AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 17:25:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหาร้านทำสี  (อ่าน 1120 ครั้ง)
assassin
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 08 มกราคม 2014 15:20:11 »

ฮิฮิ ฮิฮิ

สวัสดีครับพี่ๆ น้าๆ พอดีผมได้สเกริต รอบคัน ae110 มา เป็นงานดิบ อยากจะหาร้านทำสีและรับติดตั้งน่ะครับ พอจะมีใครแนะนำให้ได้บ้างครับ.....^^
KidBuog
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 13:24:55 »

ใครที่ต้องการทำสีรถยนต์กับอู่ที่มีความสามารถเฉพาะตัว เคยผ่านงานรถหรูมาแล้วมากมาย (เห็นเจ้าของอู่คุยไว้)
เมื่อทำสีเสร็จ ไม่เกิน 2 เดือนสีจะปูดออกมา สวยงาม เป็นดอกๆ พอเวลาผ่านไปสัก 4-7 เดือนจะเริ่มมีลวดลายสวยงามเป็นเสมือนงานศิลปกรรม
เจ้าของรถบางท่านที่ไม่ถูกใจ อาจไม่มีเวลาไปจัดการแก้ไข หรืออาจไม่อยากไปสู้รบด้วย แต่เมื่อมันไม่ไหวก็ต้องติดต่อสอบถาม
ปรากฏว่า เจ้าของอู่บอกจะแก้ไขให้ เมื่อนำรถไป กลับบอกว่าต้องจ่ายเงินค่าซ่อม สุดท้ายใครจะอยากให้แตะต้องรถเราอีก
ร้านนี้คืออู่ทำสีก้นซอย (รุ่งริ่ง) ถนนพัฒนาการ20 แยก 11/1 ขออภัยที่ไม่สามารถบอกชื่อร้านได้ ในวงเล็บคำแรกเป็นชื่อต้นคำท้ายสืบกันเองนะ
Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 08:38:23 »

มีร้านสนิทกัน อยู่ ซ. สตรีวิทยา 2 แยก 18 ครับ งานดี คุยง่าย เลือกคุณภาพสีได้ตามงบประมาณครับ

รถผม รถเพื่อน ๆ น้อง ๆ ทำที่นี่ทุกคันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์