AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 02:24:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถรอบเดินเบาไม่ค่อยนิ่งครับ ช่วยที  (อ่าน 541 ครั้ง)
The Kop @ Khon Kaen
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 22 มกราคม 2014 06:58:33 »

EE101 1.3 MT หัวฉีด ปี 1993

อาการนี้เคยเป็นมาเมื่อปลายปี 2555 ตอนนั้นล้างลิ้นปีกผีเสื้อ+เปลี่ยนหัวเทียน อาการเป็นปกติ

แต่มาตอนนี้ อาการเหล่านั้นกลับมาอีก พอดีเห็นจานจ่ายซีลรั่ว นมค.เลอะไปหมดจึงเอาไปเช็คจานจ่าย

อาการรถดีขึ้นเล็กน้อย รอบเดินเบาไม่สวิงบ่อยนัก แต่ยังมีอาการอยู่ ขับมาดีๆ รอบตกดับเฉย

จึงอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ช่วยทีครับ หรือเป็นที่ลิ้นปีกผีเสื้ออีก   อ้อน หรือหัวเทียน   อ้อน             หรือวาล์วยัน  งง หรือเป็นเพราะกล่องคุมแอร์ (เปิดหลายทีกว่าจะเย็น)    ถอนหายใจ

ป.ล.หัวเทียนใช้มา 19,000 กม.

ขอบคุณล่วงหน้าครัช    ได้โปรด..

ล่าสุด ตอนนี้ก็พอขับได้ แต่พอขับเร็วมาแล้วเบรคปุ๊บ จะดับท่าเดียวเลยครับ (อาการนี้เมื่อเปิดแอร์จะชัดกว่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2014 09:22:51 โดย The Kop @ Khon Kaen » บันทึกการเข้า
jacky31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

1,300 CC ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2014 11:10:24 »

ลองล้าง iscvวาล์ว ก่อนครับ รอท่านต่อไปครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์