AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:55:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : [เจอของเล่นใหม่ ฮ่าๆ] ใครใช้แอร์ Haier กับ Sharp รุ่นปัจจุบันมั่งครับ  (อ่าน 20512 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 09:08:27 »

มีของเล่นใหม่มานำเสนอสำหรับบ้านที่มาแอร์ ลองเซิร์ชคำว่า "หวี คอยล์ ร้อน" พึ่งรู้ว่ามีของแบบนี้ขายด้วย Grin

ครีบใครล้ม ครีบใครสกปรก สามารถใช้ของแบบนี้แต่งได้ครับ

- แบบแปรง [1] [2] แบบนี้แพงหน่อยแต่ดูดีแฮะ

หรือใครมีแล้วซื้อที่ไหนถูกๆ ใช้แล้วดีหรือไม่ และใช้กับแผงในรถยนต์ได้รึเปล่า ช่วยแจ้งด้วย Cheesy

- แบบพลาสติก

อันนี้ถูกดี แต่ไม่รู้ทนไหม

http://thaicoolingparts.com/index.php/component/tags/tag/40

===============

กำลังจะติดแอร์เครื่องแรกขนาด 18000 BTU

เล็งไว้ 2 ตัวคือ Haier HSU-18CEK03T กับ Sharp Plasma-Cluster AH-PN19

ตามสเปคแล้ว Haier ได้เปรียบทุกอย่างในขณะที่ราคาถูกกว่ามาก (BTU ละบาท) ค่า EER สูงปรี๊ด แถมประกันตัวในตั้ง 3 ปี

กับ Sharp ราคา 22,000 ได้ระบบฟอกที่เขาว่าดีจริงและดีไซน์งามกว่า  แต่คอยล์ร้อนดันเป็นมีเนียม ประกันตัวในปีเดียว คอม 5 ปีเท่ากัน
เลือกไม่ถูกเลยครับ Haier ไม่รู้กิตติศัพท์ แต่ Sharp กลัวคอยล์ร้อยทะลุไวกว่า ช่วยผมหน่อยครับ
[/size] ถอนหายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2014 10:57:30 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

Rong Fuel-Up

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 10:22:13 »

ถ้าเป็นภูมิแพ้ ไปพลาสม่า   มีเจ้าเดียวในโลก

ถ้าแข็งแรงดี ผมไปของถูก  เพราะแอร์ปัจจุบัน พลาสติก อยู่ 5 ปีไม่กรอบ แทบไม่เจอครับ  

ใช้ไปแล้วเวลามีอาการรวนของระบบไฟฟ้าต่างๆ  จะไม่ค่อยอยากซ่อมเท่าไหร่(ก็ซ๋อมทีมันแพงหนิ )   ขอเปลี่ยนใหม่เหอะ

อันนี้ความคิดส่วนตัวผมนะน้า

ผมเป็นพวกล้างแอร์เอง ถอดเองได้ทุกชิ้น แต่แพ้พวกวงจระอิเลคอ่ะ  ถ้าเสียล่ะเบื่อจิงๆ  แหะ.. แหะ..
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 11:01:08 »

haier ของจีนนะครับ

AE has brought us to MEET

Mr.not

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 11:08:06 »

ใช้ haier รุ่น 9000 BTU อยู่ครับ ใช้มา 4ปีแระ มีข้อเดียวที่ผมมองว่าเปนข้อเสียคือ มันเย็นช้ากว่า LG นิดนึงครับ ถ้ามองข้ามไปก้อไม่เปนไร เทียบราคามันจะถูกกว่ายี่ห้อเกาหลีและญี่ปุ่น หลายบาทครับ ตอนนั้นซื้อเพระมันมีคืนเงินจากกระทรวงพลังงาน 3พัน...อิอิ  ฮิฮิ

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 12:24:10 »

haier ของจีนนะครับ

Haier ตอนแรกก็มองข้ามเหมือนกันเพราะติดว่ามันเป็นของจีนครับ
แต่พอเข้าไปอ่านลึกๆ ในพันทิพ เขาว่ามันคือแบรนด์อันดับหนึ่งของเครื่องใช้ไฟฟ้าในจีนเลยแฮะ ไม่รู้จริงแท้แค่ไหน
ส่วนในบ้านเราก็เทคโรงงาน Sanyo แต่คอมเพรสเซอร์ใช้ของ Hitachi ที่ข่าวเน่าเยอะเหลือเกิน

ถ้าเป็นภูมิแพ้ ไปพลาสม่า   มีเจ้าเดียวในโลก

ถ้าแข็งแรงดี ผมไปของถูก  เพราะแอร์ปัจจุบัน พลาสติก อยู่ 5 ปีไม่กรอบ แทบไม่เจอครับ 

ใช้ไปแล้วเวลามีอาการรวนของระบบไฟฟ้าต่างๆ  จะไม่ค่อยอยากซ่อมเท่าไหร่ (ก็ซ๋อมทีมันแพงหนิ ) ขอเปลี่ยนใหม่เหอะ

อันนี้ความคิดส่วนตัวผมนะน้า

ผมเป็นพวกล้างแอร์เอง ถอดเองได้ทุกชิ้น แต่แพ้พวกวงจระอิเลคอ่ะ  ถ้าเสียล่ะเบื่อจิงๆ  แหะ.. แหะ..

บ้านผมแข็งแรงดีครับน้ารอง แต่เครื่องนี้จะติดให้เด็กน้อยที่กะลังจะเกิดอ่ะ ลำพังพ่อมันนอนตากพัดลมได้อยู่ 55
เรื่องล้างเองเนี่ยเป็นอะไรที่อยากมาก เพราะอุปกรณ์ก็มีพร้อม แต่ไม่กล้าอ่ะ

ใช้ haier รุ่น 9000 BTU อยู่ครับ ใช้มา 4ปีแระ มีข้อเดียวที่ผมมองว่าเปนข้อเสียคือ มันเย็นช้ากว่า LG นิดนึงครับ ถ้ามองข้ามไปก้อไม่เปนไร เทียบราคามันจะถูกกว่ายี่ห้อเกาหลีและญี่ปุ่น หลายบาทครับ ตอนนั้นซื้อเพระมันมีคืนเงินจากกระทรวงพลังงาน 3พัน...อิอิ  ฮิฮิ
ขอทราบรหัสหน่อยครับ จะดูว่ารุ่นไหน เพราะเครื่อง 4 ปีที่แล้วนี่แหละที่มีคนบอกว่าดีเลิศ จนเป็นด้านบวกของ Haier มาถึงทุกวันนี้ จะเอาสเปคมาเทียบกับตัวปัจจุบันครับ  แหะ.. แหะ..

aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 15:15:54 »

ผมก็ใช้ Haier ก็เย็นเร็ว เย็นดี มีตัวเลขบอกอุณภูมิด้วยเวลาใช้จริงจะรู้ว่าตัวเลขนี้มันสำคัญ เพราะมันจะเปลี่ยนไปตามอุณภูมิห้อง และตั้งกะใช้มาไม่มีปัญหาอะไรเลย มีอยู่แค่อย่างเดียวจริงๆ ล้างยากหน่อย คือผมล้างแอร์เองน่ะครับ มันจะถอดง่าย แต่ประกอบยากนิดนึง แต่ถ้าเป็นช่างเขาทำได้อยู่แล้ว แต่ถ้าทำเองจะยากนิดนึง แต่ก็ไม่ยากเกินไปหลอกถ้าเข้าใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 15:24:14 »

น้า Aiwo รบกวนขอทราบชื่อรุ่นฮะ Grin

saladkai
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 17:01:42 »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ   สุดยอด สุดยอด
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 19:11:56 »

การเลือกซื้อแอร์บ้าน
ถ้าคุณเลือกซื้อแอร์ ควรซื้อแอร์ ไม่ใช่เลือกซื้อแอร์ที่มีระบบที่เวอร์เกินเช่น มีระบบฟอกอากาศ และ กรองอากาศพาสม่าในตัวเพราะนั้นเป็นจุดขาย ระบบพวกนี้เอามาใช้จริงๆไม่มีประสิทธิภาพใช้งานได้ไม่เต็ม100% และ ไม่เกิน1ปี ระบบพวกนี้จะพังหรือทำงานไม่เต็มระบบ หรือถ้าจะเอาระบบฟอกอากาศก็ควรหันไปซื้อเครื่องฟอกอากาศโดยดรงจะดีก่วา
ใจผมเชียร์ Haier ถ้าคุณจะเอา2ยี่ฮ้อนี้เท่านั้นนะเพราะ Haier ยี่ฮ้อนี้ตู้เย็นคอมเป็นของ พานาโซนิค แต่แอร์ผมไม่แน่ใจ
กับ Sharp ข้างบ้านใช้อยู่ คอมเสียงดังพอสมควร แต่ไม่ค่อยเห็นซ่อมเค้าเปิดทุกวัน ผิดกับผม ใช้มิซูมิชิล้างมา3หน4ปีแล้ว มีเสียครั้งนึงเมื่อไม่นานมาเนี้ย เช็คแล้วไม่มีอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2014 20:06:05 โดย แอลกอฮอ40ดีกรี » บันทึกการเข้า

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
EE-101 PRARAM9

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 19:55:14 »

เลือกที่รับประกันนานสุดครับ ส่วนมากอะไหล่ ภายใน coil เย็นจะเสียมากกว่า coil ร้อน แต่ปัจจุบัน แอร์ได้ เบอร์5เกือบทุกยี่ห้อครับ  เป็นหวัด

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 20:31:23 »

#พี่แอล 40 : คอม Hzier เขาว่าเป็น Hitachi ครับ ข่าวเสียเพียบ (เขานี่คือแอดมินเพจ Haier) ตอนแรกผมนึกว่า SCI เหมือนกันยง เลยชักระแวง

ส่วน Sharp จริงๆ ผมไม่สนฟอกหรอกครับ แค่สนใจรูปทรงมันแค่นั้นแหละ ฮ่าๆ
โดยทั้ง 2 ตัวนี่รวมติดแล้วแพงสุดคือชาร์ป 22,000.- ครับ
มิตซูของกันยงเล่นไม่ไหว ถูกสุดร้านเดียวกันยัง 26,000
ส่วนมิตซูเฮฟวี่ นั่นก็แพงลิ่วเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2014 20:33:26 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

Aim-Aem

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 20:47:04 »

Haier ผมเพิ่งจะเคลมได้ คือขอคืนของเลย ขนาด 12000 ครับเสียงพัดลมคอล์ยเย็นเบอร์ 1 ดังมาก สุดท้ายราคาใกล้เคียงเลยซื้อ  hitachi ครับ ไม่ถึงกับเงียบดังกำลังดี ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก 12000 ก้อพอครับ
ห้องนออน 20 ตรม เอาอยู่ครับ
แอลกอฮอล์40ดีกรี

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014 21:54:41 »

#พี่แอล 40 : คอม Hzier เขาว่าเป็น Hitachi ครับ ข่าวเสียเพียบ (เขานี่คือแอดมินเพจ Haier) ตอนแรกผมนึกว่า SCI เหมือนกันยง เลยชักระแวง

ส่วน Sharp จริงๆ ผมไม่สนฟอกหรอกครับ แค่สนใจรูปทรงมันแค่นั้นแหละ ฮ่าๆ
โดยทั้ง 2 ตัวนี่รวมติดแล้วแพงสุดคือชาร์ป 22,000.- ครับ
มิตซูของกันยงเล่นไม่ไหว ถูกสุดร้านเดียวกันยัง 26,000
ส่วนมิตซูเฮฟวี่ นั่นก็แพงลิ่วเลย
ชาร์ป ข้างบ้านใช้อยู่5ปีแล้วไม่มีปัญหาครับ ถามดูแล้วครับ ซื้อเลยครับ

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 00:34:25 »

การเลือกซื้อแอร์บ้าน
ถ้าคุณเลือกซื้อแอร์ ควรซื้อแอร์ ไม่ใช่เลือกซื้อแอร์ที่มีระบบที่เวอร์เกินเช่น มีระบบฟอกอากาศ และ กรองอากาศพาสม่าในตัวเพราะนั้นเป็นจุดขาย ระบบพวกนี้เอามาใช้จริงๆไม่มีประสิทธิภาพใช้งานได้ไม่เต็ม100% และ ไม่เกิน1ปี ระบบพวกนี้จะพังหรือทำงานไม่เต็มระบบ หรือถ้าจะเอาระบบฟอกอากาศก็ควรหันไปซื้อเครื่องฟอกอากาศโดยดรงจะดีก่วา
ใจผมเชียร์ Haier ถ้าคุณจะเอา2ยี่ฮ้อนี้เท่านั้นนะเพราะ Haier ยี่ฮ้อนี้ตู้เย็นคอมเป็นของ พานาโซนิค แต่แอร์ผมไม่แน่ใจ
กับ Sharp ข้างบ้านใช้อยู่ คอมเสียงดังพอสมควร แต่ไม่ค่อยเห็นซ่อมเค้าเปิดทุกวัน ผิดกับผม ใช้มิซูมิชิล้างมา3หน4ปีแล้ว มีเสียครั้งนึงเมื่อไม่นานมาเนี้ย เช็คแล้วไม่มีอะไร

ยี่ฮ้อนี้ตู้เย็นคอมเป็นของ พานาโซนิค แต่แอร์ผมไม่แน่ใจ

ไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้เลยนะครับ

บ้านผม พัดลม พานา ตั้งพื้น 2 ปี พัง
เครื่องซักผ้า พานา 2 ปีครึ่ง พัง
ตู้เย็นพานา 3ปี ไม่พัง แต่อะไหล่ชำรุด
ตอนนี้เหลือแอร์ อย่างเดียว

Instrument cluster J Mania
WIMON100

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 11:32:26 »

ผมเล่น mitsu มันมี 2 บริษัท กันยง กับ มหาจักร

NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 11:36:58 »

ปิดปาก

ราคาระดับเดียวกัน คุณภาพ พอๆกันครับ อยู่ที่การใช้งานเเละการบำรุงรักษา

เสียก็เปลี่ยน ถ้าอยู่ในประกัน ถ้าราคาเเพงขึ้นไปอีก คุณภาพก็ตามราคาครับ

เเนะนำให้เลือกร้านที่บริการหลังการขายดีดี คุยง่าย ดีกว่าครับ ยี่ห้อก็เเล้วเเต่ราคากับเงื่อนไขรับประกันว่าอันไหนน่าสน

ปอ ลิง

ผมอยู่โรงงานประกอบแอร์ ^^

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 12:14:26 »

^
^
PM Grin

MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 13:16:54 »

แนะนำเอารุ่นที่มีตัวเลขบอกอุณภูมิ เพราะคนเราชอบระดับความเย็นไม่เท่ากัน เราหนาว อีกคนยังบอกร้อน จะได้รู้จุดอุณหภูมิ
I-Love-AE
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 15:17:25 »

ผมเคยใช้แอร์ haier กินไฟมากครับ 

ผมอยู่อพาทเมนต์นะครับ แล้วเจ้าของมันคงติดเพราะถูก แต่คนจ่ายเป๋าแฟ่บครับ 555

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014 16:58:53 »

แนะนำเอารุ่นที่มีตัวเลขบอกอุณภูมิ เพราะคนเราชอบระดับความเย็นไม่เท่ากัน เราหนาว อีกคนยังบอกร้อน จะได้รู้จุดอุณหภูมิ

ช่ายเลยครับ ผมก็อยากได้รุ่นที่มีเลขบอกอุณหภูมิ แต่เซลร้านหนึ่งที่ถือว่าขายแอร์พร้อมติดถูกสุดเนี่ย เขาบอกว่าจอ 7-Segment พังง่าย ใช้ไม่นานขีดกลางหายบ้างอะไรบ้าง

ผมเลยงงว่า มันจะพังง่ายงั้นเลยเหรอ ? แล้วถ้าพังเนี่ย เข้าบ้านหม้อไปหาเทียบไม่ได้เหรอ

ใครใช้แอร์ที่มีเลข 7-Segment มาหลายๆ ปี ช่วยมายืนยันหน่อยครับว่าเลขยังขึ้นดีอยู่ไหม Smiley

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์