AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:38:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามขั้นตอน/วิธีการถอดช่อง 2 Din (มีฝาปิด) ออกมาครับ  (อ่าน 753 ครั้ง)
ravin
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23 มกราคม 2014 22:49:24 »

รถ Corolla Hi-Torq 4AFE ปี 99
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ จะถอดช่อง 2Din(แบบมีฝาปิด) ออกมา ต้องถอดยังไงครับ ต้องแงะชิ้นไหนก่อน ขอทราบขั้นตอนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

"Friend In Need is a Friend Indeed"
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2014 08:46:46 »

ต้องแกะแแผงคอนโทรลแอร์ออกมาก่อนครับ

ที่ผมทำคือ แงะช่องแอร์กลางออกมาก่อน ปลดปลั๊กไฟฉุกเฉิน ตรงนี้จะไม่แกะก็ได้ครับ แต่ผมแกะเพราะให้มีช่องว่างเพื่อที่จะได้ดันแผงคอนโทรลแอร์ออกมาสะดวกๆ

เสร็จแล้วก็ดึงปุ่มปรับแอร์ทั้ง2ข้างออกมา ข้างในจะมีน๊อต4แฉกให้ไขครับ
เสร็จแล้วดึงแผงแอร์ออกมาได้เลย ปลดปลั๊กต่างๆให้หมด ถึงจะเห็นน๊อตยึดกล่อง4ตัว
แล้วไขเอากล่อง2dinออกมาได้เลยครับ สุดยอด

aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2014 17:12:37 »

ต้องแกะแแผงคอนโทรลแอร์ออกมาก่อนครับ

ที่ผมทำคือ แงะช่องแอร์กลางออกมาก่อน ปลดปลั๊กไฟฉุกเฉิน ตรงนี้จะไม่แกะก็ได้ครับ แต่ผมแกะเพราะให้มีช่องว่างเพื่อที่จะได้ดันแผงคอนโทรลแอร์ออกมาสะดวกๆ

เสร็จแล้วก็ดึงปุ่มปรับแอร์ทั้ง2ข้างออกมา ข้างในจะมีน๊อต4แฉกให้ไขครับ
เสร็จแล้วดึงแผงแอร์ออกมาได้เลย ปลดปลั๊กต่างๆให้หมด ถึงจะเห็นน๊อตยึดกล่อง4ตัว
แล้วไขเอากล่อง2dinออกมาได้เลยครับ สุดยอด
ประมาณนี้เลย ดึงปุ่มปรับแอร์ออก ดึงออกตรงๆ เลยไม่มีอะไรยึด แล้วเจอน๊อตเอาไขควงไขออก จากนั้นงัดเลย มันจะเป็นกิ๊บล๊อก ค่อยๆ งัดแล้วมันจะออก แล้วจะเห็นว่าตามที่น้าข้างบนบอก
ravin
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2014 01:21:47 »

คำนับ ขอบคุณมากมากครับ จะลองทำตามครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

"Friend In Need is a Friend Indeed"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์