AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 11:34:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องคอมแอร์4efeครับ  (อ่าน 780 ครั้ง)
ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2013 18:03:05 »

คือผมไปค้นข้อมูลเก่าๆมา บางท่านว่าให้ใช้คอมรุ่น sc08c มันตรงรุ่นกับ4efe
 บางท่านว่าใช้คอมรุ่น tv12 ตรงรุ่นมากกว่า ก็เลยงงนิดๆ
 คอม sc08c ใช้น้ำยาแอร์ตัวเดียวกับ tv12 หรือปล่าวครับ
 คอม tv12 ของ4efe รหัสตัวหลังอะไรครับ
 คอม sc08c ใช้กับคอยล์ร้อนคอยล์เย็นใน 4efe ได้เลยใช่ไหมครับ
 คอม sc08c มันอยู่ในรถรุ่นอะไรมาก่อนครับ
                                  รบกวนแนะแนวเป็นทางเลือกให้ผมหน่อยครับ
ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2013 22:43:09 »

มีน้าท่านใดพอจะรู้เรื่องคอมแอร์ sc08c บ้างไหมครับ
                                                              อ่านหนังสือ
                                                              คำนับ
                                                              คำนับ
                                                              คำนับ
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013 11:27:23 »

รู้แต่ tv12ครับ คอมโรตารี่ตรงรุ่น เสียงดังมากๆ ทั้งสองตัวใช้น้ำยา r134 เหมือนกันครับ แต่ sc08 ก็ใช้ใด้ แต่ต้องแปลงขา รอท่านอื่นครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์