนผ้าหม้อต้มและไส้ในอื่น ๆ ให้ สุดท้ายแค่ล้างหม้อต้มให้เท่านั้นครับ)

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
chanchai ng.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 21:17:45 »

ซูม ซูม ซูม ซูม ผู้รู้ช่วยชีแจงหน่อยครับ ขอรับทราบข้อมูลความรู้ด้วยคน  คำนับ คำนับ
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 22:43:59 »

ไม่เคยเจออาการนี้เหมือนกานนะคับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
PeGGyZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 04:00:14 »

ของผมได้ยินแค่เสียง ปึ้ก ! แค่นั้นเองอะ

AE RACING CLUB
NO MORE GAME FRIEND INDEED

แล้วเราจะคิดถึงนายนะ ไอ้ม่อน
Suwatchai
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2008 13:04:17 »

ขอบคุณครับ จะไปลองทำดู
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์