AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 18:35:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ในรูปนี้มีแยกขายมั๊ยครับ  (อ่าน 1498 ครั้ง)
naja37
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 22 มกราคม 2014 14:23:19 »

คำนับ คำนับขอบคุณครับ
พอดีผมเปลี่ยนซีลแกนจานจ่าย แล้วตอนตอกมันสะเทือนฝาที่ครอบทองแดงหลุดออกมาตอนนี้เอากาวหยอดไว้แต่คงอยู่ได้ไม่นานครับท่านไหนเคยซื้อบ้างครับ
อยู่ในจานจ่าย4afeหกสายครับ
pitpn
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2014 17:17:34 »

มีครับ ของผมมีรอยแตกนิดหน่อยเด่วเย็นนี้ลงรูปให้ดู
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2014 17:24:58 »

เป็นคอยอันเล็กครับไม่รู้ว่าจะมีขายหรือป่าว แต่ผมเครื่องฝาลายซื้อมายำเอา  ผมก็อยากรู้ว่าจะมีขายหรือป่าวรอฟังด้วยครับ

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
Nueng.k
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 07:47:39 »

เย้ ๆ ๆ ดีใจหรือเสียใจดี มีคนเป็นแบบผมแล้ว >< ผมเคยถอดล้างจานจ่ายแล้วค่อย ๆ เอาตัวคอยล์ 2 ตัวนี้ออก จนมีอยู่วันนึงสายทองแดงในคอยล์ขาดครับ >< งานเข้าไม่ขาดเส้นเดียวด้วยดันหลายเส้นทำไงอ่ะ ไม่คิดว่าจะมีขายด้วยไปร้านอะไหล่หลายร้านไม่มี กรรมละนึกในใจสงสัยได้ซื้อจานจ่ายใหม่แน่ เลยลองไปถามร้านเชียงกงดูกะว่าจะซื้อจานจ่ายเสีย ๆ มาแงะเอาคอยล์เนี่ยแหละ โชคดีมากครับเชียงกงเค้าขายครับ คือผมซื้อตัวจานจ่ายเก่า ๆ ที่มันเสียแล้ว ที่เค้าถอดแยกตัวคอยล์อันใหญ่ขายอ่ะครับ ผมจะบอกว่าคอยจานจ่ายของรุ่นอะไรก็ได้แต่ต้องเป็นของ TOYOTA น่ะใส่กันได้เลยครับ ให้ดีเอาตัวคอยล์ไปด้วยครับ ผมซื้อมาทั้งตัวจานจ่ายเลย 400 บาทสิ่งที่ต้องการแค่คอยล์เล็ก ๆ  2 ตัวร้านเค้าก็หาให้ครับ โชคดีไป อิอิ

พูดมาซะยาว สรุปสั้น ๆ ร้านอะไหล่ไม่มีขายครับ ไปเชียงกงหาจานจ่ายเก่า ๆ ที่ประมาณร้านเค้าทิ้งขายซากครับ จานจ่าย TOYOTA มีคอยล์แบบนี้ทุกรุ่นครับราคาไม่น่าเกิน 400 ครับ (ส่วนซีลแกนจานจ่ายร้านอะไหล่มีผมซื้อมา 160 บาท)

Body EE90 .... 5A-FE ....
Nueng.k

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 07:50:28 »

เพิ่มเติมครับจะเป็นจานจ่าย 4 สายหรือ 6 สายตัวคอยล์เหมือนกันครับ จะมีสายไฟไปที่คอลย์ตัวเล็กนี้แค่ตัวล่ะ 2 สายครับ เหมือนว่าคอยล์ 2 ตัวนี้จะจั้มกันครับใช้กันได้ ^^ (จริง ๆ คอยล์ตัวเล็กสองตัวนี้ทำหน้าที่คล้าย พลัสสวิตช์แบบแม่เหล็กไฟฟ้าครับ)

smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 08:27:09 »

ผมก็สงสัยเหมือนกันว่ามีขายไหม ผมเคยซื้อจานจ่ายบิวส์ เปิดดูด้านใน ตัวนี้ใหม่มากเหมือนเป็นอะไหล่เทียบ ผมเลยคิดว่าน่าจะมีขาย แต่ไม่รู้แหล่งซื้อ ความต่างของจานจ่าย แบบ 4 สาย กับ 6 สาย ก็เจ้าตัวนี้แ่ะ จะมีเฉพาะตัว 6 สาย ตัว 4 สายไม่มี แต่เห็นบางคนว่า ตัวนี้ไม่ต้องใส่ก็ได้ แต่ไฟเอนจินขึ้น

สภาพของผม ทำให้รถดับกลางอากาศเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2014 08:32:50 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

naja37

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 12:30:38 »

แต่ผมโชคร้ายน้า ไปเดินถามซื้อ แมร่งไม่ยอมขาย ของร้านมันมีห้าหกกระสอบ มันจะขายคอยบิวยกลูกมันท่าเดียว พูดแล้วโมโห ถ้าไม่กลัวติดคุกผมเอา11มมผมยิงกรอกปากมันแล้ว 5555 ร้านชื่อย่อ ช. เชียงกงวังน้อย
@น้าsmilegames ผมลองเอาออกห่างๆดูแล้วครับไฟขึ้นจริงๆครับ แต่ขับได้ปกติ ครับ
Nueng.k

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 12:44:41 »

เพิ่งรู้เหมือนกันน่ะครับเนี่ย >< ว่าไม่ต้องมีก็ได้ หุหุ ความรู้ใหม่จริง ๆ  ลิงจั๊กๆ

naja37

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 13:45:32 »

@น้าNueng.k ถ้าน้าไปเชียงกงฝากซื้อลูกนึงครับ ผมจ่ายค่าของค่าเสียเวลาให้ครับ ผมอยู่ตจว .ครับ
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มกราคม 2014 13:52:55 »

แต่ผมโชคร้ายน้า ไปเดินถามซื้อ แมร่งไม่ยอมขาย ของร้านมันมีห้าหกกระสอบ มันจะขายคอยบิวยกลูกมันท่าเดียว พูดแล้วโมโห ถ้าไม่กลัวติดคุกผมเอา11มมผมยิงกรอกปากมันแล้ว 5555 ร้านชื่อย่อ ช. เชียงกงวังน้อย
@น้าsmilegames ผมลองเอาออกห่างๆดูแล้วครับไฟขึ้นจริงๆครับ แต่ขับได้ปกติ ครับ

ก็เอาหลอดไฟออกด้วยสิ อิอิ จะได้ไม่เห็นปัญหา

แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มกราคม 2014 19:24:41 »

ของผมจานจ่ายฝาลาย ตัวนี้พังผมก็ไปซื้อของเชียงกงมาแปลงใส่ สนุกตอนไล่สีสายไฟ 4 เส้น ทำอยู่ทั้งวัน สายไหนต่อสีสายไหนมันสุดๆ ต่อผิดกล่อง มีสิดพัง

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
naja37

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มกราคม 2014 08:43:50 »

อ้าวต่อผิดกล่องพังเหรอครับ งั้นยกลูกดีกว่า55
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์