AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 10:33:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนลูกหมากปีกนกมา มาช่วยดูหน่อยว่า ลูกหมากปีกนกตองห้า อันไหนแท้ อันไหนเทียม  (อ่าน 1482 ครั้ง)
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013 20:57:56 »

สืบเนื่องจากรถเลี้ยวแล้วหนักๆ มีคนบอกให้เปลี่ยนลูกหมากปีกนกดู ก่อนหน้านี้เคยเปลี่ยนแค่ข้างซ้ายของ 555 ราคา 500 บาท แต่ด้านขวายังไม่ได้เปลี่ยน

บังเอิญไปแถววรจักร เลยไปสอยลูกหมากปีกนก ตองห้า ซื้อมาทั้งซ้าย-ขวา เลย ข้างละ 650 บาท ยังคิดอยู่ในใจเลยว่า ไมแพงกว่าแถวบ้านเราอีก

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
 พอเอาไปที่อู่ให้ช่างเปลี่ยน ถอดข้างซ้ายก่อน เป็นตองห้าที่เคยเปลี่ยนแล้ว พอถอดออกมา ไมไม่เหมือน ตองห้า ที่ซื้อมาเลยฟะเนี่ย มาดูกัน ช่วยบอกหน่อยอันไหน แท้ หรอ เทียม

ซ้ายซื้อแถวบ้าน ขวาซื้อที่วรจักร(เทียบกับปีกนกด้านขวานะ เพราะ ด้านซ้ายช่างหยิบไปใส่แล้ว)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านข้าง

แล้วถอดตัวขวา ออกมา สภาพตามรูป

จัดการเปลี่ยนตองห้าใส่ซะ ฟันธงกันหน่อยว่า อันไหนแท้ อันไหนเทียม รูปสุดท้ายเป็นถุงที่ใส่ลูกหมากปีกนกมา ร้านไม่ให้กล่องมา เพราะ กล่องมันใส่ข้างละ 2 ตัว ร้านเลยขอเก็บไว้

ส่วนตัวผมคิดว่า อันที่ซื้อวรจักรน่าจะแท้มากกว่า เพราะงานดีกว่าเยอะเลย

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013 23:59:56 »

จากที่ผมมองในสายตาผมนะ ด้านขวาที่ซื้อมาใหม่อ่ะแท้ครับ เนื้องานคนละเรื่องเลย แล้วอีกอย่า ของแท้จะมีตรา อย่างชัดเจนเลยครับ งานจะเนี่ยนกว่ากันเยอะ น้ำหนักก็ต่างกัน ผมเคยไปขอที่ร้านอะไหล่ดู เขาให้ดูทั้ง แท้ และ เทียม งานคนละเรื่องเลยครับ สรุปผมว่าด้านขวา่อ่ะแท้ครับ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013 00:13:49 »

ด้านขวาเลย สกรีนชัดๆ ปั้มนูน 555 ฝาปิดลูกหมากปั้มตัวอักษรชัดเจน คมกริบ Made in japan
ผมก็เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนเองเหมือนกันเลยด้านขวาแท้ 555
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013 06:35:57 »

ผมไม่ใช้ยี้ห้อนี้เพราะแบบนี้แหละคับดูไม่เป้น เลยไปคบกับ trw
kapoo+

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013 11:41:04 »

วรจักร ตรงร้านหัวมุมฝั่งเดียวกับโรงบาล ก่อนถึงสะพานไปทางคุกเก่า ป่าวครับ ถ้าใช่ร้านนั้นเขาเป็นตัวแทน 555 น่าจะแท้ครับ ผมอุดหนุนอยู่ ดูจากรูปแล้วของใหม่ 555 แท้ครับ
Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013 13:37:13 »

วรจักร ตรงร้านหัวมุมฝั่งเดียวกับโรงบาล ก่อนถึงสะพานไปทางคุกเก่า ป่าวครับ ถ้าใช่ร้านนั้นเขาเป็นตัวแทน 555 น่าจะแท้ครับ ผมอุดหนุนอยู่ ดูจากรูปแล้วของใหม่ 555 แท้ครับ

วันนั้น กะไปร้านนั้นแล่ะครับ ชื่อยุทธกิจมั้ง แต่ร้านดันปิด เลยไปซื้อที่ร้าน น กลการ
MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013 08:18:28 »

อันขวา 555  เหมือนของผม ทนมาก หลายปีแล้วยังแน่นอยู่เลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์