AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 04:26:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ หาอะไหล่วาวล์น้ำ 3S-GE Beams เทาครับ  (อ่าน 1109 ครั้ง)
doctorchao
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2013 18:25:45 »

รถผมตอนนี้ประสบปัญหาคือ วาวล์น้ำของเดิมน่าจะเสียแล้ว ของเดิมอุณหภูมิ 82.0 องศา ถอดไปเทียบอะไหล่ซื้อที่บ้างไผ่แล้ว ได้ของของรถ ISUZU มาครับ 85 องศา มาใส่ดู ผมปรากกฏว่าเหมือนกับตอนก่อนเปลี่ยนครับ คือความร้อนขึ้น อ่านจาก OBDII ได้สูงสุด 118 องศา ผมก็ลองถอดมาเตรียจเช็คระบบทางเดินน้ำปกติครับ ไม่มีสิ่งอุดตัน แล้วก็ลองเอาหม้อน้ำตัวใหม่ที่ซื้อมาไปลองต้มน้ำเพื่อดูการเปิด ต้อมจนน้ำเดือดแล้ว วาวล์เพิ่มจะเปิดและเหมือนเปิดไม่กว้าง ตอนนี้เครียดมากลองถอดวาวล์น้ำวิ่ง ทำให้อุณหภูมิต่ำ เวลาวิ่งและเปิดแอร์ อยู่ในช่วง warm up ผมจึงอยากสอบถามพี่ๆ ณ ทีนี้ว่าจะหาซื้ออะไหล่ของเดิมได้ที่ไหนครับ ร้านไหน ขอบคุณครับ
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 20:02:32 »

ลอง part นี้ครับ 76c เบิกศูนย์เลยดีกว่าครับ
90916-03089
ผมใช้อยู่คับ

tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 20:09:05 »

บางไผ่หลังๆ ของไม่ค่อยดี ผมเลิกเข้าแล้วคับ  อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ (ที่สาขาแจ้งวัฒนะ เจอ น้ำยาหม้อน้ำโตโยต้า สั่งแท้ได้ของปลอม , ฝาหม้อน้ำห่วยๆ ฯลฯ)

BabyBlue
มือใหม่หัดซิ่ง
**

เดิมเดิมแต่แรง ของแต่งไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2014 16:31:35 »

ลองไปดูแถววรจักรก็ได้นะครับ พอดีไปธุระแถวนั้นเลยแวะดู 76 องศาของหมด
หาได้แต่ 82 องศา ตรวจดูแล้วของแท้ ก็เลยเอามาเปลี่ยน ใช้งานได้ปกติดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์