AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 11:34:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมแอร์ 4age  (อ่าน 1158 ครั้ง)
aonsuke
มือใหม่หัดขับ
*

オンスケ

« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2013 14:28:47 »

อยากทราบคอมแอร์เดิมของเครื่อง 4age16v  เป็นรุ่นอะไรคับ
ที่ใส่อยู่ตอนนี้เป็น 10pa17c รู้สึกว่าจะกินกำลังเครื่องมาก แล้วหน้าคลัชก้อไหม้ไปสองรอบแล้วคับ
ตอนนี้ก้อเลยอยากจะเปลี่ยนคอมลูกใหม่ ว่าจะหาคอมตรงรุ่นมาใส่ หรือว่าใส่รุ่นไหนดีคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ  คำนับ

รถเก่า...ไม่แรง...ของแต่งไม่มี AT151!!!Standard
Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2013 16:16:02 »

ไม่กินกำลังก็ต้องคอมโรตารี่(ep91-92มาพร้อมขา) แต่เขาบอกกันว่าคอมแบบลูกสูบกำลังอัดดีกว่าแต่กินกำลังเครื่อง ส่วนตัวผมคอมโรนี้และทำระบบส่วนประกอบทุกอย่างให้สมบูรณ์ ไล่นํ้ายาดีฯก็เย็นไม่แพ้คอมลูกสูบ ครับผม
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2013 19:29:01 »

จำได้แต่ TV12 เดี๋ยวดูให้อีกที

นาน ๆ แวะมาที
aonsuke
มือใหม่หัดขับ
*

オンスケ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013 00:56:17 »

ไม่กินกำลังก็ต้องคอมโรตารี่(ep91-92มาพร้อมขา) แต่เขาบอกกันว่าคอมแบบลูกสูบกำลังอัดดีกว่าแต่กินกำลังเครื่อง ส่วนตัวผมคอมโรนี้และทำระบบส่วนประกอบทุกอย่างให้สมบูรณ์ ไล่นํ้ายาดีฯก็เย็นไม่แพ้คอมลูกสูบ ครับผม
ต้องดัดแปลงเยอะไหมคับ แล้วถ้าคอมแอร์ทำงานนี่จะไม่รู้สึกว่ามันฉุดเครื่องเลยใช่ไหมคับ  คำนับ
จำได้แต่ TV12 เดี๋ยวดูให้อีกที
ขอบคุณคับ รอฟังอยู่คับ  ได้โปรด..

รถเก่า...ไม่แรง...ของแต่งไม่มี AT151!!!Standard
Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013 07:45:00 »

ต้องดัดแปลงเยอะไหมคับ แล้วถ้าคอมแอร์ทำงานนี่จะไม่รู้สึกว่ามันฉุดเครื่องเลยใช่ไหมคับ  คำนับ
ขอบคุณคับ รอฟังอยู่คับ  ได้โปรด..
ฉุดนิดหน่อยแต่น้อยกว่าคอมลูกสูบเยอะ ไม่มีคอมตัวไหนที่เวลาทำงานจะไม่ดึงกำลังเครื่องหรอกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์