AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 12:21:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้เจ้า MP3/FM Modulator มั่ง  (อ่าน 8901 ครั้ง)
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008 22:33:01 »

เพื่อนๆ ชาว AE ที่อยากฟัง mp3 แต่ไม่อยากหรือไม่มีตังเปลี่ยน front  แหะ.. แหะ.. ลองมาใช้ MP3/FM Modulator ดิครับ
บางคนอาจเคยได้ยิน ได้เห็น บางคนก็ใช้อยู่ หรือ ลังเลว่า จะซื้อมาติดดีป่าว หรือ มานใช้ยังไง ป๋มมีรายละเอียดมาเล่าให้ฟัง โดยลองกับรถป๋มเอง  เอ๋อ

รูปที่ 1 รูปร่างหน้าตา ของเจ้า MP3/FM Modulator ใช้ไฟจากช่องจุดบุหรี่

รูปที่ 2 ดูหน้ากันชัดชัด อันนี้ผมเอาเพลง mp3 ก็อปปี้ใส่ลงใน SD Card เพื่อจะได้ไม่เกะกะ หรือ ยื่นออกมาเหมือน flash Drive

รูปที่ 3 มีรีโมทด้วย ไฮโซๆๆๆ  แบบว่า

รูปที่ 4 มาดูวิธีใช้งานกันการดีก่า ง่ายๆ แค่ตั้งคลื่นวิทยุรถยนต์ให้เป็นคลื่นที่ไม่มีชาวบ้านใช้ ตัวอย่าง ของป๋มตั้งที่คลื่น  87.8 MHz

รูปที่ 5 ตั้งคลื่นที่ MP3/FM Modulator ด้วยรีโมท หรือ กดปุ่มที่ตัวเครื่อง (ปุ่ม A - B) ให้ตรงกันกับวิทยุ 

รูปที่ 6 แค่นี้ก็ฟังเพลงโปรดที่ copy มาได้เลย โดยเสียงออกทางลำโพงของรถยนต์ตามปกติ เหมือนฟังวิทยุ FM ทั่วไป ถ้าเพลงไหนเป็นชื่อภาษาอังกิด จะโชว์ชื่อเพลงด้วย แล่ะ  เต้น

สำหรับป๋มแล้ว work มากๆๆ ไม่ต้องนั่ง write CD เพลงให้เมื่อยอีกแล้ว ใส่เพลงได้เป็น 100 เพลง ฟังมา 3 วัน ยังไม่หมดเลย อิอิ

****** ลืมบอกไปว่า เครื่อง MP3/FM Modulator เนี่ย ราคาแค่ 400 เอง ********

แล้วท่านอื่น มีความคิดเห็นไงบอกกานมั่งนะ  คำนับ
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008 22:40:21 »

ใข้อยู๋ครับแต่ ใช้แล้วมีปัญหาเรื่อง คลื่นแทรกเป็นบางครั้ง

แต่โดยรวมแล้ว  คุณถาพกับราคา ถือว่า โอเค ครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008 22:46:08 »

ว่าถ้า tunner ปุ่มันเสีย ผมจะเปลี่ยนไปใช้แบบใส่ SD หรือว่า usb ได้แล้วล่ะ
เสียงมันดีกว่าวิ่งผ่าน FM นะครับ ถ้าเป็นคนชอบฟังเพลง ^_^

Step Ahead with MasterCRAFT
Nan Trueno

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008 22:48:49 »

ตอนนี้ไม่เหลือช่องจุดบุหรี่แล้วอ่ะ  แหะ.. แหะ..

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 00:30:46 »

เพิ่งไปโดนมาเมื่อวานเองคับ
เอามาใส่รถแม่ ใช้ได้ดีถ้าไม่มีคลื่นแทรกคับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 00:44:08 »

รถพี่ที่ทำงานใช้อยู่กับวิทยุและลำโพงติดรถก็ใช้ได้ครับ
แถมรถผมจอดข้างๆ เปิดไปที่ช่องเดียวกันก็รับได้ด้วย  เหอๆๆ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 00:59:35 »

รถพี่ที่ทำงานใช้อยู่กับวิทยุและลำโพงติดรถก็ใช้ได้ครับ
แถมรถผมจอดข้างๆ เปิดไปที่ช่องเดียวกันก็รับได้ด้วย  เหอๆๆ

งั้นพี่นิวก็ขับตามตูดเขากลับบ้านดิ  ตามไปฟังเพลง อิอิ  อิอิ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 01:07:05 »

มานมีขายทั่วไปเรย อ๊ะป่าวคับผมเนี่ย
 เดี๋ญวจะไปหาซื้อบ้าง

ปกติ มานจะมีจำพวกร้านอะไรอ่าคับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
UN_ZeeM

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 07:55:45 »

มานมีขายทั่วไปเรย อ๊ะป่าวคับผมเนี่ย
 เดี๋ญวจะไปหาซื้อบ้าง

ปกติ มานจะมีจำพวกร้านอะไรอ่าคับ

เคยเห็นเจอบ่อยๆ ตามศูนย์การค้า IT ต่างๆครับ เช่นพันธุทิพย์ มีเยอะมาก

1300 ก็แค่นั้น

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 09:09:24 »

คุณภาพตามราคาครับ

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 09:37:41 »

งั้นพี่นิวก็ขับตามตูดเขากลับบ้านดิ  ตามไปฟังเพลง อิอิ  อิอิ

พอห่างออกมาสัก 4-5 เมตรก็รับไม่ได้แล้วง่ะ  ไม่รู้ไม่ชี้

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
DorAEmon Power
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 09:52:53 »

ต้องโดนสักอันแว้ว

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 13:54:29 »

ผมไปโดนที่มันใช้กะ ไอป๊อดมา แพงอิบหาย แต่ ส่งคลื่นดีไม่มีเสียงคลื่นแทรก 1450 บาท -*- โดนรุ่นพี่หลอกซื้อ  ร้องไห้ มันบอกเจ๋งสุดๆ แต่แพงสุดๆ
..ใคร?..ถ้าตอนนั้นไปเจออันถูก ๆ ก้ดีละ แถม มีสายต่อเข้าอันเดียวอีก
แต่อีกอัน 390 อย่างที่ จขกท. อะมันมีที่สียบอุปกรณืตั้ง 3 อย่าง ทั้ง Thumbdrive SD Card และ MP3 มันยังมีคลื่นแทรกนิหน่อย แต่พอรับได้
กับราคา นี้เวิร์กดีครับ ไม่ต้องไรท์แผ่นบ่อยๆ เสียงสู้ไม่ได้ แต่ช่วย ถนอมหัวอ่าน (เพราะไม่ได้ใช้)
 เอาไว้เปิดโชว์สาวๆ อิอิ หามาใช้ซะ ไม่ผิดหวังแน่ๆ ถ้ามือ ไม่ววยไปโดนอันที่มันส่งคลื่นไม่ดี อิอิ ลิงจั๊กๆ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
redsun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 14:35:26 »

น่าสนใจ
assi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 21:16:24 »

เดี๊ยวนี้ถูกจังเห็นเมื่อก่อนขายอันเป็นพัน  รอ

Corolla '80 Club
แบงค์คัฟ
นักแข่งมือสมัครเล่น

Bank 086-843-7297

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 23:27:19 »

ถ้าใช้แถว ตจว. ดีคับ
ใช้ใน     กทม. ไม่เวิร์คเท่าไหร่
ผมลองมาหลาย ๆ อันแระ ตั้งแต่สมัยขายใน rcweb อันละ 1800.-
จนกระทั่งวันนี้ราคาลงมาเหลือถูกทุกที่เคยเห็น 350.-
หน้าตา + รูปร่างเปลี่ยนไป แต่การทำงานและอุปกรณ์ข้างในยังคงเหมือนเดิม
แต่มันก้อคุ้มนะคับ กับราคาขนาดนี้แล้วได้ออฟชั่นกลับมาเพียบ
ผมคิดว่าถ้างบประมาณมีมากกว่าก้อหันไปใส่ฟร้อนที่มันมี USB + SD + อะไรอีกมากมาย
แต่ฟร้อนที่ว่าเนี่ยต้องไม่ใช่ Made In China นะคับ เด๋วเสียงจะออกไม่เต็มที่
ที่คลองถมมีอยู่ อ่านได้ทุกอย่าง เรียกสั้น ๆ ว่า ฟร้อนเทพ เปิดที่ราคา 3200.- อุอุ
ลองไปดูกันคับ น่าสนใจ คิคิ  ฮิฮิ

^ " Moderate In All Thing " ^

@@ Banky Computer @@
ขายอุปกรณ์คอม โน้ตบุ๊ค พ็อคเก็ตพีซี ประกอบเครื่อง
...บางคน ไม่มีเงินแม้แต่จะกินข้าว...
smilegames

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008 23:45:39 »

ใช้ง่าย ดี ราคาถูก คุณภาพตามราคา ฟังเสียงท่อเพาะกว่า

BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008 01:48:54 »

ผมเคยใช้อันละ350อ่า คุณภาพก็ตามราคาครับ มีคลื่นแทรกนิดหน่อยแต่เทียบกับราคาก็โอเคมั๊กๆ ตอนนี้ไม่ได้ใช้แระ เปลี่ยนมาใช้ฟร๊อนแบบที่มีช่องเสียบUSBกับSDการ์ดแล้วง่า

TOCOBU
Jo_AE92

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008 08:52:06 »

ต้องหามาใช้บ้างแล้วละครับผม ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะครับ... คำนับ คำนับ

mic_levin
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008 17:39:43 »

ตาปริบๆ ซูม ซูม

Zees Club - Up too koo racing

BMW Society : The official BMW club of thailand

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์